• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

luckystar

Các bạn cho mình hỏi, sao mình đã chép font tiếng việt vào máy ( đã có thể đọc các file word bằng tiếng việt) nhưng tại sao khi gõ bàn phím tiếng việt thì chỉ ra các ô hình vuông ? Cám ơn các bạn rất nhiều.

CutKit

Các bạn cho mình hỏi, sao mình đã chép font tiếng việt vào máy ( đã có thể đọc các file word bằng tiếng việt) nhưng tại sao khi gõ bàn phím tiếng việt thì chỉ ra các ô hình vuông ? Cám ơn các bạn rất nhiều.

bạn cài vào main hay vào memory card? nếu cài vào memory card thì bạn cài lại vào máy thì chắc sẽ ổn thôi

Ck.

abcviet

Thế có pm bàn phím cứng cho wizard không bác. Nếu có mình cũng mua 1 bản, ủng hộ ng Việt

Mình đang cài VNTYPING 1.1, gõ tiếng Việt rất tốt...
trong mấy cái theart ở đay có link để down đấy..

Em thấy bàn phím này là tiện đơn giản, tiện dụng nhất, ko biết các bác đã dùng qua chưa, chạy tốt trên W03SE WIN05. File Ảm

Cái này đúng là chạy tốt trên w05, nhưng không phải là bản ROm nào nó cũng chịu chạy đâu, mình đang dùngMosski. AKU3.2 nó có thèm chạy đâu, đang đi tìm thằng khác để thay thế mà chưa được đây.... huhuhu

các bác cho em hỏi co bàn phím tiếng việt nào cho máy o2 exec gõ trên bàn phím của nó không .Xin cảm ơn các bác

Bạn vào đây : www.vngeeks.com/

Last edited by a moderator:

luckystar

em mới tập up nên đưa thử cái này.
Sao mình cài Vietnamkeyboard thì chỉ có thể gõ trực tiếp nghĩ là muốn gõ ô thì trên bàn phím phải chọn ngay chữ ô chứ không phải gõ theo kiểu Telex là oo ?

CutKit

Sao mình cài Vietnamkeyboard thì chỉ có thể gõ trực tiếp nghĩ là muốn gõ ô thì trên bàn phím phải chọn ngay chữ ô chứ không phải gõ theo kiểu Telex là oo ?

có thể là do bạn chọn kiểu gõ rồi

vào Start->Setting->Input, chọn VietnamKBR ->Options, chọn lại chế độ TELEX thì sẽ gõ như bình thường thôi

Hy vọng là ổn :-?

CutKit.

luckystar

có thể là do bạn chọn kiểu gõ rồi

vào Start->Setting->Input, chọn VietnamKBR ->Options, chọn lại chế độ TELEX thì sẽ gõ như bình thường thôi

Hy vọng là ổn :-?

CutKit.
Không thể vào Option được bạn ơi, nó báo : The selected input method could not be loaded ?

CutKit

Không thể vào Option được bạn ơi, nó báo : The selected input method could not be loaded ?

bạn thử uninstall đi rồi cài lại soft đấy xem có được không nhé, trước khi uninstall thì đừng chọn VnKbrd làm mặc định cho InputMethod nhé

Goodluck!!!

Ck.

lvl

Mình cài VNKB 3.0, dùng một thời gian thì tự nhiên k dùng đc: vẫn có dòng Vietnamese keyboard nhưng chọn vào thì k ra bàn phím tiếng Việt mà vẫn là Keyboard mặc định! Đã remove VNKB rồi cài lại mà k đc! K hiểu vì sao?

Utxd

Mình cài VNKB 3.0, dùng một thời gian thì tự nhiên k dùng đc: vẫn có dòng Vietnamese keyboard nhưng chọn vào thì k ra bàn phím tiếng Việt mà vẫn là Keyboard mặc định! Đã remove VNKB rồi cài lại mà k đc! K hiểu vì sao?

Đối với các bộ gõ TV thì sau khi SR thì chọn nó liền, nếu dùng 1 thời gian rồi mở thì cơ hội mở không được rất cao đó ;), gặp trường hợp này thì SR rồi chọn nó lại.

khanhgt

Các bác cho em hỏi là có bộ gõ hỗ trợ cho bàn phím cứng của Wizard ( O2 Mini S ) không hả các bác ? Em chỉ thấy bộ gõ VNTyping 1.1 nhưng chỉ hỗ trợ cho dòng Universal thui ! :)

Nemmatlanh

Các bác cho em hỏi là có bộ gõ hỗ trợ cho bàn phím cứng của Wizard ( O2 Mini S ) không hả các bác ? Em chỉ thấy bộ gõ VNTyping 1.1 nhưng chỉ hỗ trợ cho dòng Universal thui ! :)

Ai bảo bạn vậy?VNTyping hỗ trợ gần như những dòng PPC có phím cứng đó bạn.MiniS cũng không ngoại lệ.Mình đã dùng trên MiniS rồi mà.Thân!

khanhgt

Ai bảo bạn vậy?VNTyping hỗ trợ gần như những dòng PPC có phím cứng đó bạn.MiniS cũng không ngoại lệ.Mình đã dùng trên MiniS rồi mà.Thân!

Nhưng tại sao khi mình cài thì nó hiển thị dành cho VGA bạn nhỉ ? Bàn phím to lắm , bạn có thể Share cho mình 1 bản Trial của VNTyping được ko ???;)

Nemmatlanh

Nhưng tại sao khi mình cài thì nó hiển thị dành cho VGA bạn nhỉ ? Bàn phím to lắm , bạn có thể Share cho mình 1 bản Trial của VNTyping được ko ???;)

Đúng như bạn nói,nếu bạn dùng QVGA thì không dùng được phím ảo đâu.Nhưng mà nó hỗ trợ tất cả các loại phím cứng.Vì bạn chỉ hỏi có đánh được phím cứng hay không nên mình trả lời được thôi :D .Muốn Down bản Trail thì vào Link sau nhé.Thân!
http://pdaviet.net/showthread.php?t=248&page=4

buitruc

Bạn có thể dùng bản của thằng ppclinkvn ở trang 1 và ok lắm nếu cần bạn có thể PM cho mình mình share cho, ngthuloan2000@gmail.com

floe

cần bộ gõ tiếng việt

bác nào có bộ gõ tiếng việt thì cho em nhé

ThaiKien

Super V.I.P
TenGO Thumb v1.04

TenGO Thumb v1.04
Phần mềm bàn phím rất cool của TenGo: TenGO Thumb v1.04, giúp dễ dàng sử dụng bằng tay, giao diện rất đẹp.
Tham khảo: http://www.tengo.net/tengo_thumb.html

Last edited by a moderator: