• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ - BÀN PHÍM NGOÀI CỦA P910 VÀ P990

quangmo

Bạn mở nắp pin ra xẽ thấy 2 con vít ở dưới cùng, tháo 2 con vít đó ra là lấy được Flip. Bạn phải cẩn thận nếu để đứt mạch là toi flip.
-------
Cảm ơn các Bác. Mình đã thao dược rồi.
Tháo Flip ra nhìn cũng hay.

namthebell

Thao lap flip p990i

vấn đề tháo flip p990i mình thấy hơi khó các bạn à

mua máy về kiểm tra phụ kiện thì đúng là có 2 con ốc vít và 1 cây vít (nhưng là cây vít BAKE hic hic :-?:-?) trong khi 2 con ốc ở trong máy lại là vít 6 cạnh làm sao mở đây :-??:-??:-??:-?? không biết các Pro có để ý hem :)):)):))

batigol2001vn

p990i hỏng bàn phím ngoài

Mình đang dùng con p990i đã hết hạn bản hành.

Sáng hôm nay lên hãng ở Trần Hưng Đạo hỏi nó bi hỏng bàn phím ngoài thì thay cáp được không.Mấy con nhận máy nó bảo là phải thay cả bàn phím.

Hỏi nó bao nhiêu nó bảo là 960,000 ngàn.Tui đi về luôn.

Bác nào có bít cách khắc phục khổng,hay là bít chỗ nào ở Hà Nội thay cáp không phải thay bàn phím(rẻ nữa,hj hj).Tiếc cái là mang ra ngoài sửa nó thao ra thi mất giá trị thui.

Son_Do

Well-Known Member
Mình nhớ không lầm thì vít tháo flip là vít bake mà, nó là 2 con vít nằm dưới cùng ấy.

Gozilla85

vấn đề tháo flip p990i mình thấy hơi khó các bạn à

mua máy về kiểm tra phụ kiện thì đúng là có 2 con ốc vít và 1 cây vít (nhưng là cây vít BAKE hic hic :-?:-?) trong khi 2 con ốc ở trong máy lại là vít 6 cạnh làm sao mở đây :-??:-??:-??:-?? không biết các Pro có để ý hem :)):)):))

Bạn dùng cây vít đó mở 2 con ốc ở phía dưới ra, rút bàn phím ra, sau đó gắp nắp P990i vào, vặn 2 con ốc lại là ok :D. Chú ý: nếu 1 trong 2 con ốc đó có dán tem thì bạn nên đem ra tiệm cho service làm, làm xong nhớ nói tiệm đó dán tem lại cho bạn nhé :|

NoNaMe1984

bác lên hãng làm j .........................
Lên 88A Trần Hưng Đạo nhé ko thì lên 44 Hai Bà Trưng xem sao

tinh_la_gi

Administrator
Bác nào có bít cách khắc phục khổng,hay là bít chỗ nào ở Hà Nội thay cáp không phải thay bàn phím(rẻ nữa,hj hj).Tiếc cái là mang ra ngoài sửa nó thao ra thi mất giá trị thui.
Thử vệ sinh mạch tiếp xúc đi bạn...biết đâu dùng lâu nó bị dzơ
Còn việc tháp bàn phím ngoài ra có ảnh hường gì đến "bào hành và giá trị máy" đâu bạn ...
Tháo bàn phím ra trong đẹp hơn nhiều đấy chứ !!

Son_Do

Well-Known Member
Nếu tháo flip ra thì khi khóa máy ngoài phím khóa bên hông và sử dụng phần mềm clock thì còn cách nào khác không hả các bạn?.

xe0phanh

Cần mua flip cho p990!

cái flip em mới bị die ... em đang muốn mua mà không biết cửa hàng nào ở sài gòn bán giá cả phải chăng.Vậy bác nào biết chỉ em với nhá cám ơn các bác nhiều!

zaick

máy em mới mua, trong máy thì còn khá mới. mỗi tội cái flip bàn phím ngoài zin thì xước sát quá. em muốn mua cái vỏ ngoài thì mua ở đâu (vỏ mặt có chữ của bàn phím ngoai ý.)

hoặc ko thì ở đâu bán bàn phím ngoài mới tinh ạ. ở hn nhé các bro.

xe0phanh

máy em mới mua, trong máy thì còn khá mới. mỗi tội cái flip bàn phím ngoài zin thì xước sát quá. em muốn mua cái vỏ ngoài thì mua ở đâu (vỏ mặt có chữ của bàn phím ngoai ý.)

hoặc ko thì ở đâu bán bàn phím ngoài mới tinh ạ. ở hn nhé các bro.

Em cũng cần mua flip cho thằng P990 của em Nhưng em ở Sài Gòn bác nào biết luôn chỉ hộ em với ạ...hichic mấy linh kiện này ít phổ biến quá deck biết chỗ nào mua hết các bác giúp em với ạ huhu:((

doananh

Em cũng cần mua flip cho thằng P990 của em Nhưng em ở Sài Gòn bác nào biết luôn chỉ hộ em với ạ...hichic mấy linh kiện này ít phổ biến quá deck biết chỗ nào mua hết các bác giúp em với ạ huhu:((
Hi một là bạn đến chính hãng của nó, hai là ở Tiến thành có bán Flip đó, chỉ tội hơi mắc nhé 700k đó.
Link nè: http://www.tienthanhphone.com/ListAccessory.aspx?catid=42&name=Vỏ Màu - Bàn Phím

duongthetrung

bàn phím của P990i

Em nghe nói máy P990i được sản xuất tại Đài Loan thường hay bị lỗi bàn phím có đúng không vậy các bác?có cách khắc phục hem?Máy sx tại Đài Loan co up lên phiên bản mới như hàng sx tại Pháp được không?

phuongicb

Thời buổi này vàng thau lẫn lộn, tiền còn làm giả được huống chi là mấy cái mác France hả bác? Máy CDA Sing thì có thể đổi CDA được mà? Lúc trước dùng P990i thấy bà con đem BH ở An Ba cũng khá nhiều, trong đó có người bị hư flip đó bác. Nhưng em nghĩ cũng chả sao đâu, nếu hư thì đem đi sửa thôi :D

duongthetrung

Không.Là em nói nó bị lỗi đó bác.Nghe nói hàng sx o Đài thường bấm ra chữ Hoa có phải vậy không?Lại nói là KO up lên dược như hàng Pháp???

phuongicb

Bạn thử Change CDA xem sao, nhưng cẩn thận nhé, máy bạn có thể bị lock sim khi change CDA đấy

toanh04

Các bác làm ơn cho em hỏi với !
con P990 của em sau khi tháo Flip ra thì xem phim = Smartmovie 1 tẹo lại bị khóa màn hình, có cách nào để khắc phục không hả các bác??? Disable cái auto keylock không có tác dụng khi tháo Flip ra thì phải...