• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679

NguyenTu

Super V.I.P
Cố tìm chuyên mục viết về SPBBackup nhưng khó tìm qua không biết có hay không nhể anh em Tớ gặp vài vấn đề về SPBBackup nhưng không biết POST vào đâu

Bạn có thể post trực tiếp ở đây để trao đổi. ai có hiểu biết về vấn đề thắc mắc của bạn tất sẽ giúp bạn

nhathuy

Resco Backup v2.01.3

Phần mềm Backup dữ liệu phiên bản cập nhật​

Download

AnhPheCT

Resco Backup v.2.01.4 Update...!

Resco Backup v.2.01.4 Update!!!​
Resco Backup creates reserve copies of your PDA on the storage card.
This data (called backup set) can be used to restore your device in case of problems.
Basic features:
Backup to the storage card
Full and custom backup
Full and custom restore
Backup compression
Safe encryption (uses industrial standard AES)
Backup scheduling
Advanced features:
Fast incremental backup
Customizable profiles (Daily/weekly backups, separate backup of contacts...)
Integrity checking (Is the backup set corrupted?)
Compare backup set vs. device
Compare two backup sets
Track Registry changes
FTP backup
Unpack Tool — Desktop browser of the backup sets
Version Histroy (Changes over v1.30)
v2.01.4
Fix for Xperia (concerns Stopping Applications feature)
v2.01.3
Fixes and cosmetic changes
v2.01.1
Backup Setup dialog > General Tab lets you specify apps that won't be stopped. (Exceptions link.)
Numerous fixes and improvements.
Samsung Omnia seems to be working
Unpack Tool is able to download backup sets from the device connected via ActiveSync
News
Upload/download to FTP server
Multi-level log of backup activities
PIN code restore after auto-backup
Registry Diff tool (allows tracing of Registry changes!)
Higher speed and a number of other improvements
Desktop Unpack Tool
Explorer-like interface
Browse the contents of the backup set
Files, contacts, e-mails, SMS, Registry etc.
Selective extraction of specified data
Export into csv and other formats.

qAtom

Ai đấy vui lòng pm cho mình link SPB Backup phiên bản mới nhất với. Có cả bản đồ nữa nhé...

vuonganhquyen

Ai đấy vui lòng pm cho mình link SPB Backup phiên bản mới nhất với. Có cả bản đồ nữa nhé...

bác này bác thử xài bản Resco Backup v.2.01.4 đi mình đã dùng nhiều phần mềm backup rồi nhưng thấy nó là số một, hơn thăng SPB nhiều=D>

abacha

Khôi phục danh bạ sau khi up từ wm3 lên wm5

Bác nào có cách hay chỉ em với.Em đã cài spbBackup vào wm3 và backup lại rồi nhưng khi up wm5 lên restore ra thì không thấy danh bạ của em đâu cả.Bác nào có cách nào hay chỉ giáo em với.Thanks:((

VUNHATVAN

Bạn dùng PC sysnc với PPC để sang bạ chuyển sang PC, sau khi up lên WM5 bạn sysnc lại với PC thế là được thôi mà.

binhhdda

Bác nào có PM backup các dữ liệu và chương trình chạy trên thẻ nhớ để có thể backup lại được luôn sau khi up ROM mà không phải cài lại không ạ, chia sẻ với! Thanks!

PhongQuang

Super V.I.P
Bác nào có PM backup các dữ liệu và chương trình chạy trên thẻ nhớ để có thể backup lại được luôn sau khi up ROM mà không phải cài lại không ạ, chia sẻ với! Thanks!
Bạn tìm pm Spb Backup dùng là ổn nhất.

NguyenTu

Super V.I.P

các trương trình cài trên thẻ đâu cần backup nhỉ? sau khi up rom bạn dùng resco explore tạo shortcut những PM bạn cài trên thẻ vào Program là ok mà!

ambien10000

Resco Backup v.2.01.4 Update!!!​
Resco Backup creates reserve copies of your PDA on the storage card.
This data (called backup set) can be used to restore your device in case of problems.

Cho mình hỏi 1 câu. Mình muốn up ROM nhưng muốn giữ lại bản ROM gốc. Cái resco BK này có làm được như thế kg?

Last edited by a moderator:

NhatToai

Super V.I.P
Cho mình hỏi 1 câu. Mình muốn up ROM nhưng muốn giữ lại bản ROM gốc. Cái resco BK này có làm được như thế kg?
File backup này chỉ chạy được trên chính bản ROM bạn đã backup,có nghĩa là sau này bạn muốn Restore nó thì phải Up lại chính bản ROM này rồi mới Restore.
Nó chỉ sao lưu lại các chương trình đã thiết lập,các cấu hình của hệ thống chứ không như file Ghost của PC.
Vì vậy theo như yêu cầu của bạn thì không thể được.

ambien10000

Vậy theo bạn tôi cần phải làm gì để lưu lại bản ROM gốc? Tôi dùng máy Sony Ericsson X1.

minhdl

vấn để to đùng . em cài bản Win 6 lỗi tùm lum ức chế quay ra cài 6.1 nhưng mà khi backup dữ liệu của 6 không chạy được trên 6.1 file đuôi *.pib giờ làm sao các bác help em với

blackdoor

Manager
Sprite Backup v6.5.4.14​

Soft backup của Sprite phiên bản cập nhật tiếp theo

Xem thêm:
Mã:
http://www.spritesoftware.com/products/sprite-backup/full-edition

Tải:
Mã:
http://store.spritesoftware.com/downloads/SetupSpriteBackup65.exe