• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý khi up FW bằng JAF

olefin

Các bạn tuyệt đối không nên up FirmWare bằng JAF thông qua cable USB vì theo các kỹ thuật viên kinh nghiệm trong ngành điện thoại thì up theo kiểu này rất dễ bị die.
Mình là một trong những nạn nhân đó, vừa up con 5800 lên FW 30 thì bị Die ngay mặc dù đã làm đúng như diễn đàn không sai một bước thậm chí up đã thành công nhưng máy cũng không lên luôn, không thể cứu vãn đựơc, phải chờ khi có bản Unlock BB5 cho SL3 hay SSL3 hay gì gì đó. Mong các bạn hãy chú ý. Đừng vì FW mới mà biến chiếc điện thoại của mình thành đống nhôm nhựa.

ericlee1983

Bác đen quá. Chứ trong diễn đàn co cách cứu đó, up về FW cũ là ok
Chịu khó tìm hiểu nhé :(

kimcuong_bvh

oái, em up firmware cho bé 5800 của em bằng usb từ thời nó còn firmware 11. đến firmware 30. chả thấy hề hấn gì, chắc do số em hên :D

kidkylin

Các bạn tuyệt đối không nên up FirmWare bằng JAF thông qua cable USB vì theo các kỹ thuật viên kinh nghiệm trong ngành điện thoại thì up theo kiểu này rất dễ bị die.
Mình là một trong những nạn nhân đó, vừa up con 5800 lên FW 30 thì bị Die ngay mặc dù đã làm đúng như diễn đàn không sai một bước thậm chí up đã thành công nhưng máy cũng không lên luôn, không thể cứu vãn đựơc, phải chờ khi có bản Unlock BB5 cho SL3 hay SSL3 hay gì gì đó. Mong các bạn hãy chú ý. Đừng vì FW mới mà biến chiếc điện thoại của mình thành đống nhôm nhựa.

bro xem lại cách up thế nào chứ a e fang ầm ầm có sao đâu?

P.s: mình chỉ bít 1 lỗi là reboot ở lần thứ 2 chứ chưa thấy lỗi này bao h

Chỉnh sửa cuối:

sphinx

Mới up được 4-5 lần, chưa die phát nào:-?

anhky

> 10 lần, nhiều khi can thiệp bậy bã, phone die vẫn cứu dc mà bạn.

huybass00

Rõ khổ. Em up hoài có sao đâu bác. Thôi số đen thì cứu lại đi nhờ mấy mod ý

Inuyasha1987

Mình nghĩ ko đến mức gọi là nguy hiểm đâu vì có rất nhiều người up, vì ko chỉ có S60v5 mà còn cả S60v3 nữa cơ mà, có mấy ai bị đâu. Hơn nữa khi máy die vẫn có thể cứu đc máy mà, up đc ở chế độ dead usb là đã có thể cứu đc máy khi die rồi nhưng quan trọng là bạn hiểu JAF đến đâu, khi đó bạn mới có thể vận dụng đc. Mình nghĩ nếu đưa máy bạn cho mod cứu chắc sẽ cứu đc chứ ko đến nỗi die hẳn như bạn nói đâu

moonstar

Mình up 1 con Nokia 6085, nữa chừng bị mất nguồn do sơ xuất chưa xạc đầy pin, báo hết pin. Bật nguồn mãi không lên, đơ luôn. Nhưng để 1 tí khoảng 5 phút, gắn pin vào chạy ở chế độ dead phone, khi tới lúc đòi backup imel, Jaf tìm kiếm phone để chừng 30 giây rồi mới bấm nút nguồn chạy được liền. Chạy JAF qua USB mình đã chạy được khoảng 30 con. Chưa die con nào cả.

dxpro1991

Biết vì sao không, do cái cổng USB đấy, mấy cái cổng USB trước Case máy chính là thủ phạm, làm như tớ chưa từng bị ấy, nên giờ rút kinh nghiệm toàn cắm vào cổng USB phía sau Case không àh, nếu bí quá ko có lỗ cắm thì tháo bớt cái bàn phím ra =))

vinhloc01811

Tôi chỉ up trực tiếp trên điện thoại cho chắc! Tốn có mấy ngàn đồng thôi....:D

ngmtri

Đôi lúc cũng phải mạo hiểm, rồi mới thấy hay nhưng mà up FW bằng JAF này cũng đau tim thật :( . Hôm trước up giùm cho bạn cái E71, úp lần đầu chế độ normal,up xong die luôn:-/ , tiếp theo up lại mấy lần die luôn :-/. Cuối cùng up dead mode mấy lần mới được =D> . Đau tim thật, up giùm mà chết chắc đền tiền đã tay :-??.

D

darkkun

Guest
tôi cũng thích up fw lắm, chẳng hiểu sao lại thế, cứ xài đc vài tuần là lại up fw ( có khi vẫn là fw đấy).

Sontantap

Mình cũng vậy, từ hồi mua máy tới giờ úp bằng JAF đã hơn 10 lần, có bị gì đâu. Quan trọng là đừng úp ngược ( FW phiên bản trươc cái hiện tại) kế đến xem kĩ kết nối, làm kĩ theo hướng dẫn.Thế là xong. Cái thú là tự mình úp rom mới, theo ý mình (thêm phần giao diện vv);;)

bosscarrot

Thằng usb ở phía trước máy hay bị dở chứng lắm. Mấy trước em cắm con ipod vào thì nó cứ chập chờn, cắm vào phía sau thì ok tuốt. Bây giờ con 5800 up fw bỏ vào lap cho an toàn anh ạ

hongthanh

tôi cũng thích up fw lắm, chẳng hiểu sao lại thế, cứ xài đc vài tuần là lại up fw ( có khi vẫn là fw đấy).

Bạn làm máy vậy không sợ nó lát ra à? Như cái quyển vở ý, dở nhiều lát hết. Bạn coi chừng nhé, lại cứ úp liên tục thì .....:|:|:)):))