• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC

harilama0604

Ko chạy được có thể chương trình của bạn bị đụng với chương trình khác trên máy! Bạn thử dừng các ứng dụng liên quan rối chạy lại xem thế nào!

jamesvuong

Chính xác là dùng Soft Sip Manager cũng không thể làm cho VNKB hiện lên sau mỗi lần SR được thật.Mình đã dùng rồi,và sau mỗi lần SR mình lại phải vào để đặt lại VNKB mặc dù đã làm hết những thao tác như bạn nói.Cái Soft Sip Change của Bác Ha Chau gửi ở trên dùng tốt hơn nhiều.Cài Soft lên,đặt VNKB xong,SR lại máy là ok liền.Sau khi SR VNKB không bị biến mất nữa.Mà trở thành mặc định luôn.Fun!

Mình đang dùng VN Greeks keyboard và dùng Sip change vô phần Available Sips chọn Default là Vietnamese Keyboard rồi RS máy lại mà vẫn không gõ được tiếng Việt bro nào giúp mình với...cám ơn nhiều

Mình đang dùng VN Greeks keyboard và dùng Sip change vô phần Available Sips chọn Default là Vietnamese Keyboard rồi RS máy lại mà vẫn không gõ được tiếng Việt bro nào giúp mình với...cám ơn nhiều
ko gõ được tiếng Việt hay là cái VN Greeks đó ko trở thành mặc định hả bạn? nếu ko gõ được tiếng việt thì có thể là do máy bạn thiếu font chữ đó!

jamesvuong

ko gõ được tiếng Việt hay là cái VN Greeks đó ko trở thành mặc định hả bạn? nếu ko gõ được tiếng việt thì có thể là do máy bạn thiếu font chữ đó!

À xin lỗi mình nói không rõ, mình không gõ được tiếng Việt, nó cũng không thành mặc định. Mình đã cài font VN tahoma rồi.

xman21219xx

Bàn phím Tiếng Việt nè

Cài thẳng từ thẻ

Đây không phải bàn phím Tiếng Việt mà skin black - thay đổi giao diện.Đề nghị lần sau bạn post bài có chủ đề rõ ràng .

Last edited by a moderator:

nvidia

cái remote keborad 1.0 mình xài kỳ quá. mỗi lần gõ phím backSpace thì nó disconnect rồi connect liên tục không ngừng. các bạn bít nó bị làm sao không ?

cnvui2106

hixx , em cài mà bàn phím ko hiện ra

em đang dùng 022 rom tháng 3/07 ! ko chạy được bàn phím nào cả . HELP !!!

ThaiKien

Super V.I.P
hixx , em cài mà bàn phím ko hiện ra

Bạn cài đặt ra sao, cài bàn phím nào, đề nghị bạn nói cụ thể một chút.
Những bài viết chung chung như thế này sẽ được coi là SPAM đấy.

cnvui2106

em cài tất cả các loại bàn fim ở 4um rồi mà ko cái nào có tiếng việt !!! chả hiểu nổi .

khanhgt

em cài tất cả các loại bàn fim ở 4um rồi mà ko cái nào có tiếng việt !!! chả hiểu nổi .
Có thể là bị đụng Soft đấy bạn ạ , bạn thử gỡ iLaucher hoặc SPB Plus ra rồi thử cài lại bàn phím tiếng Việt xem , chắc là đc ngay thôi , ngày xưa con Wizard của mình cũng bị tương tự như vậy , cài xong thì vẫn thấy tên các bàn phím đã cài nhưng khi chọn nó thì toàn là về bàn phím mặc định , sau đó mình đã gỡ Soft Spb Plus và iLaucher ra thì cài nhận ngay , sau đó dùng Sipchange để cố định bàn phím và cài lại Spb Plus và iLaucher lại là ok ngay ! :D , phần mềm cố định bàn phím PPC bạn tải dưới đây , cứ làm theo như mình hướng dẫn là đc ! ;)

Chỉnh sửa cuối:

cnvui2106

đúng rồi , bệnh em hệt anh khanggt ! cài xong thì vẫn thấy tên các bàn phím đã cài nhưng khi chọn nó thì toàn là về bàn phím mặc định !
sipchange là cái gì vậy anh ?

em đã cài từ các bàn fim của VN cho đến các bàn fim nước ngoài ...... chả cái nào chạy được ! bản room của em là bản tháng 3/07 liệu có mới quá nên ko chạy được ?

Nemmatlanh

đúng rồi , bệnh em hệt anh khanggt ! cài xong thì vẫn thấy tên các bàn phím đã cài nhưng khi chọn nó thì toàn là về bàn phím mặc định !
sipchange là cái gì vậy anh ?

em đã cài từ các bàn fim của VN cho đến các bàn fim nước ngoài ...... chả cái nào chạy được ! bản room của em là bản tháng 3/07 liệu có mới quá nên ko chạy được ?

SipChang sẽ giải quyết được vấn đề của bạn đó.Bạn Down Soft SipChange anh Khanhgt gửi ở trên về,cài vào ppc.Sau đó bạn vào soft,chọn bàn phím muốn cài làm mặc định,rồi nhấn Default rồi SR lại máy là được thôi nhé.Thân!

ThaiKien

Super V.I.P
Phraze-It® Keyboard 2.0

Phraze-It® Keyboard 2.0
Phần mềm bàn phím giúp có thể nhắn tin bằng tay.
- Hỗ trợ các hệ điều hành và màn hình.
- Tham khảo tại đây

tieu_vu1410

Phraze-It® Keyboard 2.0
- Tham khảo tại đây

Sao mình setup nó lại thành Game chứ không phải keyboard nhỉ??
Khó hiểu ghê

Badamgiak23

Super V.I.P
AE.Software.Keyboard.Mapper.v1.2.2b
Phiên bản 1.2.1 đã được Mod Kobold1609 giới thiệu trong phần ứng dụng tiếng Nga,mình Up tiếp bản mới.
Phần mềm hỗ trợ gõ bằng bàn phím cứng.Cho phép hiển thị phần mềm và trạng thái sử dụng của bàn phím tại thành Tray

Chỉnh sửa cuối:

ntky

Phraze-It® Keyboard 2.0
- Tham khảo tại đây

Vẫn setting là GAME anh à,em tìm soft có thể nhấn tin bằng tay hoài không có,giờ có thì lại không dùng được.Em down ở trang chủ như anh nói nhưng vẫn không được.

ThaiKien

Super V.I.P
Vẫn setting là GAME anh à,em tìm soft có thể nhấn tin bằng tay hoài không có,giờ có thì lại không dùng được.Em down ở trang chủ như anh nói nhưng vẫn không được.

Vậy bạn có thể dùng TenGO Thumb v1.04 được đó, bạn có thể tải về ở đây