• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

các bác cho em hỏi hiện giờ có những phần mềm bàn phím đánh được tiếng việt nào mà chạy tốt ( không có lỗi như vn advanced keyboard 2.0 và vietnamese keyboard 3.3 ) ? em sài cả 2 cái bàn phím kia rồi thì đều chạy có lỗi trên rom 2k6 của eten

Nếu vậy thì bạn dùng thử bàn phím tiếng Việt của Lingvosoft xem sao nhé!

Tmap

Super V.I.P
NEW!! iPhone skin v4.0

NEW!! iPhone skin v4.0

Skin cho iPhone cho PCMkeyboard v0.10 phiên bản 4.0 giảm thiểu dung lượng và cải thiện về tốc độ.

hongduc13

Cái phiên bản 0.10 của PCMkeyboard hình như có chút vấn đề thì phải, lúc cài bản 0.9 thì không sao đến, lúc cài bản 0.10 này thì trên cái màn hình VGA của mình cái bàn phím nó đè lên 1 phần của thanh bar dưới, mình không biết nguyên nhân, nhưng nếu remove đi và cài lại bản 0.9 thì không bị, có ai bị như mình chưa?

Có lẽ bản này vẫn còn bug.

cnvui2106

có phần mềm bàn phím full screen nào như spb fullscreen keyboard không các bác? vì máy em bị xung đột nên ko sử dụng dc spb fullscreen keyboard .

BuuPhucCT

Well-Known Member
có phần mềm bàn phím full screen nào như spb fullscreen keyboard không các bác? vì máy em bị xung đột nên ko sử dụng dc spb fullscreen keyboard .

Bác xài PDA Media KBD có bàn phím FULL SCREEN giống như SPB FULLSREEN KB. Bác cứ dùng thử xem có OK không vì mình k hiểu bác nói xung đột giữa bàn phím nào với nhau. Nó ở trang 2 hay 3 của chuyên mục này đó.

tottihuynh

PocketCM Keyboard 0.9b

Phiên bản mới của bộ keyboard đang nổi tiếng hiện nay , với nhiều cải tiến sau :
* 0.9b - Fix lỗi setup của phiên bản 0.9
* 0.9b - Fix lỡi tương thích với Excel
* 0.9b - Tăng tốc độ
* 0.9b - Tối ưu bộ nhớ

Sao mình down về chạy xong, thì nó hiện lên nhưng ko click vào nó đc vây các bạn, ai biết chỉ dùm với, cám ơn nhiều.......

ducdl2

PocketCM Keyboard 0.9b

Phiên bản mới của bộ keyboard đang nổi tiếng hiện nay , với nhiều cải tiến sau :
* 0.9b - Fix lỗi setup của phiên bản 0.9
* 0.9b - Fix lỡi tương thích với Excel
* 0.9b - Tăng tốc độ
* 0.9b - Tối ưu bộ nhớ

Sao mình down về chạy xong, thì nó hiện lên nhưng ko click vào nó đc vây các bạn, ai biết chỉ dùm với, cám ơn nhiều.......
Bạn mở Prografile ra phía dưới hiện bàn phím bạn bấm vào đó bàn phím mặc định hiện ra sau đó bạn bấm vào biểu tượng mũi tên chọn bàn phím PCM trong danh sách đó là được,bạn nên cài thêm sipchager để chọn bàn phím mặc định .

tottihuynh

mình chọn như chỉ dẫn của bạn nhưng no vẫn nhảy trở về bàn phím của máy?????????????????

hooliganboy

Bạn cần remove nó di , sau đó restart máy lại , rồi mới setup lại nhé , vậy là okey thôi .................

tottihuynh

mình làm y chang ban noi cung ko đc, bạn có pm sipchange ko để mình cài vô thữ xem, vì nó đòi cái đó....

trantuan1207

các bác ơi, em mới cài bản PCM Keyboard 0.9, dùng đc mấy ngày đang ngon lành thì hnay khởi động lại nó báo hết hạn, làm j bi h ạ? down bản 0.10?

Tmap

Super V.I.P
các bác ơi, em mới cài bản PCM Keyboard 0.9, dùng đc mấy ngày đang ngon lành thì hnay khởi động lại nó báo hết hạn, làm j bi h ạ? down bản 0.10?

Các phiên bản thử nghiệm của PocketCM Keyboard đều có thời hạn,bản 0.9 đã hết hạn rồi bây giờ bạn phải dùng bản 0.10 thôi thời hạn đến ngày 01/11/07.

Tmap

Super V.I.P
CooTek Touch Pal 1.0

CooTek Touch Pal 1.0

Bàn phím theo phong cách Touch của hãng CooTek, tiện lợi và dễ dùng mà không cần đến bút.

Chỉnh sửa cuối:

ltnet

có thể là do bạn chọn kiểu gõ rồi

vào Start->Setting->Input, chọn VietnamKBR ->Options, chọn lại chế độ TELEX thì sẽ gõ như bình thường thôi

Hy vọng là ổn :-?

CutKit.

Làm y chang như bác nói, nó thông báo thế này :The selected input method could not be loaded.
Sau khi cài đã SReset mà vẫn thía hix :-??

etenx500

Làm y chang như bác nói, nó thông báo thế này :The selected input method could not be loaded.
Sau khi cài đã SReset mà vẫn thía hix :-??

Bạn phải cài đặt cái SIP G4 rồi dùng cái đó chọn default input method thì mỗi lần Sreset mới ok được. Nhớ chỉ được dùng G4 Sip ở phần Start->> Programs để chọn bàn phím thôi nhá. Nếu chỉnh ở phần setting sẽ phải hard reset máy đó. Chúc bạn thành công

Link đây.
http://www.yourfilehost.com/media.php?cat=other&file=G4_SIP_Tweak.cab

Các bác thông cảm em mới tham gia nên ko biết up lên diễn đàn.

BuuPhucCT

Well-Known Member
Cho hỏi về FingerTouch của hãng Teksoft

Mình down về giải nén ra 2 file, sau đó mình copy cả 2 file vào PPC rồi bung ra nhưng đều bị báo là "is not a valid Windows CE setup file ". Mình đã thử mọi cách như SR nhưng vẫn không được.
Mình có Down trênm trang chủ của hãng và cài được bản Trial.
Mong các Mod giúp mình Key hay file CRACK của phần mềm này hay cách cài đặt đúng.Mình thấy phần mêm này khá hay.
Cho mình cám ơn trước