• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chưa muốn Uprom chỉ muốn Unlock CID thôi !?

Status
Không mở trả lời sau này.

NamkingWin

Chào các bạn!
mình mới bắt đầu sử dụng máy WM (miniS) nên đã xem qua các bài viết trên này nhưng mình có 1 số thắc mắc muốn hỏi:

1. Mình chỉ muốn unlock CID thôi, chưa muốn Uprom liền thì có được không? Tại thấy mấy bài viết thường gộp chung 2 giai đoạn này với nhau.

2. Xin cho hỏi là khi cài phần mềm thì lúc mình chọn lưu trên máy thì những phần mềm này mới chạy được còn lưu trên thẻ thì nó báo đại loại là chưa signed gì đấy nên không chạy được. Nguyên nhân là gi?

3. Mình dùng thử soft kiểm tra xem máy có unlock chưa thì nó báo như thế này
GetDeviceInfo=0x00000002

+ SD Controller init

- SD Controller init

+StorageInit

***** user area size = 0x1DFE0000 Bytes

HTCSWIZCDL01 m£HTCE

Như thế là máy mình đã unlock CID chưa vậy ?

Cám ơn các bạn nhiều!

PhamQuang

Manager
Chưa muốn Up ROM thì UnlockCID làm gì cho mệt mà mất thời gian? Mà đôi khi gặp trục trặc lại lôi thôi nữa kia.

UnlockCID chỉ có tác dụng duy nhất là để máy của bạn có thể Up được các ROM, Radio khác với ROM, Radio đang có trong máy mà thôi, ngoài ra không còn tác dụng nào khác.

Status
Không mở trả lời sau này.