• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

new_start1588

giúp em cái này với sao em remove cái bàn phím Resco rồi mà nó vẩn còn trong mục chọn loai bàn phím vẩn diều chỉ được nhưng lại không sử dụng được. máy bác chỉ giùm em cách xóa nó luôn cái ah thank mấy bác nhìu

giúp em cái này với sao em remove cái bàn phím Resco rồi mà nó vẩn còn trong mục chọn loai bàn phím vẩn diều chỉ được nhưng lại không sử dụng được. máy bác chỉ giùm em cách xóa nó luôn cái ah thank mấy bác nhìu
Bạn dùng SKTools, vào Input Method, chấm và giữ bút vào tên bàn phím (của bạn là Resco) rồi chọn Remove key là xong!

new_start1588

Bạn dùng SKTools, vào Input Method, chấm và giữ bút vào tên bàn phím (của bạn là Resco) rồi chọn Remove key là xong!

bác ơi hướng dẫn chi tiếc hơn dùm em 1 chút đc không ah "SKTools" cái này là gì thế bác. phần mền mình cài thêm hay là trong máy có rùi nếu là cài thêm bác cho em cái link với

ChuHuyHoan

Well-Known Member
bác ơi hướng dẫn chi tiếc hơn dùm em 1 chút đc không ah "SKTools" cái này là gì thế bác. phần mền mình cài thêm hay là trong máy có rùi nếu là cài thêm bác cho em cái link với

Đây là thera thảo luận về bàn phím vấn đề của bạn qua ĐÂY thảo luận nhé hỏi lung tung dell bài đó. Thân!!!!

Kobold1609

Phần mềm SKTools bạn chịu khó tìm trong diễn đàn down về và cài đặt thêm vào máy nhé.Dùng chức năng search là tìm thấy ngay đó mà.
Còn vụ bàn phím ,bạn có thể theo hướng dẫn của PhamThanhDat sử dụng phần mềm SKTools hoặc cài lại và trước khi remove Resco đi thì nhớ là ko sử dụng phần mềm đó nhé.
Chúc vui !

bloody_clock

lúc đầu dùng ko quan tâm lắm đến keyboard nhưng sau mới thấy bất tiện thật vì ko có phím caps lock, phải nhất shift 2 lần :(

YingYu

lúc đầu dùng ko quan tâm lắm đến keyboard nhưng sau mới thấy bất tiện thật vì ko có phím caps lock, phải nhất shift 2 lần :(

Bạn dùng Keyboard nào mà không có phím Caplock vậy ?
Vì theo mình nhớ hiện này các Keyboard ( ảo hay hardware ) đều có button Caps này mà :-/

hiện giờ keyboard nào xài để gõ vni ổn nhất vậy mấy bạn? mình hơi bị noob :(
VN Advanced Keyboard, đây là phần mềm thương mại của người Việt, rất hay, bạn qua topic Tổng hợp các phần mềm Việt bên box Phần mềm Việt và Ứng dụng Việt hóa tham khảo thêm bạn nhé!

Azumy

Yhsistem yhInput v1.1

Yhsistem yhInput v1.1

Một ứng dụng về bàn phím khá hay và tiện dụng, ưu điểm của nó là bạn có thể tùy biến rất nhiều tính năng theo cá nhân bạn như skin bàn phím, phương thức nhập liệu,...
Hãy tạo ra bàn phím theo phong cách của riêng bạn
Hỗ trợ cho WM03 trở lên

Tải về cài đặt và sử dụng
Tham khảo thêm ở đây:

Mã:
visit yaskil.blogspot.com

Last edited by a moderator:

xmenreturn

iPhone-like Keyboard (freeware)

iPhone-like Keyboard (freeware)

Bài viết gốc:
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=296455

Địa chỉ download:
http://rapidshare.com/files/19630568/ipKeyboard.rar.html

Hướng dẫn cài đặt:
1. Cài HappyTappingKeyboard.arm.CAB (chỉ chọn cài vào device)

2. Cài Default_IM_WM5.CAB (chỉ chọn cài vào device; phần mềm này chỉ dùng cho WM5 only; cái này tương tự như sipchange, nếu bạn có rồi thì không cần cài nữa)

3. Giải nén ip_AC_Skin.zip vào thư mục "\My Documents" trên PPC

4. Chọn "Option" của HappyTappingKeyboard (Start -> Setting -> Input)

- chọn "\My Documents\ip_AC_QVGA_P.bmp" cho ";Portrait Bitmap"

- chọn "\My Documents\ip_AC_QVGA_L.bmp" cho "Landscape Bitmap"
(Với dòng VGA, chọn các file ảnh ip_AC_VGA_?.bmp và làm tương tự)

- chọn OK

5. Start -> Program -> IMSelector

- chọn "Happy Tapping Keyboard" làm bàn phím mặc định
6. Soft reset

hung1406

E dùng VN Typing , sao kô dùng được bàn phím cứng của máy Mini S nhỉ? A nemmatlanh hướng dẫn e phát. :D

E dùng VN Typing , sao kô dùng được bàn phím cứng của máy Mini S nhỉ? A nemmatlanh hướng dẫn e phát. :D

Bạn cài VN Typing vào máy xong rồi SR lại, sau đó vào Start>Program gọi nó ra thì mới gõ được, khi nào bạn thấy trên thanh System tray có biểu tượng của VN Typing (chữ V ) thì mới gõ được bạn nhé!

Ủa cái Vny Typing là dùng cho bàn phím cứng của dòng Universal mừ.

Mình dùng dòng BlueAngel vẫn xài được VN Typing nè bạn!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Nói tóm lại là thế này cho dễ hiểu: Mới đầu bạn vào start -> Programs -> VN-Typing -> đánh v vào ô Kích hoạt gõ tiếng Việt -> OK là sau đó bạn đánh Tiếng Việt thoải con gà mái luôn :)):)):)). Thân!!!!

xxxx_555_xxxx

Sao mình cài Keyboard VN tuy rằng gõ được chữ việt có dấu..nhưng nhắn tin cho những máy khác thì ko đọc được ,cho hỏi Keyboard nào thì có thể gởi tin nhắn cho Nokia coi được chữ việt có dấu ..xin cho giáo..

Sao mình cài Keyboard VN tuy rằng gõ được chữ việt có dấu..nhưng nhắn tin cho những máy khác thì ko đọc được ,cho hỏi Keyboard nào thì có thể gởi tin nhắn cho Nokia coi được chữ việt có dấu ..xin cho giáo..
Do máy nhận ko có font chữ Việt nên ko hiển thị được, chỉ những máy nào có cùng font chữ với máy bạn thì mới đọc được thôi!

LuongQuang

Super V.I.P

Dùng Resco Keyboard có tích hợp sẵn map Tiếng Việt là được (mình đã đưa bản v4.37 ở các trang trước rồi đó). Với điều kiện là các máy Nokia của người nhận cũng có Tiếng Việt nhé, còn các bộ gõ Unicode thì không hiện TV trên các dòng máy đó là đúng rồi! :D