• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM CALCULATOR TRÊN PPC

MX31214

cho hỏi ko bít có chương trình nào giải pt bậc 2,bậc 3 mà giao diện đẹp đẹp ko vậy các bác?

laivinhanh

cho mình hỏi có phần mềm máy tính giải được phương trình và hệ phương trình ko? Mình là lính mới mà. thanks!!!!!!!!!

buibaobach

HiCalc v2.0 Build 20747

Phần mềm Calculator của hãng PPCLINK đã quá nổi tiếng với nhiều người, phiên bản mới.

Tham khảo thêm thông tin tại đây

Download

Download .cab From PPCLink
File Patch đính kèm. Sau khi cài xong Copy file Hicalc.exe sang PC và Patch.(File Patch này dùng cho cả Lexisgoo và HiCalc)
Link đứt hết rồi Bác xem lại giúp tôi với nhé .Thank!:O

ndhung70

Sau khi đọc 15 trang của chuyên đề CÁC PHẦN MỀM BÀN PHÍM TRÊN PPC,tìm mãi không thấy pm TranCreative MxCalculator...Hiện tôi đang dùng bản 2.1,bản cho win 2003,giờ up PPC lên W6.0,thì bị lỗi ở màn hình,có vẻ như không hợp với màn hình ngang vậy...tôi rất thích pm này vì những tiện ích nó mang lại,và muốn hỏi các Pro,có ai cũng dùng MXCaculator này những kinh nghiệm khi sử dụng nó trên màn hình ngang...Tôi cài trên máy O2 Exec.Xin cảm ơn!

hangiang

có phần mềm nào phục vụ cho việc tính toán các hàm tài chính không các bạn nhỉ ?

hangiang

HiCalc v2.0 Build 20747

Phần mềm Calculator của hãng PPCLINK đã quá nổi tiếng với nhiều người, phiên bản mới.

Tham khảo thêm thông tin tại đây

Download

Download .cab From PPCLink
File Patch đính kèm. Sau khi cài xong Copy file Hicalc.exe sang PC và Patch.(File Patch này dùng cho cả Lexisgoo và HiCalc)

Bạn nào có tài liệu hướng dẫn sử dụng soft này không cho mình xin với, nhiều tính năng quá, nhưng không có tài liệu nên khó dùng.

blackdoor

Manager

Ai có thể hướng dẫn mình cách sử dụng ko? Mình là lính mới mà thông cảm nha. Thanks!

Bạn xem lại bài trên, tôi nghĩ bài này của bạn chắc bị các MOD del quá.

phg

Nhiều phần mềm quá mình muốn cái Calculator nào có chức năng tương ứng với con Casio Fx500 đó. Ai biết giới thiệu với...

matrix_reload

Bạn nào lấy được soft Calilei Calculator rồi share cho mình với. Soft này khá phù hợp với công việc cộng trừ nhiều như mình. Hoặc cho mình xxx cũng được. Mình load bản 1.6 trang web chính thức không biết bạn nào có xxx không?
Thanks!
Nhiều phần mềm quá mình muốn cái Calculator nào có chức năng tương ứng với con Casio Fx500 đó. Ai biết giới thiệu với...
Megasoft2000.PocketCalc.v2.2.1

Last edited by a moderator:

connguab

Calculator iPhone Style

Máy tính trên PPC kiểu Iphone
Hỗ trợ các HDH

Cài đặt: Giải nén file đính kèm, cài đặt file FlashLite 2.1.cab trước, sau đó chép cả thư mục Calculator iPhone vào PPC, chạy file Calculator.swf là OK.

cái này thiếu chức năng tính %, nếu k thì sẽ rất tuyệt vời ! :D

arthurking

Phần mềm máy tính hay nhất theo mình là SpaceTime 3.0.5, phần mềm này vô cùng mạnh. Có thể lập trình được. Có manual trên trang chủ để hướng dẫn nữa. Nếu kết hợp dùng chung với HiCal 2.0 thì tuyệt. Vì HiCal cung cấp một số công thức và hằng số dùng trong nhiều lĩnh vực. Chúc bạn thành công với các soft mình giới thiệu.

ukinformation

Các bạn nhớ thanks trước khi sử dụng nhá:D

HiCalc - Your Trusted Calculator
Current version: 2.0
Release date: 17 November 2007

Cái nì thì bỏ xa Casio Fx500 không những giải phương trình bậc 1-4,hệ 1-4, đổi đơn vị đo lường,công thức,...hiển thị kết quả là căn,phân số tối giản, vẽ đồ thị, ... Còn nhiu cái nưa Khám phá thư coi nha!đổi tiền

[/IMG]

Các bạn dowload về xem nha ! có hình minh họa rất dễ hiểu
Hướng dấn sử dụng Hicalc v2.0

Chỉnh sửa cuối: