• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Chuyên đề-ACM-Phần mềm chặn cuộc gọi

Shinichi

Advanced Call Manager 2.5

Phần mềm quản lý cuộc gọi.

AdvancedCallManager2.5 Download
Em cài phần mềm này vào con SE P910i của em nhưng thấy không ăn thua. Gọi đến vẫn đổ một chuông rồi mới chặn cuộc gọi. Bác có phần mềm nào chặn cuộc gọi ngay tư đầu không? Để đổ chuông rồi mới chặn thì lộ rồi còn gì!

hungchip

Thứ nhất: bạn đã post bài sai chỗ rồi. Phải post vào phần thảo luận.
Thứ hai: ACM 2.5 dùng chặn cuộc gọi tốt(k bị đôe chuông 1 lần rồi mới chặn đâu) và nhiều tính năng khác nữa mà (có tính năng Divert thì mình chỉ divert sang số di động mà số cố định thì mình chưa thử đc.)

tinh_la_gi

Administrator
Tách bài viết và di chuyển qua thảo luận để anh em đóng góp nhiều ý kiến hơn và không là ảnh hưởng đến topic "yêu cầu Soft"

Tha^

Shinichi

Trước hết xin cảm ơn anh em đã góp ý, đúng là mình đã post sai chỗ. :)
Nhưng quả thực mình đang gặp hiện tượng đó. Mình xin tả lại các thao tác đã thực hiện để anh em phát hiện giúp chỗ sai sót nhé: ;;)
Sau khi tạo Black list, trong ô Active mode mình chọn "Reject from black list" sau đó chọn Change/Reload. Trong thẻ Action mình chọn bất kỳ action nào cũng đều nghe thấy một chuông rồi máy mới thực hiện action. Riêng phần Divert call to ... là không thực hiện được mặc dù mình đã chọn số di động hay cố định. :)
Mong các anh em chỉ giáo. Thanks!

manhktqd

Active Member
Hi

Bác xem lại xem, nếu số của bác là trả trước thì không thể sử dụng dịch vụ Divert call to.. được. Phải là thuê bao trả sau mới được.
Con về tiếng chuông , mình nghĩ, kể cả lên đến phiên bản 5.0 thì ACM vẫn có 1 hồi chuông ngắn trước khi báo bận.
Thân

Linh_t885

kể cả chuyển sang trả sau để thực hiện chế độ Driver thì cũng vẫn đổ 1 chuông rùi máy mới thực hiện driver. Nếu mún không đổ chuông thì chỉ có chuyển sang chế độ PDA (flight mode)!
ACM của P990 có riêng (bản ver 2.5), không thể dùng chung với P910 được!

tinh_la_gi

Administrator
Muốn Driver mà không đổ chuôn đơn giản là dùng chức năng của máy p910i có sẵn rùi ...

Nhớ lần trước có hướng dẩn trên MF rùi ... để tuần sau đi học lại sẽ có ADSL free và post hướng dẩn nhé ..hôm nay 1269 nên ...$ !!!!!

guru

Trước hết xin cảm ơn anh em đã góp ý, đúng là mình đã post sai chỗ. :)
Nhưng quả thực mình đang gặp hiện tượng đó. Mình xin tả lại các thao tác đã thực hiện để anh em phát hiện giúp chỗ sai sót nhé: ;;)
Sau khi tạo Black list, trong ô Active mode mình chọn "Reject from black list" sau đó chọn Change/Reload. Trong thẻ Action mình chọn bất kỳ action nào cũng đều nghe thấy một chuông rồi máy mới thực hiện action. Riêng phần Divert call to ... là không thực hiện được mặc dù mình đã chọn số di động hay cố định. :)
Mong các anh em chỉ giáo. Thanks!

Mình cũng đang dùng P910 và cài ACM2.5 rất tốt. Máy chặn cuộc gọi rất hoàn hảo, không rung, không chuông.

Mình nhớ trước kia ở MF cũng đã có bạn phản ánh phần mềm ACM này rồi. Hình như kết luận cuối cùng là phần mềm hoạt động tốt hay không cũng phụ thuộc vào máy nữa, có máy được, có máy không.

Dĩ nhiên là đã dùng phần mềm để chặn cuộc gọi mà vẫn bị một hồi chuông thì xem như bỏ, phải có cách khác. Tùy theo yêu cầu chặn cuộc gọi mà có giải pháp khác nhau.

Nếu nhu cầu của bạn là chặn tất cả các cuộc gọi trong một tình huống nào đó: ví dụ vào phòng họp, không nhận cuộc gọi nào khác trừ một số thuê bao nào đó (sếp, gia đình,...) thì có thể dùng ngay tính năng lọc cuộc gọi sẵn có trên P910, không cần thêm phần mềm nào khác.

Nếu nhu cầu là chặn một vài số điện thoại đặc biệt nào đó, thì có lẽ phải cần đến phần mềm chuyên dụng. Theo mình, ngoài ACM, bạn có thể dùng phần mềm Magic Profile Pro. Đây là phần mềm quản lý profile nhưng có cả chức năng chặn cuộc gọi như ACM mà trong một số trường hợp là hiệu quả hơn cả ACM. Nếu bạn cần hướng dẫn chi tiết phần mềm MPP này thì mình sẽ post bài viết lên (bài cũ mình đã post lên MF rồi).

Chúc bạn hài lòng với dế P910.

Linh_t885

+ Đúng là cái Magic Profile Pro V1.2 này chạy hay hơn ACM,không có 1 hồi chuông nào luôn,nhưng khi tạo black list thì các contact phải là trên máy,nếu lấy trên sim thì không có tác dụng!?.
+ Có chế độ định giờ chuyển sang chế độ PDA (flight mode),nhưng nếu dùng chế độ định giờ PDA thì lại thôi không sử dụng,có nghĩa là ta chỉ được chọn 1 trong 2 chế độ:
1. định giờ chuyển sang PDA
2. sử dụng chế độ chặn cuộc gọi
bùn 1 nỗi là không thể có chế độ định giờ tắt chế độ PDA chuyển sang Phone,mà cái này phải thu công khi chuyển sang phone!!!
+ So với ACM v 2.5 thì hay hơn hẳn,vì ngoài chặn Call ra trong đó còn kết hợp nhiều chức năng khác!

Chỉnh sửa cuối:

guru

@Linh_t885:
1. Về việc lấy các contacts trên SIM để đưa vào blacklist thì mình không thử, nhưng theo mình thì có thể hiệu quả không bằng so với lấy contacts trong máy. Lý do là P910 (mà nói chung là tất cả các điện thoại khác) đọc contact từ Phone nhanh hơn từ SIM nhiều. Do vậy, để chặn cuộc gọi hiệu quả nhất thì nên copy contacts từ SIM vào máy trước (để khi có số gọi đến, máy sẽ tìm ngay ra số cần chặn -> không đổ chuông).
2. Mình chưa bao giờ dùng chế độ PDA nên không chắc lắm. Tuy nhiên mình nghĩ bạn đã định giờ chuyển sang PDA thì cũng có thể định giờ chuyển lại sang Phone. Ví dụ: tạo Profile Night - để sử dụng P910 như một PDA (chế độ Flight ở thẻ General), một proflie Day - để sử dụng P910 như điện thoại rồi đặt lịch (trong tab Time table) 11h00 pm, chuyển máy sang profile Night, và một lịch 6h00am chuyển máy sang profile Day. Như vậy là bạn có một chế độ chuyển đổi tự động rồi.

Bạn thử lại đi nhé!

Shinichi

SE P910i chặn cuộc gọi không cần ACM

SE P910i cũng có tính năng chặn cuộc gọi tuy không đa dạng như ACM nhưng có thể thực hiện công việc này một cách nhanh chóng, đơn giản mà không cần phải cài đặt bất kỳ phần mềm gì bằng cách:
- Trên Flip ấn Menu (Phím trên cùng bên phải) rồi ấn 7 sẽ hiện lên các option cho các bạn chọn:
+ Bạn có thể chọn "Listed callers only" nếu muốn chặn từng số điện thoại nào đó hoặc "No one" để chặn tất cả các cuộc gọi đến ...
- Nếu muốn hủy chặn cuộc gọi thì lại bấm Menu rồi 7 rồi OK.
Chúc các bạn vui vẻ đặc biệt là các bạn nữ nhân ngày 8/3! =D>

Last edited by a moderator:

vitamina81

theo mình nghĩ.Phần mềm thì phải vậy thôi,vì phải có cuộc gọi đến thì chương trình mới xử lý,tất nhiên phải đổ chuông.ACM là một chương trình tương đối nặng nên máy xử lý lâu hơn.Muốn chặn cuộc gọi ko đổ chuông thì nên tìm một chương trình nhẹ thôi.

linhtinh

Suốt mấy hôm nay em kím hoài .... gặp toàn link die
Link bác cho là cái thứ ba mươi mấy :)) May mà nó chạy !
Em down rồi!
Cám ơn nhiều! =D>

Thislove

Các bạn ơi, mình đang dùng W810i ko biết có sd được cái soft nay` ko vậy. Nếu sd được thì cho mình xin 1 bản dùng với. Mấy cái link trên die rồi ( Mạng VN mấy hôm nay trục trặc ghê quá )

Thank các bạn nhiều !

bkg

Không hiểu sao mình không chạy file k**gen được. Cứ double click vào file đó là không hiện ra cửa sổ nào cả. Mình đã tìm trên mạng một vài file tương tự nhưng cũng bị thế. Bạn nào biết bảo mình với. Cảm ơn nhiều

lightblue

Không hiểu sao mình không chạy file k**gen được. Cứ double click vào file đó là không hiện ra cửa sổ nào cả. Mình đã tìm trên mạng một vài file tương tự nhưng cũng bị thế. Bạn nào biết bảo mình với. Cảm ơn nhiều
Bạn click phải trên file đó, chọn Properties, sau đó vào Compatibility, chọn WinME, OK, sau đó chạy lại xem sao.

Còn không bạn cho IMEI đi rồi mình đưa số cho.