• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BACKUP DỮ LIỆU TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm backup hệ thống nào hữu dụng nhất?

• Spb Backup

Votes: 419 61.7%
  • Sprite Backup

Votes: 78 11.5%
  • Sunnysoft Backup Manager

Votes: 17 2.5%
  • Spb Clone

Votes: 40 5.9%
  • Pim Backup

Votes: 125 18.4%

• Total voters
    679

connguab

các bác cho hỏi chương trình backup nào vừa backup dc sms va contact luôn vậy? bữa trước em có rùi nhưng mà mới cài lại máy nên tìm ko ra để rétore dc.các bác chỉ giùm em nha thnaks

Theo mình bạn nên cài phần mềm Pim Backup phiên bản mới nhất V2.5, cái này đơn giản, dễ sử dụng mà lại hiệu quả, mình dùng thấy rất tuyệt. :D :D :D

XuanTruong

Super V.I.P
mình đã íntall Spd Backup phien ban moi nhat down xuống từ forum này nhưng lúc install vào máy rồi chạy thì báo lỗi

"cannot find file path please make sure that...."

mình đã thử install vào cả hai memory và card memory nhưng kết quả same same.

bạn nào biết được giúp mình một cái nha.

Bạn phải tìm đúng phiên bản tương ứng với HĐH mà máy Bạn đang dùng. Còn cài vào máy hay thẻ nhớ đều được cả, thằng này Mình dùng nhiều không bị hiện tượng như Bạn nói đâu? Có thể dùng file CAB để cài từ trên máy hoặc file EXE để cài từ PC thông qua Active Sync. Chúc thành công!

hhuy

Các bác cho mình hỏi .

Chả là thế này , em vừa bị giựt con exec , mà trước đây em ko có lưu lại contracts . Bây giờ chỉ có mỗi file Backup.exe của hãng Spb Bachkup thôi .

Vậy các bác có cách nào bung file này ra được ko ?

Contracts của em toàn số nước ngoài , mà em ko còn cách nào để lấy lại được . Mong các bác ngiên cứu giúp em .

Thanks các bác .

blackdoor

Manager
Các bác cho mình hỏi .

Chả là thế này , em vừa bị giựt con exec , mà trước đây em ko có lưu lại contracts . Bây giờ chỉ có mỗi file Backup.exe của hãng Spb Bachkup thôi .

Contracts của em toàn số nước ngoài , mà em ko còn cách nào để lấy lại được . Mong các bác ngiên cứu giúp em .

Thanks các bác .

Tệp backup này ít có khả năng giúp lấy lại contacts và khi chạy chính nó, sẽ có một cảnh báo đại ý là tệp này được tạo từ một máy khác (máy exec đã bị mất) nếu vẫn chạy tiếp thì khi khởi động lại sẽ bị treo mà không thể hoàn tất quá trình khởi động được. Các giải pháp khác thì tôi chưa được biết do kiến thức còn hạn hẹp.

ttt

Các bác cho mình hỏi .

Thanks các bác .
Bạn tìm một con Exec ,up đúng bản rom bạn đang dùng.
Bung file bạn Backup bạn còn,chắc chắn sẽ khôi phục được toàn bộ cơ sở dữ liệu trước đó!

wan2107

Spb Clone v1.51

Suýt bỏ qua 1 phần mềm backup của Hãng Spb, nó cũng là anh em họ với Spb Backup. Khi tiến hành cloning, nó sẽ tạo ra một "ảnh" của PPC, và bạn có thể restore trở lại nguyên dạng của PPC sau khi hard reset.

cho e hỏi đang xài 818pro nguyên bản dùng cái này để backup lại toàn bộ hệ thống, up rom khác vào thì mốt có restore lại dc rom nguyên bản kg, tks

XuanTruong

Super V.I.P
Có soft nào có thể backup tin nhắn và contact từ WM5 lên WM6 k các bác nhỉ???

Các phần mềm trong chủ đề này đều dùng được hết! Tuy nhiên WM5 và WM6 là hai HĐH khác nhau nên dù có dùng thằng nào để Backup đi nữa thì cũng sinh ra lỗi khi phục hồi lại! Thân!:-?

Rose_killer

các bác cho hỏi có fần mềm nào backup danh bạ và tin nhắn từ dòng S60 sang cho dòng PPC ko?

XuanTruong

Super V.I.P
các bác cho hỏi có fần mềm nào backup danh bạ và tin nhắn từ dòng S60 sang cho dòng PPC ko?

Không có đâu Bạn à! Hai dòng máy khác hẳn nhau nên không có Soft nào tương thích được đâu? Thân!:-??

LuongQuang

Super V.I.P
PIM Backup v2.7

Bản cập nhật tiếp theo của phần mềm Free quen thuộc này. Mở rộng thêm các lựa chọn chức năng cho người dùng.

Xem thêm và tải phần mềm tại trang chủ tương ứng cho từng HĐH! :D
http://www.dotfred.net/

:D:D:D

hakkinen

Các phần mềm trong chủ đề này đều dùng được hết! Tuy nhiên WM5 và WM6 là hai HĐH khác nhau nên dù có dùng thằng nào để Backup đi nữa thì cũng sinh ra lỗi khi phục hồi lại! Thân!:-?

Mình biết là như vậy, nhưng có 1 số bản ROM mình vẫn backup được mess và contact từ WM6 về cho WM5 và ngược lại. Vậy có ai biết có phần mềm nào có khả năng làm được việc đó mà k gây ra 1 lỗi nào k ấy

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mình biết là như vậy, nhưng có 1 số bản ROM mình vẫn backup được mess và contact từ WM6 về cho WM5 và ngược lại. Vậy có ai biết có phần mềm nào có khả năng làm được việc đó mà k gây ra 1 lỗi nào k ấy

Tại sao bác bạn không sync các thứ như messager, contac, Email, note.... qua Office Outlook của PC mỗi lần cài lại bất cứ rom nào mình chỉ cần Sync ngược lại là được rất chuẩn mà không bao giờ bị lỗi. Thân!!!!

DarkKnight

Chết em rồi có bác nào cứu với. Không hiểu sao cái máy của em bây giờ cứ nhắn một tin người nhận lại nhận được 2-3 tin giống nhau. Em đang dùng Dopod 818. Không biết có phải tại mấy soft vừa cài ko. Em cài SMS Manager một thời gian thấy vẫn ok, mới đây nhất là cài thằng Spb unitheme và thằng Spb Time. Bây giờ em phải xử lý thế nào đây?

XuanTruong

Super V.I.P
Chết em rồi có bác nào cứu với. Không hiểu sao cái máy của em bây giờ cứ nhắn một tin người nhận lại nhận được 2-3 tin giống nhau. Em đang dùng Dopod 818. Không biết có phải tại mấy soft vừa cài ko. Em cài SMS Manager một thời gian thấy vẫn ok, mới đây nhất là cài thằng Spb unitheme và thằng Spb Time. Bây giờ em phải xử lý thế nào đây?

Bạn qua bên Box "Thắc mắc, yêu cầu và thảo luận Soft cho PPC" nhé! Hỏi ở đây là sai ví trí roài! Chúc vui!;;);;);;)

hakkinen

Tại sao bác bạn không sync các thứ như messager, contac, Email, note.... qua Office Outlook của PC mỗi lần cài lại bất cứ rom nào mình chỉ cần Sync ngược lại là được rất chuẩn mà không bao giờ bị lỗi. Thân!!!!

Contact, Calendar hay Note thì ok, nhưng Text message thì làm thế nào bác, em thấy Outlook đâu có nhận được Text message đâu??? Bác hướng dẫn cụ thể cái vụ sync này cho em phát, cám ơn bác

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Contact, Calendar hay Note thì ok, nhưng Text message thì làm thế nào bác, em thấy Outlook đâu có nhận được Text message đâu??? Bác hướng dẫn cụ thể cái vụ sync này cho em phát, cám ơn bác

Uh đúng như vậy bạn ạ mình nhầm cái này không thể Sync được message được nó chỉ được nhưng nó lại có thể Sync Mail bạn có thể move SMS sang hộp thử mail để nó Sync nhé. Thân!!!
PM: chúng ta đang đi lạc đề đó có gì PM nha bạn.