• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyển contacts từ WM5 sang WM6.1 ?

war

các bác ơi, làm sao khi up lên Rom WM6.1 mà lấy nguyên contacts cũ của WM50 vậy?

war

lâu quá ko ai trả lời giúp, mình đã làm được rồi. phù...ù...ù =D>

bebucaothu

Muốn giữ lại contact thì bạn phải sync pocket với desktop pc bằng active sync và microsoft outlook. Trên desktop bạn cài chương trình microsoft outlook (nằm trong gói phần mềm microsoft office).

Sau khi cài đặt microsoft outlook, tiến hành sync desktop với PPC nó sẽ cho phép sync contacts.

Khi sync contacts, phải đặt setting cẩn thận, vì bản chất của việc này là tạo 1 danh sách contacts chung giữa desktop và PPC. Thông thường nó sẽ là danh sách tổng của desktop và PPC. Khi có contact mới (dù bạn tạo trên PPC hay desktop), microsoft outlook sẽ cập nhật vào cả 2 nơi lúc sync(desktop và PPC).

Nhưng có những setting ưu tiên danh sách contacts trên pocketpc (hoặc trên desktop) thì khi sync microsoft outlook sẽ copy đè contacts từ nơi ưu tiên sang bên kia. Lâu rồi mình không dùng nên không nhớ chính xác. Vì thế phải đề phòng trường hợp có đặt setting ưu tiên mà nơi được ưu tiên là nơi không chứa contact nào, sau khi sync xong danh sách sẽ trống trơn.

Cẩn thận một chút, sau khi sync lần đầu thành công. Trong microsoft outlook, phần contacs, bạn nên tạo 1 thư mục riêng và copy toàn bộ contact thu được vào thư mục đó làm một bản backup.

Sau đó tiến hành up ROM. Up ROM xong sync lại PPC với desktop, nếu bình thường nó sẽ copy lại hết contacts sang PPC cho bạn.

Nếu chẳng may gặp trục trặc như trường hợp mình đề cập ở trên thì contacts sẽ bị trống trơn, lúc đó copy ngược contacts từ thư mục backup vào thư mục chính rồi chỉnh lại setting của active sync.

Nếu cẩn thận nữa thì kiểm tra lại setting trong active sync trước khi tiến hành sync. Chúc thành công!

Chỉnh sửa cuối: