• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679

lttung

Các bác cho em hỏi, cái Sprin hay là cái SPB backup tốt hơn. Cái nào mà khi ta restore nó trả về nguyên trạng lúc cài ban đầu. Mọi chương trình vẫn chạy tốt

Thanks

tranducnam

Active Member
Các bác cho em hỏi, cái Sprin hay là cái SPB backup tốt hơn. Cái nào mà khi ta restore nó trả về nguyên trạng lúc cài ban đầu. Mọi chương trình vẫn chạy tốt

Thanks

Chào Bạn. Theo Mình chương trình SpbBackup sẽ thể hiện đúng như yêu cầu của bạn. Thân.

trongtints

SpriteSoftware SpriteBackup v5.1 Build-1447 (WM5.0)
Tìm phần mềm ưng ý thật là khổ-Thanks.!

tanlinhub

Super V.I.P
Spb Clone v1.51

Spb Clone v1.51

Suýt bỏ qua 1 phần mềm backup của Hãng Spb, nó cũng là anh em họ với Spb Backup. Khi tiến hành cloning, nó sẽ tạo ra một "ảnh" của PPC, và bạn có thể restore trở lại nguyên dạng của PPC sau khi hard reset.

Last edited by a moderator:

tanlinhub

Super V.I.P
@kien098: pass. rar là pdaviet.net đó bạn.

@suchuanb: kien098 hỏi pass. rar chứ có phải serial đâu

trongtints

Hôm nay mình vừa đưa vào DS phiên bản mới phần mềm:

SpriteSoftware SpriteBackup v5.1 Build-1447 (WM5.0)

Phiên bản Full, kích thước gần 6Mb.
Đây là phiên bản Backup quen thuộc và nhiều người yêu thích.
Chú ý phiên bản này dành cho WM5.0.

Link tải trong DS:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=69

Anh Phạm Quang., khi mà máy mình HR thì nó hoàn toàn mới nhé-vậy chương trình này đã cài sẵn trên PC khi PPC đồng bộ hóa thì nó có khôi phục PPC như cũ được không.?:-?

Tom_codon

Super V.I.P
Anh Phạm Quang., khi mà máy mình HR thì nó hoàn toàn mới nhé-vậy chương trình này đã cài sẵn trên PC khi PPC đồng bộ hóa thì nó có khôi phục PPC như cũ được không.?:-?

Khôi phục được nếu cài các dữ liệu trên thẻ nhớ và chưa xóa các file chạy của nó...!
Chúc vui..!

ti-toe

Bạn cho mỉnh link đi, link o trang 1 die rùi, thanks

Cậu vào trang chủ của spb download nhé http://www.spbsoftwarehouse.com/?en
Còn vừng của cậu đây: (Bôi đen để xem số)

backup 22575346

khuyến mãi thêm cho cậu 1 số nữa nhé, file setup down trên trang chủ sbp luôn
plus 36351256
image 21428451
diary 93476932
gprs 92873292
time 21341317
insight 3H3DEFO87B46
weather 46123413

không thanks đừng nói lời cay đắng ( ăn cắp câu này của bác nào í nhỉ ? :D ) - của Hà Châu chứ còn ai :)
úi, hóa ra của anh ah`, hì hì, bé nhà anh xinh quá!

Chỉnh sửa cuối:

vutungcmg

Cậu vào trang chủ của spb download nhé http://www.spbsoftwarehouse.com/?en
Còn vừng của cậu đây: (Bôi đen để xem số)

backup 22575346

khuyến mãi thêm cho cậu 1 số nữa nhé, file setup down trên trang chủ sbp luôn
plus 36351256
image 21428451
diary 93476932
gprs 92873292
time 21341317
insight 3H3DEFO87B46
weather 46123413

không thanks đừng nói lời cay đắng ( ăn cắp câu này của bác nào í nhỉ ? :D ) - của Hà Châu chứ còn ai :)
úi, hóa ra của anh ah`, hì hì, bé nhà anh xinh quá!

file do spbbackup tao ra la *.exe. mình chạy backup trên pc or tren PPC vậy.

kojirovn

spb backup nên để manual thôi, nếu ko ngày nào cứ h đã đặt nó cũng hiện lên làm phiền...

binhhdda

spb backup nên để manual thôi, nếu ko ngày nào cứ h đã đặt nó cũng hiện lên làm phiền...

Cái hay của chương trình này là dùng đặt lịch để Backup ví dụ bác đặt 3 giờ sáng thứ 3 hay chủ nhật và lưu vào thẻ đặt 2 files thôi thì không lo mất dữ liệu bao giờ và dwx liệu luôn luôn được cạp nhât.

babieanh

Backup utility link ko vào được!AnhTu ơi!
404
The requested resource could not be found.

vlp

Có khi nào up rom ko thành rồi ko HR được thì làm sao để restore hả chư huynh :( . Em mới chuẩn bị up lần đầu ghê răng quá

tanlinhub

Super V.I.P
Có khi nào up rom ko thành rồi ko HR được thì làm sao để restore hả chư huynh :( . Em mới chuẩn bị up lần đầu ghê răng quá

Khi quá trình uprom chưa hoàn thành thì chẳng có phần mềm nào có thể restore được cả. Cứ bình tĩnh mà uprom, đừng lo lắng quá, nếu có mất điện giữa chừng thì đã có... thợ. Vui