• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

hanoiwap

Super V.I.P
HD là WVGA , PM gõ TV cho bàn phím ảo mật định ấy Lân ơi , chứ cài thêm cái bàn phím thì giao diện nhõ quá so với cái MH khủng của nó .

To @TITAN007
-VnSpbKbd4 hỗ trợ WVGA (480x800)
-VnRKbd5 chỉ hỗ trợ QVGA và VGA.Bạn cần cài thêm skin cho WVGA

hanoiwap

Super V.I.P

jennydontcry

Cái này sao thấy chỉ cho dùng thử 7 ngày thôi hả bác?Không phải bản đã cr@ck à?
Tui cài bản của LesangMD cho máy touch pro( bản VGA) cũng bị thông báo không thành công.
Mong chỉ giáo!

jennydontcry

Sao thằng VnRKbd_5.11.CAB của bác hanoiwap chỉ cho dùng thử 7 ngày thôi hả bác?Không phải bản đã cr@ck à?
Tui cài bản của LesangMD cho máy touch pro( bản VGA) cũng bị thông báo không thành công.
Mong chỉ giáo!

N

ntd

Guest
Sao thằng VnRKbd_5.11.CAB của bác hanoiwap chỉ cho dùng thử 7 ngày thôi hả bác?Không phải bản đã cr@ck à?
Mong chỉ giáo!

Bạn có thể thử dùng bàn phím bỏ dấu tiếng Việt theo Telex của tôi tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40470

Còn bạn cần dùng Resco Keyboard 5.11 thì viết cho tôi owner

ghostonline

làm thế nào để remove được cái bàn phím trong danh sách bàn phím ảo các bác ơi. Em cài thử VNGeeks vietnamese keyboard 3.3 nhưng thấy không thích nên remove đi nhưng giờ nó vẫn hiển thị trong list các bàn phím của em làm nhìn ngứa mắt quá

PhongQuang

Super V.I.P
làm thế nào để remove được cái bàn phím trong danh sách bàn phím ảo các bác ơi. Em cài thử VNGeeks vietnamese keyboard 3.3 nhưng thấy không thích nên remove đi nhưng giờ nó vẫn hiển thị trong list các bàn phím của em làm nhìn ngứa mắt quá
Chỉ có cách HR lại thôi.

ghostonline

oạch sao mà thảm dữ vậy. Thế thì em cứ để nó đấy cho lành vậy dù sao cũng chưa có lỗi gì cả hay ít ra là em chưa thấy lỗi gì cả T_T

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Trước khi remove bạn chưa bỏ chế độ statup nên bị vậy, cài lại song vào trong statup xóa trước khi remove đi là ok thôi....

hanoiwap

Super V.I.P
VnPCMKbd0.22

VnPCMKbd-0.22.cab 337.5 KB 2009-01-24

-Chọn Theme:hanoiwap
-Chọn ngôn ngữ Vietnamese để gõ tiếng Việt hoặc Vietnamese(Vie-Eng) để gõ tiếng Việt-Anh
Big138; Medium118; Small98

Chỉnh sửa cuối:

m6ps

Bạn có thể thử dùng bàn phím bỏ dấu tiếng Việt theo Telex của tôi tại đây:
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=40470

Còn bạn cần dùng Resco Keyboard 5.11 thì viết cho tôi owner

Vietnamese Resco Keyboard 5.11
File cài đặt riêng cho VGA và QVGA , siêu gọn nhẹ !
Layout tiếng Việt .
29/10/2008

Đây là phần mềm bàn phím giản lược , phiên bản 5.11 , đã loại bỏ hết các file ngôn ngữ không cần thiết , chỉ giữ lại VE , VN , US , UK ,Numberic .
Chỉ giữ lại duy nhất một skin mặc định là iskin , loại bỏ các skin không cần thiết đi kèm .
Hỗ trợ cài vào thẻ nhớ : Tuy nhiên nếu cài vào thẻ nhớ startup sẽ bị lỗi đường dẫn .

Sau khi đóng gói , Dung lượng file cài đặt chỉ còn 333 KB !

Tải file đính kèm bên dưới .
Thanks Bác Hanoiwab very much ! :D

Nhớ click nút Thanks !
Pass giải nén : LesangMD

------------------------------------------------------------

Chỉnh sửa ngày 29/10/2008 :

Đã có file cài dặt riêng cho từng loại màn hình QVGA và VGA .
------------------------------------------------------------

Chúc may mắn
! :D
Nếu file cài đặt có lỗi , các Bạn vui lòng hồi đáp để tôi chỉnh sửa .

Các Bạn Download nhớ Click Thanks ủng hộ bài viết tí nha .

Bác LesangMD cho hỏi chút tôi đang dùng HTC HD thì sao cài bàn phím loại VGA lại thông báo là không phù hợp thiết bị nhỉ ?

hanoiwap

Super V.I.P
Người dùng HD đang trông chờ bản dành cho WVGA đó chú ơi cho ra nhanh nha.

đây có 1 skin RDream5WVGA_Skin.cab 815.5 Kb (25/04/08) cho VnRKbd5 WVGA.Bạn dùng tạm qua Tết vậy nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tranhai

Đã có bản VN Resco Kb pro 5.11 dành cho i900 chưa bác Hanoiwap,bản chuẩn khi xoay ngang màn hình luôn nha bác,thanks trc

hanoiwap

Super V.I.P
Đã có bản VN Resco Kb pro 5.11 dành cho i900 chưa bác Hanoiwap,bản chuẩn khi xoay ngang màn hình luôn nha bác,thanks trc

Lâu nay không để ý tới i900 vì không có ai test giúp.Nếu bạn test giúp,tôi sẽ làm vài bản cho WQVGA