• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

tieu_long2002

sao cái bàn phím Spb Keyboard 4 của mình khi để ở chế độ Portraid thì bỏ dấu tiếng việt ko được, chỉ gõ được khi để ở chế độ Landscape thôi. bạn nào biết chỉ với.
mình sử dụng điện thoại HTC Touch Cruiser WM Pro 6.0

hanoiwap

Super V.I.P
sao cái bàn phím Spb Keyboard 4 của mình khi để ở chế độ Portraid thì bỏ dấu tiếng việt ko được, chỉ gõ được khi để ở chế độ Landscape thôi. bạn nào biết chỉ với.
mình sử dụng điện thoại HTC Touch Cruiser WM Pro 6.0

Thiết bị của bạn HTC Touch Cruiser 240 x 320 pixels
Bạn phải cho biết rõ.Cụ thể không được là thế nao?Không hiển thị các phím dấu?Hiển thị nhưng gõ không ra ký tự có dấu?Link tải của ai? .....
Nếu là bản của hanoiwap phát triển thì dùng tốt cho QVGA cả Portrat160,Portrat80,LandScape,FullScreen trong skin mặc định

Chỉnh sửa cuối:

tieu_long2002

Mình sử dụng link tải của bạn: My MobileWeb-MyWebSite.
Khi mình để chế độ xoay ngang màn hình thì bỏ dấu tiếng việt ok, ko bị lỗi gì cả. nhưng khi để chế độ màn hình đứng thì không thể bỏ dấu được mặc dù trên bàn phím vẫn hiển thị đầy đủ các dấu tiếng việt (chẳng hạn gõ vào chữ ă hay bất kỳ chữ nào có dấu thì cũng chẳng có tác dụng gì cả)

hanoiwap

Super V.I.P
Mình sử dụng link tải của bạn: My MobileWeb-MyWebSite.
Khi mình để chế độ xoay ngang màn hình thì bỏ dấu tiếng việt ok, ko bị lỗi gì cả. nhưng khi để chế độ màn hình đứng thì không thể bỏ dấu được mặc dù trên bàn phím vẫn hiển thị đầy đủ các dấu tiếng việt (chẳng hạn gõ vào chữ ă hay bất kỳ chữ nào có dấu thì cũng chẳng có tác dụng gì cả)

To @tieu_long2002
Bạn hãy cho tôi biết link tải file.Bạn dùng skin mặc định hay skin nào khác?Tôi sẽ thử lại.Trước hết bạn thử cài lại vì có thể bị lỗi file _skin_240_240.txt

hanoiwap

Super V.I.P
iSkin cho Spb Keyboard

iSkin 130/60 pixels 182.3 KB 2008-12-05

Giao diện và cách gõ dấu giống hệt iSkin cho VnRKbd5
Cách sử dụng có vài điểm khác:
-Nhấn và giữ Space để chuyển sang số
-Nhấn và giữ BackSpace để chuyển ngôn ngữ
-Nhấn và giữ q,1 để chuyển kích thước 130/80
-Nhấn và giữ p,0 để chuyển sang FullScreen

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
to @hanoiwap
Mình cài lại rồi vẫn bị tình trạng đó, nhưng chỉ bị trên HTC Touch Cruiser thôi còn 02 Atom Exec thì ko bị tình trạng này.
mình tải về theo link này: http://files.myopera.com/HanoiWap/FSK/VietnameseSpbKeyboard4.arm.cab
cả cái iSkin mới này cũng bị nữa
http://files.myopera.com/HanoiWap/FSK/iSkin130-80.rar

Tiếc quá tôi không có HTC Touch Cruiserđể thử.Nếu bạn ở Hanoi thì ta để ra vài giờ cùng thử thì tốt quá.

N

ntd

Guest
thanks bạn. ban thật nhiệt tình. mình mong mọi người thử cách đánh này và so sánh để tìm ra một bộ gõ hay nhất :)
như ý kiến bạn nói ở trên. mình sợ khi ấn giữ nguyên âm sẽ ảnh hưởng đến tốc độ gõ. có thể ấn "a" lần thứ nhất thì thay đổi bàn phím theo như bạn nói sau đó nếu ấn "a" tiếp thì hiện "â" còn nếu "f" thì hiện "à".
nhưng mình thấy cách này có vẻ không khả thi lắm đúng không vì nó phải xử lý quá nhiều điều kiện ==> gần như lập trình lại vậy.
à mình đang tập đánh thử phương pháp cũ của bạn, cũng bắt đầu nhanh hơn rồi

Đã có bàn phím gõ kiểu Telex, bạn xem ở đây:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40470

minkind

em xài LG KS20 win 6.0

em có cài fần mềm việt keyboard vào nhưng ko xài đc . sau khi remove thì trong chỗ lựa chọn bàn phim vẫn còn . cho em hỏi làm sao để xóa lun cái lựa chọn đó .

thx all !

AnhPheCT

em xài LG KS20 win 6.0

em có cài fần mềm việt keyboard vào nhưng ko xài đc . sau khi remove thì trong chỗ lựa chọn bàn phim vẫn còn . cho em hỏi làm sao để xóa lun cái lựa chọn đó .

thx all !

HR lại hết sạch liền!!

kimi5

huhu bác nào giúp E phần mềm Rescovoicerecorder với ạ. E không được quyền download trên topic này, click vào linh thì thấy báo: bạn không có quyền
Bác nào có share qua email hộ với: nguyenanhtuan.dth@gmail.com
thanks

ThaiKien

Super V.I.P
huhu bác nào giúp E phần mềm Rescovoicerecorder với ạ. E không được quyền download trên topic này, click vào linh thì thấy báo: bạn không có quyền
Bác nào có share qua email hộ với: nguyenanhtuan.dth@gmail.com
thanks
Bạn nên đọc lại thông báo về việc tải trên diễn đàn, DS đã đóng cửa nên bất cứ thành viên nào cũng không thể vào. Bạn đã đăng ký gần 1 năm rồi mà những thông tin đó còn không nắm được.
Bạn có thể tải bản mới nhất về phần mềm bạn cần ở đây:

Mã:
http://www.resco.net/pocketpc/audiorecorder/

dienpools

Các bạn có thể load phiên bản 3.0(những phiên bản trước 3.3 đều là miễn phí)
Mình dùng thấy khá ổn và nhẹ, gõ telex hay vni ngon
http://www.4shared.com/file/11241551/3768efc9/VNKbrd2K2LiteARM.html

Tôi đang cần kiểu gõ của bàn phím rời nhưng không biết làm sao.Nghĩa là tôi có bàn phím dùng riêng bên ngoài nhưng hiện tại không gõ được tiếng việt ai có giúp tôi hoặc càn phải thương mại thì tôi cũng ok luôn.=D>

NguyenTu

Super V.I.P
Tôi đang cần kiểu gõ của bàn phím rời nhưng không biết làm sao.Nghĩa là tôi có bàn phím dùng riêng bên ngoài nhưng hiện tại không gõ được tiếng việt ai có giúp tôi hoặc càn phải thương mại thì tôi cũng ok luôn.=D>

Bạn liên lạc với HuuQuynh để mua bàn phím VNtyping để đánh tiếng việt cho bàn phím cứng nhé.

PM này chạy tốt đối với những bàn dòng máy có bàn phím cứng đi liền, còn bàn phím hồng ngoại, Blutooth thì mình chưa có điều kiện test. Bạn liên lạc với HuuQuynh để biết thêm nhé!!!

Thoai_DakMil

Super V.I.P
Bạn liên lạc với HuuQuynh để mua bàn phím VNtyping để đánh tiếng việt cho bàn phím cứng nhé.

PM này chạy tốt đối với những bàn dòng máy có bàn phím cứng đi liền, còn bàn phím hồng ngoại, Blutooth thì mình chưa có điều kiện test. Bạn liên lạc với HuuQuynh để biết thêm nhé!!!
Tiện đây cho hõi có PM nào dùng để gõ TV cho bàn phím ảo không vậy adidas1976 ?

hualacthien

- Giới thiệu các loại bàn phím trên PPC.
- Giải đáp thắc mắc, hướng dẫn cài đặt, sử dụng các loại bàn phím.
- Không yêu cầu, giới thiệu các phần mềm thương mại của người Việt, các phần mềm này đã được giới thiệu ở Chủ đề TỔNG HỢP CÁC PHẦN MỀM VIỆT.
- Các bài không liên quan sẽ bị del hoặc chuyển chủ đề phù hợp.
- Mong nhận được sự đóng góp hữu ích của tất cả các bạn.

Spb Full Screen Keyboard 3.0

thank nhieu nhe may pro