• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chú ý: Nokia C6 Nâng cấp FW mới 11.0.029

bosscarrot

Theme bạn dùng là gì thế tungtt. Cái theme nokia white màu trắng xấu quá. Của bạn màu đen đẹp
Bạn trích cho mình cái theme của c6 đó đi bạn.
Trong z:\recouces\skin và z:\private\10207114

Chỉnh sửa cuối:

luongvietdung

mình hack theo cách 2 thì có rompatcher nhưng mất tính năng trượt để mở khóa.có ai bị như vậy ko nhỉ???thanks

cunmaugiao

hien nhien bạn ạ, có 1 cách khắc phục : không hack.
hehe.rủt cuộc kết luận VẪN CHƯA HACK HOÀN CHỈNH ĐƯỢC C6.nếu dùng nokia editor+RomPatcherPlus_2.3 tạo file RM-612_11.0.029_prd.rofs2.V35 Do bản rom pactcher là của 5800 chưa có của c6.nen khi hack sẽ bị disable một số tính năng của c6.mới test là widget không hiển thị được short cup trình phát nhạc. không có tính năng vuốt để unclock
Tuy nếu thích cài fan mền unsig thì hack.không thì khỏi hack. chờ có bản RomPatcherPlus_2.3 cho c6

bosscarrot

do bản rompatcher của bạn chắc là dành cho 5800 rồi. Kiếm bản khác đi bạn, ko thì add vô rom instalsever rồi cài rompathcer sau đi bạn

tungtt

mình hack theo cách 2 thì có rompatcher nhưng mất tính năng trượt để mở khóa.có ai bị như vậy ko nhỉ???thanks

hien nhien bạn ạ, có 1 cách khắc phục : không hack.
hehe.rủt cuộc kết luận VẪN CHƯA HACK HOÀN CHỈNH ĐƯỢC C6.nếu dùng nokia editor+RomPatcherPlus_2.3 tạo file RM-612_11.0.029_prd.rofs2.V35 Do bản rom pactcher là của 5800 chưa có của c6.nen khi hack sẽ bị disable một số tính năng của c6.mới test là widget không hiển thị được short cup trình phát nhạc. không có tính năng vuốt để unclock
Tuy nếu thích cài fan mền unsig thì hack.không thì khỏi hack. chờ có bản RomPatcherPlus_2.3 cho c6

do bản rompatcher của bạn chắc là dành cho 5800 rồi. Kiếm bản khác đi bạn, ko thì add vô rom instalsever rồi cài rompathcer sau đi bạn
Không biết các bạn thế nào còn của mình vẫn chạy bình thường không hề có lỗi gì cã:

Chỉnh sửa cuối:

h4net

cảm nhận fw mới này chạy mượt hơn fw cũ nhwng vẫn bị 1 lỗi là khi update Ovi Maps lên v3.04 mới thì vào maps máy treo-khởi động lại luôn, remove ovi maps đi thì hết bị. có bác nào bị giống em và biết cách khắc phục không?

tinhbuon84

Hăy là do mình add rompartcher vào fw...mình đang dùng 5k8 fw của c6 luc trước mình cũng bị lỗi như bạn là khi vào ovimap thi mắy 5k8 của mình bị đơ...gps thì yếu sau đó thây mấy bro bảo là do có 2 file j ở trong phần rompartcher gây lỗi nằy...giờ thi đag dùng bản cook của mathanh thì hết lỗi đó rồi...chắc fwC-6 xịn nằy cũng như vậy chăng hihi..

troly

Well-Known Member

Mình cũng bị như thế này và còn không đưa được số liên lạc ra màn hình chính? Ai đó giúp mình với?

troly

Well-Known Member
Mình không rỏ ở các máy khác thế nào, đối với máy của mình thì bị vô hiệu hóa tính năng vuốt trượt để mở khóa, lỗi thứ hai là không đưa được danh bạ ra màn hình chính. Trong quá trình làm mình đã thực hiện bung file ROFS2(bằng NFEstd 0.2) đưa file installserver vào sys/bin>đóng gói lại và flash. Sau khi flash xong thì cài đặt ứng dụng RomPatcherPlus_2.3 thì không còn lỗi xảy ra nữa. Nếu bạn nào cần thì PM mình chuyển file RM-612_11.0.029_prd.rofs2 cho để flash lại.

hotdog

Mình không rỏ ở các máy khác thế nào, đối với máy của mình thì bị vô hiệu hóa tính năng vuốt trượt để mở khóa, lỗi thứ hai là không đưa được danh bạ ra màn hình chính. Trong quá trình làm mình đã thực hiện bung file ROFS2(bằng NFEstd 0.2) đưa file installserver vào sys/bin>đóng gói lại và flash. Sau khi flash xong thì cài đặt ứng dụng RomPatcherPlus_2.3 thì không còn lỗi xảy ra nữa. Nếu bạn nào cần thì PM mình chuyển file RM-612_11.0.029_prd.rofs2 cho để flash lại.
mình mới mua em C6 về FLASH cung bị lỗi như bạn,hay quá bạn đã có giải pháp,ban cho mình xin file rofs2 của bạn nha và RomPatcherPlus2.3 nửa,Thank bạn nhìu nhìu

troly

Well-Known Member
mình mới mua em C6 về FLASH cung bị lỗi như bạn,hay quá bạn đã có giải pháp,ban cho mình xin file rofs2 của bạn nha và RomPatcherPlus2.3 nửa,Thank bạn nhìu nhìu

Bạn down ở đây nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hotdog

thank Troly nha,Ah bạn cho mình hỏi bạn có thể giúp mình làm 1 bản CFW của C6 ngon ngon chút dc ko.trước mình sài 5530XM co nhìu bản Cook FW đã lém.đặc biệt là củaLE VINH BAO í giờ mua em C6 chẳng có ai cook ban nào cả.mình cũng gà lém,bạn giúp mình với.thank.bạn bo jup mình cái Quickoffice và cái Adobereader ji đó đi nhé

troly

Well-Known Member
thank Troly nha,Ah bạn cho mình hỏi bạn có thể giúp mình làm 1 bản CFW của C6 ngon ngon chút dc ko.trước mình sài 5530XM co nhìu bản Cook FW đã lém.đặc biệt là củaLE VINH BAO í giờ mua em C6 chẳng có ai cook ban nào cả.mình cũng gà lém,bạn giúp mình với.thank.bạn bo jup mình cái Quickoffice và cái Adobereader ji đó đi nhé

Nói thật, con c6 là của thằng bạn mình (sau khi hack nó xách đi mất tiêu rồi), với lại mình cũng chỉ biết can thiệp cái đơn giản thôi hihi (giống bạn). Đanh chờ cao thủ vậy.

tuquyet9000

Các anh hướng dẫn như thế em cũng chịu thui. Làm sao để mở được romPatcher? các a cũng ko nói dõ. Hướng dẫn thế nì thì chỉ có các anh lam rùi mới bít. Bọn e mới bắt đầu dùng làm sao mừ biết chứ. hu hu đọc hoài chẳng hiểu làm thế nào luôn! phần mềm các a up cũng thiếu, e đi tìm mỏi mắt mới thấy. Cài xong cũng hem bít làm thế nào! A nào pro dảnh dảnh chỉ e với. Pm nick YH! tuquyet9000. cảm ơn các pro nihfu