• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Chưa có xác nhận đã làm được]

Status
Không mở trả lời sau này.

manhdesign

ipod 3G thanh cong iphone 3G

tui da ubnlock thanh cong con ipod 3G cua toi roi,song cang,nghe goi chuan.heheh vay la ko phai nghe nhac nua roi=D>

vipboy_9x

Moderator
anh em nào đã unlock thành công thì có thể cho các bạn được biết bài hướng dẫn cụ thể được ko vậy ,
thank

vtp9x

anh em nào đã unlock thành công thì có thể cho các bạn được biết bài hướng dẫn cụ thể được ko vậy ,
thank

- Hướng dẫn trên khá cụ thể rồi đó nhưng mà cũng khá liều :p. viết đè mà không cần xóa chắc iphone 3G đã up lên up xuống vô tư rùi ( sướng hơn cả 2G nữa )
- Tóm lại nếu lỡ có máy up lên thì chờ đợi hoặc liều thì tùy. còn các máy từ 2.2 trở xuống thì không nên liều làm gì kẻo ôm cục nợ :D

Germaniteen

máy nào đã lỡ up lên 2.2.1 bb 2.30 thì test thử cho anh em đi,dầu sao cũng thành ipod rồi, còn ai mà chưa up lên 2.30 thì dừng dại dột mà up lên 2.2.1 rồi test thì ipod là bùn lắm đó!

trajtjmtjnhsjj

bây giờ xài sim ghép đi !! anh em nào có nhu cầu thì alo mình 0909193543 vừa xài vừa đợi cho chắc

venusx1319

anh Manhdesign oi, anh có thể nói rỏ hơn chổ nay được ko?
3. Toggle ssh, mobileterminator, automatic ssh (available from cydia via wifi)
9. <root>/system/library/audio/uisounds copy paste this file...
10. then <root>/var/root/ this file...
11. after that go to system/liblary/launchDaemons/com.apple.commcenter.plist ( rigth click)
properties on the box Octal enter 755 then click OK
em chưa hiểu cái này lắm

HOST NAME: your Iphone's IP
USER NAME: root
PASSWORD: alpine
7. Save and Close. Then Open again to login: password: alpine
8. Your on the Iphone's Root, we will now be copying the files (attached).
và chồ này nữa

vtp9x

anh Manhdesign oi, anh có thể nói rỏ hơn chổ nay được ko?
3. Toggle ssh, mobileterminator, automatic ssh (available from cydia via wifi)
9. <root>/system/library/audio/uisounds copy paste this file...
10. then <root>/var/root/ this file...
11. after that go to system/liblary/launchDaemons/com.apple.commcenter.plist ( rigth click)
properties on the box Octal enter 755 then click OK
em chưa hiểu cái này lắm

HOST NAME: your Iphone's IP
USER NAME: root
PASSWORD: alpine
7. Save and Close. Then Open again to login: password: alpine
8. Your on the Iphone's Root, we will now be copying the files (attached).
và chồ này nữa

Bạn có biết sử dụng win SCP không :( ? Cái này mà hem hiểu mà bắt tay vào lock liếc là hơn bị liều:-?.

dammeppc

tui da ubnlock thanh cong con ipod 3G cua toi roi,song cang,nghe goi chuan.heheh vay la ko phai nghe nhac nua roi=D>

viết bài tiếng việt không dấu nửa sao mà viết bài hướng cho mọi người được

venusx1319

em đã cài win SCP rồi, nhưng cũng chưa rỏ lắm, mong vtp9x chỉ giáo giúp, củng chẳng có gì liều đâu, vi cái IP cũng cứng đơ giống cục gạch rồi, cũng hiểu rỏ đôi chút về nó, muốn thử lần này xem sao

hunggau75

em đã cài win SCP rồi, nhưng cũng chưa rỏ lắm, mong vtp9x chỉ giáo giúp, củng chẳng có gì liều đâu, vi cái IP cũng cứng đơ giống cục gạch rồi, cũng hiểu rỏ đôi chút về nó, muốn thử lần này xem sao

Hỗ trợ bạn chút đỉnh :
Điều kiện : iPhone và PC phải kết nối đồng mạng

- Mở iPhone, kết nối wifi, bấm vào dấu ">" (bên trái mạng wifi) ghi lại IP Address.
- Mở WinSCP lên, nhập dãy IP Address đó vào Host name, User name là root, Password là alpine.
- Bấm vào Login (chờ 1 tí cho PC và iPhone kết nối), bấm Yes.

Chúc thành công

Germaniteen

Bao nhiêu bạn làm được thành công rồi! Vào đây báo cáo để cho bà con ai có lỡ up lên 2.2.1 thì test thử, đở phải xài iPod

venusx1319

cám ơn anh Hunggau75, em sẻ làm thử và post thật chi tiết kết quả cho anh em diển đàn, cám ơn tất cả anh em nhiều

freedomqn

yêu cầu ban thành viên manhdesign này,không làm được xạo ke,đánh tiếng việt kô bít đánh mà unlock cái lol nè,nói cho người khác thử trước, die trước
yêu cầu ban X-(X-(

Status
Không mở trả lời sau này.