• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: BAO DA, TẤM DÁN MÀN HÌNH, BÚT CHO PPC

Status
Không mở trả lời sau này.

TuanQuang

Để thuận tiện cho việc quản lý mình lập Topic này để mọi người cùng thảo luận về Bao Da, Tấm dán màn hinh, Bút cho PPC tại đây nhé!

Bao da cho ATom
Bao da O2 Atom hiệu Grab (USA) - Cầm tay và đeo thắt lưng:

Bao da O2 Atom hiệu Grab (USA) -
Bao da dành cho O2 Atom hiệu Grab - hàng hiệu nổi tiếng của Mỹ, loại cầm tay và đeo thắt lưng
- Chất liệu da cao cấp bóng mượt
- Thiết kế chắc chắn và rất thanh lịch, sang trọng
- Có chổ để thẻ nhớ, bút cảm ứng và name card
- May rất chắc chắn, nhìn thấy ngay đẳng cấp hàng hiệu

Bao da dành cho O2 Atom hiệu Grab - hàng hiệu nổi tiếng của Mỹ, loại cầm tay
- Có chổ để thẻ nhớ, bút cảm ứng và name card

Bao da O2 Atom hiệu Grab (USA) - Đeo nằm ngang:

- Bao da dành cho O2 Atom hiệu Grab - hàng hiệu nổi tiếng của Mỹ, loại đeo vào thắt lưng, nằm ngang:

Chỉnh sửa cuối:

rockone1909

mod không up giá lên đẻ cho ae tham khảo, đag định kiếm 1 bao cầm tay cho con exec, thấy atomcuibap bảo đi may cho đẹp, nemmatlanh hứa cho 1 cái mà chắc chưa về hn rồi, :)

TuanQuang

mod không up giá lên đẻ cho ae tham khảo, đag định kiếm 1 bao cầm tay cho con exec, thấy atomcuibap bảo đi may cho đẹp, nemmatlanh hứa cho 1 cái mà chắc chưa về hn rồi, :)

Bao a cầm tay cho Exec thì mình nghĩ bạn nên thửa riêng cho mình 1 chiếc theo ý muốn của mình thì hay hơn,giá cả của các loại bao da tự may này khá hợp lý chỉ khoảng trên duới 100k 1 chút thôi.còn giá của các loại bao da ở trên là khá cao,dao động từ 450-500k 1 chiếc cơ,ko hợp với dân SV lắm.Bạn có thể ra phố Hà Trung để đặt làm nhé.chúc bạn tìm đc 1 chiếc bao da ưng ý.

Dao007forever

Về vấn đề bao da, tấm dán màn hình và bút, em có một số kinh nghiệm sau:

1/ Bao da, hiện nay có rất nhiều hãng sản xuất bao da với nhiều nhãn hiệu như Capdase, Piel Frama, Grab của Palmware... Giá các loại chênh lệch từ vài đô đến khoảng vài chục đô tùy hàng sản xuất tự động hay handmade.

Các anh có thể tham khảo mẫu mã tại các bài trên của TuanQuang

Sau đó đặt hàng tại các chỗ may bao da (vừa đẹp vừa rẻ, lại handmade:) ). Ở TPHCM các anh có thể đến Bùi Thị Xuân khúc gần siêu thị Cống Quỳnh, đi dọc lên trên nhìn 2 bên đường có các xe may bao da cho điện thoại. Hoặc lại chỗ anh Zakka (Huy Thuận Mobile) giá cả cũng phải chăng:D (nhớ đãi em nha anh Zakka:))).

Còn về bút, khi mua nhớ xem kĩ phần lõm trên thân bút để phân biệt bút zin, bút lô vì bút lô nhìn vết lõm rất thô (do cái khuôn nó dỏm), và phải xem các chỗ nối giữa phần nhựa và phần kim loại xem có khít không.

Miếng dán màn hình Capdase và Palmware hiện nay ở TPHCM có thể gặp anh Zakka (nick trên forum là zakka_software đó).

Last edited by a moderator:

TuanQuang

Một số loại bao da cho 02s

Bao Da Flip-Top

Bao Da Đeo thắt Lưng ( Dọc )

Bao Da Cầm Tay ( Ngang )

rockone1909

bác quang tìm hộ cho e cái bao metal cho exec để tham khảo với, ngày trước tìm bên gsm có, phê quá nhưng mà không tìm thấy ở vn,

TuanQuang

bác quang tìm hộ cho e cái bao metal cho exec để tham khảo với, ngày trước tìm bên gsm có, phê quá nhưng mà không tìm thấy ở vn,

các loại bao Metal hiện nay ở VN thì rất khó kiếm nếu như ko muốn nói là ko có.
Loại bao metal này phải đặt hoặc mua của hãng mới có Hiệp ah. Ở Vn thi chỉ có các loại bao da thôi. Mấy loại bao da ở trên mình Post lên để mọi ng tham khảo mẫu mã kiểu dáng khi muốn thửa riêng 1 chiếc bao da thôi.

etagonsea

Vậy bút cảm ứng có cần phải xài loại zin ko anh, em thấy lâu lâu lấy tay chọt cũng được huống gì là bút :D

Thanhha_2602

Vậy bút cảm ứng có cần phải xài loại zin ko anh, em thấy lâu lâu lấy tay chọt cũng được huống gì là bút :D
Có loại ZIN thì tốt quá còn gì.Nếu dùng tay nhiều sẽ không chính xác,nhưng quan trọng là làm giảm tuổi thọ của tấm cảm ứng đó bạn:D

atomcuibap

chắc chắn không cần hàng xịn với cây bút rồi chú ơi, kinh nghiệm dùng bút là nên nhỏ ít keo 502 vào đầu bút là dùng vô tư luôn, mà chẳng phải tốn mấy xịch mua bút mới.

vnlaptops

Bao da cho O2 mini S

Tôi đi tìm mãi mà không kiếm nổi cái bao da zin cho O2 miniS. Mãi mới tìm thấy 1 bác bán trên muare.vn nhưng không biết chính thức hình dáng bao da của O2 mini S là như thế nào ?
Bác nào có thể show ko nhỉ ?

DucLinh

Nếu có tài khoản Visa thì bạn lên Ebay mấy cái này bọn nó rao bán nhiều lắm.

khanhgt

Tôi đi tìm mãi mà không kiếm nổi cái bao da zin cho O2 miniS. Mãi mới tìm thấy 1 bác bán trên muare.vn nhưng không biết chính thức hình dáng bao da của O2 mini S là như thế nào ?
Bác nào có thể show ko nhỉ ?
Thực ra Mini S không có bao da xịn đi theo máy đâu bạn ạ vì nó có bàn phím trượt ngang nên không có bao da xịn thực sụ , mình có 1 cái bao da Mini S ( thiết kế cho Mini S mà ) mình mua 150K mà chưa dùng lần nào cả vì mình đeo bao da không hợp . Bạn thích thì liên lạc với mình theo số : 0902040984 ! :D

abc456

Mình đang định đi dán màn hình cho con Hp 6828 của mình, nhưng thấy giá cả lung tung quá. Trên mạng thì thấy bán 160K, mấy người ở cty thì bảo là 100K thôi, nhưng hôm nay mình hỏi ở Phú Thái (Đại la - Hà Nội) thì chỉ có 30K. Nếu mang ra hàng dán xe máy thì chắc chỉ mất 10K. Khó hiểu quá.

TuanQuang

Mình đang định đi dán màn hình cho con Hp 6828 của mình, nhưng thấy giá cả lung tung quá. Trên mạng thì thấy bán 160K, mấy người ở cty thì bảo là 100K thôi, nhưng hôm nay mình hỏi ở Phú Thái (Đại la - Hà Nội) thì chỉ có 30K. Nếu mang ra hàng dán xe máy thì chắc chỉ mất 10K. Khó hiểu quá.

Tấm dán màn hình thì có nhiều loại bạn ah, có loại 2 lớp, loại 3 lớp, loại sần loại ko sần ..., nói chung rất nhiều loại , giá cả mỗi loại thì khác nhau. Đúng như bạn nói có loại 160k, loại 100k,... nhưng theo mình bạn nên đem ra Phú Thái họ dán cho, tấm dán của họ loại nào cũng có, họ làm rất trách nhiệm và đảm bảo kỹ thuật và họ sẽ tư vấn cho bạn biết bạn nên dán loại dán nào..... chúc bạn tìm đc tấm dán như ý.

Dán màn hình thì bạn chỉ cần ra mua miếng dán rồi về nhà tự dán là được, cần gì mang ra tiệm chi cho bị chém dữ vậy, tấm dán mắc nhất hiện nay theo mình biết là lọai Cailan của Nhật cũng chỉ có 50K, cái này xài rất tốt! 6828 cùng kích thước màn hình với Atom nên bạn chỉ việc mua miếng của Atom về dán là được, nhưng đừng mang máy ra tiệm dán xe mà dán màn hình bạn nhé, miếng dán màn hình PPC là lọai từ tính, nó hích vào màn hình chứ ko dùng keo, nếu bạn dán bằng keo dán xe thì khi lột ra màn hình loang lỗ keo nhìn ghê lắm, chưa kể có thể bị lệch màn hình cảm ứng nữa!

hungm

Bao Da cho ATOM Hiệu " Krusell "

chưa co kinh nghiệm úp hình "sorry " Bao Da Cho ATOM hiệu "Krusell" rất tốt tôi đang dùng các bạn tham khảo nhé( không có ý Spam ):O:-??

Last edited by a moderator:

parismania

Bác nào làm bài hướng dẫn dán tấm dán màn hình đi. Mình mới mua 12 miếng dán về dán mất 7 miếng rồi mà hỏng vẫn hoàn hỏng. Hay tai mua phải đồ đểu nhỉ?

biokiller

bác mún dán tốt thì phải clean mh cho sạch,mua 1 bộ chùi MH LCD cỡ 50k thui(1 bộ xài cả năm) sau đó dán từ từ,đừng tháo vội hết,dán tới đâu,gỡ tới đó,hạn chế mở quạt(quạt bụi bay tùm lum).chúc bác dán thành công(dán ko đc nóng tính nhá,phải hơi kỹ đó)

Status
Không mở trả lời sau này.