• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chương trình hack cho uiq3 chỉ còn là file install thôi!!!Cực hot đây..

Status
Không mở trả lời sau này.

shadow141206

Các bản cũ thì mới cần copy file trkdriver.ldd vào c:/sys/bin. (Hình như caohieu88 cũng giải đáp vấn đề này rồi). Có thể A.Tom lâu ngày không hack lại nên không để ý thôi.

Nhưng các bạn cho mình hỏi, cài capswitch bản 1.1.27 khi hack được khi không là sao vậy? Hai hôm rồi mình buồn chuyện công việc, fw lại điện thoại cho về trạng thái ban đầu, quay lại cái thời tiền sử, đổi icon mãi chán nên dùng nguyên bản. Hai ngày mình fw hai lần, hack thì một lần được một lần không. Tuy trông thấy các file hệ thống nhưng không xâm phạm được. Tất nhiên đã off nhé. Mình cũng chẳng biết tại sao. Sau cùng quay lại cách thủ công của tác giả smiler. Cũng không mất thời gian lắm vì ngày xưa đã hack, các khâu chuẩn bị đã có sẵn nên...
Có bạn nào gặp trường hợp giống mình thì chia sẻ với, mình nghĩ sẽ hữu ích cho các bạn khác chưa từng biết hack & mod là gì.

CapSwitch mà khi được khi không là sao ??? Nghe lạ à...?!:-??:-??:-??. Theo mình dùng Cap hay dùng cách của anh Tom cũng như nhau thôi, có điều, bạn thử so sánh xem, cách nào dễ dùng hơn ??? Cách mới phải tốt hơn cách hack cũ thì ng ta mới pót lên chứ ???

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Cái chương trình này mình nghĩ rất có ích và hửu dụng cho con motarola Z8 UIQ 3.1 . Vì hiện tại con này vẩn chưa có cách nào để hack được có cái này rồi thì việc đó xẽ trỡ nên đơn giản hơn

at007

đúng như bạn lamquangtu nói đấy. Đây là chương trình hay hổ trợ cho uiq3 của chúng ta nên mình post lên cho các member hiểu biết thêm và có nhiều cách lựa chọn.Không phải ai cũng thích cái này hoặc cái kia nên bạn nào thích chương trình nào thì cứ xài chương trình đó cho phù hợp với FW điện thoại của mình.
Mình bỏ công ra cống hiến cho diễn đàn mà có người còn chê này chê nọ thật buồn quá.:-??

anh Tom đừng lấy thế mà buồn,tùy ý nghỉ của từng bạn thôi,em đôi lúc cũng bị như a^^ nếu để bụng chắc bỏ nghề lâu rồi,vui lên :))mà còn cống hiến nữa phải ko a:)

lamquangtu

Bác Tom đừng buồn, em không có ý gì đâu. Anh em cùng chia sẻ kình nghiệm mà, em chỉ muốn góp chút ý kiến của mình về chương trình thôi bác post thôi mà. Hơn nưa qua topic này bác biết về CapsSwitch1.1.27 lần sau format ổ C bác đỡ phải Hack C theo cách cũ cho đơ cực (Mong bác đừng giận):) còn những mem mới dễ dàng hơn trong việc copy installserver vào ổ C (vì có nhiều bạn vẫn chưa biết dùng SwissMgrPro và Xplore mà)

Dzungscor

lúc trước muốn off dc cái capswitch bạn ko hack phone sao bạn off dc?trả lời xem?đâu phải tự nhiên install capswitch vào là nhấn off dc đâu? Bạn phải hack dc dt để mới đưa dc file trkdriver.ldd vào c:/sys/bin vào chứ.
đúng như bạn lamquangtu nói đấy. Đây là chương trình hay hổ trợ cho uiq3 của chúng ta nên mình post lên cho các member hiểu biết thêm và có nhiều cách lựa chọn.Không phải ai cũng thích cái này hoặc cái kia nên bạn nào thích chương trình nào thì cứ xài chương trình đó cho phù hợp với FW điện thoại của mình.
Mình bỏ công ra cống hiến cho diễn đàn mà có người còn chê này chê nọ thật buồn quá.:-??

Không ai phủ nhận hay chê bai cống hiến của bạn đâu, chỉ vì theo mình hiểu thì bạn chưa dùng CapSwitch bản 1.1.27 hay bản mới tự Off sau này nên bạn cứ nghĩ hack là phải chạy cái file 1.py hồi xưa. Và vì ai cũng biết với cái Cap Switch hiện nay thì sử dụng cũng đơn giản y như phần mềm bạn đưa ra thôi.

Thank for share!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Không ai phủ nhận hay chê bai cống hiến của bạn đâu, chỉ vì theo mình hiểu thì bạn chưa dùng CapSwitch bản 1.1.27 hay bản mới tự Off sau này nên bạn cứ nghĩ hack là phải chạy cái file 1.py hồi xưa. Và vì ai cũng biết với cái Cap Switch hiện nay thì sử dụng cũng đơn giản y như phần mềm bạn đưa ra thôi.

Thank for share!
Cái phần mềm này nó hơn cái CapSwitch 1.1.27 ở chỗ là không cần phải chép cái files Installserver.exe vào để cài soff yêu cầu phải sign . Còn lại chức năng hack thì cả CapSwitch và và cái này như nhau cả . Vì vậy tùy thích ai theo nhu cầu ai dùng quen cái nào thì dùng cái đó .

lamquangtu

Bác Titan007 có nhầm không? sao bác lại so cái này với CapsSwitch 1.1.27? bới cái này đâu có thay thế CapsSwitch 1.1.27 đâu.

Em vừa down file bác Tom post về để test thử.
- Đầu tiên em xóa InstallServer.exe đi rồi uninstall CapsSwitch 1.1.27 để máy về tình trang chưa Hack.
- Sau đó em cài installhack của bác Tom, cài vào ổ C OK, không cần sign.
- Chạy chương trình nó thông báo "Bấm 1 để cài/ Bấm 2 để gỡ bỏ" đến đây thì em chịu, tháo Flip rồi nên thử các loại phím nó đều không nhúc nhíc gì cả (đã thử Alt+Q(1) & W(2) nhưng không được).
- Em tiếp tục Cài CapsSwitch 1.1.27, chuyển sang OFF rồi copy file Installserver.exe bằng tay vào Sys/bin, rồi chạy chương trình installhack, bây giờ nó thông báo là Installserver.exe đã tồn tại (được cài)
- Em thử chuyển CapsSwitch sang ON thế là installhack hiện ra thông báo "Cài và bật (OFF) CapsSwitch trước"

Qua quá trình test nói trên em xin phép được đưa ra một số kết luận như sau (nếu sai mong anh em chỉ giáo)

1) Nếu muốn Hack ổ C thì chắc chắn là phải có CapsSwitch

(hiên nay có 2 version,

1 là CapsSwitch_onstart _chỉ cài đặt 1 lần và không phải để ý đến nữa (CapsSwitch luôn luôn OFF), cái này Bác Congvoi đã post ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35164

1 là CapsSwitch 1.1.27 thông thường, cài đặt xong nếu muốn can thiệp vào ổ C thì bật CapsSwitch 1.1.27 lên và
chuyển sang OFF, dùng xong chuyển về ON. Cái này bác Vietduck đã post ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30501

---> Theo mình nên dùng phương án CapsSwitch 1.1.27 thông thường cho an toàn, dùng CapsSwitch_onstart lúc ai đó ngịch vào máy "nhỡ tay" xóa vài file trong ổ C thì toi.)

2) Chương trình mà bác Tom post thích hợp với việc sử dụng Flip (hổng biết có đúng không nữa) và cho các bạn nào chưa quen với việc copy file Installserver vào C\Sys\bin bằng SwissMgrPro hoặc Xplore. Chương trình này không thay thế cho CapsSwitch.

- Mình rất hy vọng chương trình này có thể copy file Installserver.exe vào Sys\bin mà không cần đến CapsSwitch vì như vậy có nghĩa nó có thể giúp một số bạn Hack sign mà không cần Hack C. Nếu bạn nào có Flip test thử rồi cho ý kiến xem thế nào.

Chỉnh sửa cuối:

Black_Metal

tkx đ/c Tommy vì phát minh mới cho cộng đồng UIQ3, vấn đề cái nào tiện ích hơn cái nào thì anh em tự chọn lọc!
tkx

hunter7890

Bác Titan007 có nhầm không? sao bác lại so cái này với CapsSwitch 1.1.27? bới cái này đâu có thay thế CapsSwitch 1.1.27 đâu.

Em vừa down file bác Tom post về để test thử.
- Đầu tiên em xóa InstallServer.exe đi rồi uninstall CapsSwitch 1.1.27 để máy về tình trang chưa Hack.
- Sau đó em cài installhack của bác Tom, cài vào ổ C OK, không cần sign.
- Chạy chương trình nó thông báo "Bấm 1 để cài/ Bấm 2 để gỡ bỏ" đến đây thì em chịu, tháo Flip rồi nên thử các loại phím nó đều không nhúc nhíc gì cả (đã thử Alt+Q(1) & W(2) nhưng không được).
- Em tiếp tục Cài CapsSwitch 1.1.27, chuyển sang OFF rồi copy file Installserver.exe bằng tay vào Sys/bin, rồi chạy chương trình installhack, bây giờ nó thông báo là Installserver.exe đã tồn tại (được cài)
- Em thử chuyển CapsSwitch sang ON thế là installhack hiện ra thông báo "Cài và bật (OFF) CapsSwitch trước"

Qua quá trình test nói trên em xin phép được đưa ra một số kết luận như sau (nếu sai mong anh em chỉ giáo)

1) Nếu muốn Hack ổ C thì chắc chắn là phải có CapsSwitch

(hiên nay có 2 version,

1 là CapsSwitch_onstart _chỉ cài đặt 1 lần và không phải để ý đến nữa (CapsSwitch luôn luôn OFF), cái này Bác Congvoi đã post ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=35164

1 là CapsSwitch 1.1.27 thông thường, cài đặt xong nếu muốn can thiệp vào ổ C thì bật CapsSwitch 1.1.27 lên và
chuyển sang OFF, dùng xong chuyển về ON. Cái này bác Vietduck đã post ở đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30501

---> Theo mình nên dùng phương án CapsSwitch 1.1.27 thông thường cho an toàn, dùng CapsSwitch_onstart lúc ai đó ngịch vào máy "nhỡ tay" xóa vài file trong ổ C thì toi.)

2) Chương trình mà bác Tom post thích hợp với việc sử dụng Flip (hổng biết có đúng không nữa) và cho các bạn nào chưa quen với việc copy file Installserver vào C\Sys\bin bằng SwissMgrPro hoặc Xplore. Chương trình này không thay thế cho CapsSwitch.

- Mình rất hy vọng chương trình này có thể copy file Installserver.exe vào Sys\bin mà không cần đến CapsSwitch vì như vậy có nghĩa nó có thể giúp một số bạn Hack sign mà không cần Hack C. Nếu bạn nào có Flip test thử rồi cho ý kiến xem thế nào.

Tình hình nếu bạn tháo flip rồi thì ko install dc nhé , chỉ active với số 1 + 2 khi flip close ^^!:p

Boykinhdi

có phải chê gì bác Tom đâu mà cái install này chỉ thay thế file install phải chép thông qua hack C bằng capwitch mà thôi,nếu các member mới không biết hay không dám mạo hiểm hoặc non tay khi hack mà muốn cài các ct ứng dụng bắt phải sign thì ct install của bác Tom rất thích hợp đấy chứ. Thật sực ct này chỉ hack Sign chứ không hack toàn bộ ổ C như Capwitch,bác Tom cố gắng lên đừng buồn

ketamthuong

Bây giờ thì các thành viên mới không phải khổ sở để hack phone nữa vì đã có chương trình hack phone này rồi.
Các bạn chỉ cần download về rồi cài ngay vào điện thoại thế là xem như đã hack xong. Lưu ý nhớ cài vào ổ C của điện thoại chứ đừng cài vào thẻ nhớ.

File download đây:

http://www.mediafire.com/?sharekey=8647bbcf7e17795eab1eab3e9fa335ca525a7f6de6feb72f

Chúc các bạn thành công.
tôi đã cài phần mềm này vào ổ C của máy nhưng ko hack đc! những file ẩn trong ổ C như private và sys ko hề hiện ra! bạn xem lại đi

ketamthuong

help me!!!!!!

có phải chê gì bác Tom đâu mà cái install này chỉ thay thế file install phải chép thông qua hack C bằng capwitch mà thôi,nếu các member mới không biết hay không dám mạo hiểm hoặc non tay khi hack mà muốn cài các ct ứng dụng bắt phải sign thì ct install của bác Tom rất thích hợp đấy chứ. Thật sực ct này chỉ hack Sign chứ không hack toàn bộ ổ C như Capwitch,bác Tom cố gắng lên đừng buồn

bác cho tui xin capswitch vói chứ bản 1.1.27 ko thích hợp với máy tui! tui dùng P990i R6E28

tommynguyen1961

không thích hợp là bạn cài vô không được hay là cài rồi mà không chạy?vì mình thấy bản capswitch 1.1.27 là tiện lợi nhất đó.

ntd170482

cài phần mềm capswitch và chọn off là hack được hà.mỗi lần reset máy lạ thì bạn lại chọn off là hack được thôi hà.anh Congvoi co hướng dẫn hết rồi đó.

Status
Không mở trả lời sau này.