• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý khi up FW bằng JAF

D

darkkun

Guest
hi, trước mình xài BB Dolly 8320, mà chẳng up room liên tục, tháo tanh bành ra hết để check hàng :D, đã là mobile mà chạy HĐH mà ko up room thì hơi phí :D

Ltvkhanh

Nếu hư thì bạn cứ đem ra Nokia Care cài lại. Hôm bửa tui có thằng bạn bị đem ra đó cài nó lấy 200k. Có tiếng việt luôn.

bosscarrot

Bạn làm máy vậy không sợ nó lát ra à? Như cái quyển vở ý, dở nhiều lát hết. Bạn coi chừng nhé, lại cứ úp liên tục thì .....:|:|:)):))

Up thì thoải mái, phần mềm chứ có phải phần cứng đâu mà lo.

ngocquynh47

Cũng tùy thôi các bác, t bên OS 9.2 mạo muội sang đây fat, down roài up bao nh em thì ko sao. đùng 1 cái hôm lâu lâu up e E 63 lên ver 200 thì ok nhưng ko hack đc nên down xuống ver 110 thì bị lỗi invalid sim, làm đủ mọi cách ko đc, đành mang ra Nokia Care, lỗi này do mình nên nó ko nhận, bảo mãi thì nó nhận và 1 tháng sau trả máy với tình trạng thay main mới mất 5l, ko bít nên khóc or cười

bep1102

các bác ơi em mới dùng nên hơi gà mong các bác chỉ giáo. fw21 lên fw30 thì có gì khác ạ? máy có lợi như thế nào?? và em muốn up lên thì phải làm như thế nào

bosscarrot

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?t=62399
http://pdaviet.net/showthread.php?t=53798
Bạn vào tìm hiểu ở đây là sẽ rõ thôi, lên v30 thì nhìn chung là ko thấy lỗi nữa ròi. Bạn cứ yên tâm mà up nhé

ngocquynh47

Hic, downgrade thôi mà, sao mà phải thay cả main. Tụi này ác quá

Hơ. thế b tưởng dễ à, t làm đi làm lại rồi, có đc đâu, cứ báo invalid sim card hoài, rút sim ra lại vào đc mới hay chứ ( cứ như máy chưa unlock) nhưng dùng cũng chẳng ổn định, cứ dùng đc tí lại bị restart nhưng h thì ngon rồi, hì, main mới coi như máy mới, lại vọc típ

rovanzi

Hơ. thế b tưởng dễ à, t làm đi làm lại rồi, có đc đâu, cứ báo invalid sim card hoài, rút sim ra lại vào đc mới hay chứ ( cứ như máy chưa unlock) nhưng dùng cũng chẳng ổn định, cứ dùng đc tí lại bị restart nhưng h thì ngon rồi, hì, main mới coi như máy mới, lại vọc típ

Bạn bị thuốc rồi, hoặc là Nokia care chưa update cách khắc phục, đây là lỗi mất nguồn PM do down FW, chỉ cần write PM lại là được, 2 phút thôi.

Mình cũng gặp y trường hợp của bạn, ở máy E71. Có thể ước lượng cho đến nay mình đã Flash 1 máy của mình gần 60-70 lần, (có ngày làm được 10 phát..>:) hahahi) chỉ để test FW của các version, các ngôn ngữ và cách Hackphone. Đi đêm nhiều có ngày gặp ma, ai nhè gặp thiệt, "Sim card not valid" và ofiline 5' tự tắt máy. Tưởng die rồi chứ, nhưng cũng còn cách.

Cái main hư có lấy lại không??!!

Chỉnh sửa cuối:

phong1598

Main hư thì vứt đi chứ lấy lại làm gì, cho trẻ con chơi àh:-?

Bị lỗi thế theo mình chỉ cần flash lại là được thôi đâu cần thay main

hidenman

Đúng là bác này bị Nokia nó thuốc cú nặng quá. Trường hợp này thì chỉ cần flash lại FW 20.0 cũ thồi là đc rồi. Hoặc ko thì ra tiệm cho ng ta flash lại. Đâu cần tốn tới 5l dữ vậy

Mà lúc bác làm sao ko đọc kỹ hd vậy. Nó có ghi là "Downgrade will kill your Phone" mà

rovanzi

Main hư thì vứt đi chứ lấy lại làm gì, cho trẻ con chơi àh:-?

Bị lỗi thế theo mình chỉ cần flash lại là được thôi đâu cần thay main

Chính vì cái main chưa chắc là hư nên mới hỏi vậy.

Flash thông thường thì không giải quyết được vấn đề đâu bạn ơi. Nó đã bị lỗi Sim cảd not valid + Tự tắt máy thì có Flash đi đâu cũng vậy thôi. Nếu cách bình thường được thì nói làm gì, ai cũng biết là thử Flash lại FW trước rồi.

galabuon

Mình hơi gà chút, đọc thì thấy cứ nói up ROM phải có JAF vậy JAF nó là phần mềm đơn thuần hay cả phần cứng nữa.

Trong khi chưa có trả lời, mò up lên fw v3 rùi. Hehe.

Chỉnh sửa cuối:

hpnokia

JAF là 1 cái Box chuyên dùng cho Nokia thôi bạn.Cái này thì thợ chuyên nghiệp họ sắm để UP hoặc Down FirmWare cho máy,thường thì họ có cáp lưng để làm việc này cho anh toàn hơn là dùng cap USB.Còn chúng ta không có Hộp này thì cứ dùng NSU up qua cap USB thôi,chỉ có điều NSU thì không thể Down FW xuống được.

hoalc

Các bạn tuyệt đối không nên up FirmWare bằng JAF thông qua cable USB vì theo các kỹ thuật viên kinh nghiệm trong ngành điện thoại thì up theo kiểu này rất dễ bị die.
Mình là một trong những nạn nhân đó, vừa up con 5800 lên FW 30 thì bị Die ngay mặc dù đã làm đúng như diễn đàn không sai một bước thậm chí up đã thành công nhưng máy cũng không lên luôn, không thể cứu vãn đựơc, phải chờ khi có bản Unlock BB5 cho SL3 hay SSL3 hay gì gì đó. Mong các bạn hãy chú ý. Đừng vì FW mới mà biến chiếc điện thoại của mình thành đống nhôm nhựa.

chỉ cần chú ý tới EVNO trong FW của máy bạn đang xài , là có thể làm thoải mái những gì bạ muốn =))=))

tuyetha

Có vẻ chủ topic đã nói quá lên rồi.Mới tối qua mình đã up thành công cho 4 chiếc qua J.A.F đây mà có sao đâu.Tất nhiên cũng có một số lỗi,nhưng chịu khó nghiên cứu là giải quyết đc.
Một trục trặc mà mình nghĩ là die máy N73 là do pin,mìng đã sạc pin đầy,nhưng khi J.A.F bắt đầu fláh,ấn nguồn,J.A.F Nhận ra phone,nhưng đột nhiên mất kết nối,kiểm tra lại thì pin hết sạch.Và phải lấy nguồn ngoài nuôi máy...Và...Làm lại.Kết quả mỹ mãn.
Posted via Mobile Device