• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chụp Ảnh Màn Hình

jimmi_qyu

Chụp Ảnh Màn Hình​

Cái tên nói lên tất cả
(2) chup man hinh.sis

Last edited by a moderator:

nguoiqualoicu

Chụp Ảnh Màn Hình​

Cái tên nói lên tất cả
(2) chup man hinh.sis

Sao không Việt hóa cái phần giới thiệu ở background đi em trai. Để nửa Tây nửa ta thế này khó ngó thiệt :D.
Hơn nữa phần mềm thì phải để tên thật và phiên bản chứ, nhắc hoài mà E cứ để tên phần mềm theo chức năng không à.

cong_namcam

Bạn ơi bản này cài lên 7610 dc hông??Tại cái bản trước hồi đó bạn up mình ko xài đc:)

jimmi_qyu

Bạn ơi bản này cài lên 7610 dc hông??Tại cái bản trước hồi đó bạn up mình ko xài đc:)

Nếu bạn sử dụng 7610 muốn tìm ứng dụng vh cứ donw mấy cái ứng dụng của mình về mà sử dụng.Vì mình cũng đang sử dụng 7610 như bạn đấy thôii

tohoai90

các bạn có sài chương trình ABout kô chương trình đó cài có mấy chục kb thui chụp đc màn hình nè, xem thông tin máy nè, làm đèn pin nè... em Bung file rồi nên kô pót lên đc nữa
vào xem thử www.web.singnet.com.sg/~kinston

jimmi_qyu

các bạn có sài chương trình ABout kô chương trình đó cài có mấy chục kb thui chụp đc màn hình nè, xem thông tin máy nè, làm đèn pin nè... em Bung file rồi nên kô pót lên đc nữa
vào xem thử www.web.singnet.com.sg/~kinston

Thứ nhất link die
Thứ 2 nên post trực tiếp len kho dữ liệu hợac diễn đàn để tiện lưu trữ sau này.THân

tohoai90

em bung file rui làm sao pót đc nữa. copy mớ file đã bung pót lên chắc kô đc

anhtamhcm

Chụp Ảnh Màn Hình​

Cái tên nói lên tất cả
(2) chup man hinh.sis

Hôm nay mới test thử pm này anh có một góp ý với jimmi_qyu như thế này:

Khi Việt hóa trên Mobile em không nên dùng font2in1 nhé>> Font này không phải chuẩn Unicode vì vậy rất bực mình khi nhìn những hình ảnh như thế nàyX-( >>Dùng Font đúng chuẩn Unicode mà Việt, nếu em Việt kiểu này thì những máy có cài font2in1 mới hiểu, máy nào dùng Fonts chuẩn nhất sẽ như hình minh họa này đấyX-(

jimmi_qyu

Hôm nay mới test thử pm này anh có một góp ý với jimmi_qyu như thế này:

Khi Việt hóa trên Mobile em không nên dùng font2in1 nhé>> Font này không phải chuẩn Unicode vì vậy rất bực mình khi nhìn những hình ảnh như thế nàyX-( >>Dùng Font đúng chuẩn Unicode mà Việt, nếu em Việt kiểu này thì những máy có cài font2in1 mới hiểu, máy nào dùng Fonts chuẩn nhất sẽ như hình minh họa này đấyX-(

Vâng ah.Em dùng font vn 2in1.Còn font chuẩn unicode em chẳng biết đường mò ở đâu luôn:-??.Anh có thì share cho em với nha.Thank anh tám đã chỉ bảo=D>=D>

jimmi_qyu

em bung file rui làm sao pót đc nữa. copy mớ file đã bung pót lên chắc kô đc

Em có thể dùng winrar mà nén nó lại rồi up lên kho dữ liệu hoặc diễn đàn được mà.EM up đi anh xem thử ra sao.Thân chào em

anhtamhcm

Vâng ah.Em dùng font vn 2in1.Còn font chuẩn unicode em chẳng biết đường mò ở đâu luôn:-??.Anh có thì share cho em với nha.Thank anh tám đã chỉ bảo=D>=D>

Fonts Unicode thì nhan nhản trong Box font đấy. Muốn biết chuẩn hay không thì vào X-plore hoặc Dedit soạn 1 đoạn văn bản có dấu tiếng Việt đầy đủ rồi lưu lại chuẩn Unicode sau đó copy vào PC mở ra xem là biết chuẩn hay không chuẩn.

Còn nếu muốn chuẩn nhất thì cứ dùng Notepad trên PC dịch xong lưu lại rồi copy vào thẻ nhớ sau đó chỉ việc Copy và Paste là nhanh nhất mà đỡ hại phím Mobile

Anh thì hay dùng VN-LATIN.GDR nhất, Post luôn 2 fonts là Tahoma và VN-LATIN.GDR cho em tham khảo, cái VN-LATIN.GDR thì chữ đậm hơn Tahoma

Chỉnh sửa cuối:

JokerB

Anh Tám ơi, k hiểu sao em k dùng đc font latin kia nhỉ, trc h em sài tahoma rất ổn, font latin này mặc dù chép vào thư mục fonts xog restart mà chả có j thay đổi, máy hiện font mặc định, vào c:/system/fonts thì vẫn xoá thoải mái,chứng tỏ máy k nhận font này.Em sài N70-1
Posted via Mobile Device

MinhThang

Manager
@:AnhTam_ Hiện tại test thử cái font VN-Latin của bạn, dùng siêu dịch 1.73 của bạn luôn, VH xong vẫn hiển thị thiếu dấu, Trợ giúp = Trơ giúp, Cài đặt = Cài đăt. Các pm VH của anh em thì cài hiển thị vô tư. AnhTam giúp vụ này cái.

anhtamhcm

@:AnhTam_ Hiện tại test thử cái font VN-Latin của bạn, dùng siêu dịch 1.73 của bạn luôn, VH xong vẫn hiển thị thiếu dấu, Trợ giúp = Trơ giúp, Cài đặt = Cài đăt. Các pm VH của anh em thì cài hiển thị vô tư. AnhTam giúp vụ này cái.

MinhThang thử việt hóa xong vài dòng đó rồi Save lại>> Chạy ứng dụng vừa Việt hóa xem có hiện mấy cái dấu đó không?