• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM ĐẶT PASSWORD CHO PPC

sportdinh

Skb Mobile Safety Suite -(All-in-One) 2.02
Bác nào còn bản full PM này gởi cho mình với. Mấy đường link kia die hết rồi.
Có hướng dẫn sử dụng hay việt hóa gì càng tốt nhé
thank nhìu

Chỉnh sửa cuối:

dng

Bác nào có soft cài password chp PPC, Win 6.1 cho em xin với. Cái mặc định bị lỗi rồi. Chỉ cần chức năng lock thôi, nhỏ nhẹ càng tốt.
Cám ơn các bác nhiều!

dng

Của bạn đây: http://www.megaupload.com/?d=PNBDJ8KI Mình đã dùng cho 6.1 rồi, ok lắm.
Goodluck!

Mình đã cài vào nhưng mỗi khi khởi động lại máy thì màn hình đăng nhập password lại trở lại cái của Win 6.1. Mặc dù đã bỏ chọn password của Win 6.1.
Bạn có cách nào để khi reset máy thì màn hình nhập pass là của soft 1-pass hoặc vào thẳng win mà ko cần type pass vào ko?

sonvtus

Bạn xem lại đi nhé, mình cài vào chạy rất ok không hề bị lỗi như bạn nói

Skb Mobile Safety Suite v2.02
Bộ công cụ quản lý bảo mật dữ liệu

Công cụ bảo vệ 4 trong 1:
* SMS Manager : Quản lý bảo mật tin nhắn.
* Contact Manager : Quản lý bảo mật contact trong danh bạ.
* eWallet : Quản lý bảo mật eWallet.
* Data Manager (All files) : Quản lý bảo mật file(s)/folder(s).
Homepage: http://www.skbsoftwares.com/index_files/Page9264.htm

Download: file *CAB cài đặt Click here to start download from MediaFire..
Cách cài đặt: file đính kèm

Last edited by a moderator:

tiensylao

Banned
Airscanner Mobile Encrypter v2.9- Bảo vệ giữ liệu an toàn trên Pocket PC

Airscanner Mobile Encrypter là công cụ giúp bảo vệ thiết bị di động của bạn một cách dễ dàng. Sau nhiều năm nghiên cứu và phát triển Encrypter đã cải thiện hơn rất nhiều sau những phiên bản trước đó.

Airscanner Mobile Encrypter có thể bảo vệ dữ liệu bằng 3 cách khác nhau:

* Cách đầu tiên đơn giản là mã hóa file hoặc thư mục bạn chọn: dùng thuật toán mã hóa 168-bit 3DES. Điều này được ví như: " Nếu ai muốn mở tài liệu của bạn thì như tìm một hạt cát đặc biệt trong Sa mạc Sahara"

* Cách thứ 2 là tạo một nơi bảo mật để chứa những thông tin quan trọng: Bạn có thể tạo một khu an toàn, bảng mã hóa, thư mục ảo trên thiết bị di động. Thư mục ảo này, gọi là "Volume", nó sẽ tự động mở rộng khi bạn thêm file và thư mục vào bên trong nó. Khi bạn " mount" volume, tất cả file trong thư mục sẽ được giải mã cho bạn và khi bạn " unmount" tất cả file trong thư mục đó sẽ tự động mã hóa lại. Bạn có thể đặt thời gian cho việc tự động mã hóa sau khi bạn giải mã nó.

* Cách thứ 3 là chức năng bảo vệ bằng cách xé nhỏ file: Trên một điện thoại bình thường, ngay cả các tập tin đã bị xóa bởi người dùng không muốn hủy những thông tin này mà không muốn người khác có được nó. Nhưng những hacker thì có thể lấy lại nó một cách dễ dàng. Vì vậy một quy trình đặc biết được gọi là Bitwiping (hoăc là “ file shredding”)sẽ đảm bảo rằng dữ liệu đã bị xóa trên thiết bị không bao giờ có thể được lấy lại.

Tính năng phiên bản mới:
* Nút Set as Volume cho phép bạn khởi tạo một Volume sẵn có trên thiết bị của bạn.
* Định dạng Volume mới: *.aev giúp cải thiện xử lý Volume
* Nút Import Volume cho phép bạn hủy bỏ Volume cũ và convert chúng sang định dạng mới một cách tự động
* Nút Dual function Delete để tự động thay đổi nút " Unset Volume" khi Volume được gắn kết; Điều này cho phép bạn giữ lại các thư mục quan trọng trong khi loại bỏ tính năng mã hóa.
* ...

Hỗ trợ:
* Pocket PC Windows Mobile 6.0
* Pocket PC Windows Mobile 5.0
* Pocket PC Windows Mobile 2003

http://www.airscanner.com/blog/blog.php

Chỉnh sửa cuối:
Pocket Secure v4.0

Phiên bản mới, khá thú vị đây. :D
Anh em test sử dụng nhé.
Đã tạo CAB files cho từng dòng.
Sử dụng đã OK.

Phiên bản mới, v4.0:
- Không những bảo vệ màn hình bằng pass. tốt hơn và nhanh.
- Có thể sử dụng để bảo mật các file.

Phiên bản khá hay.

Hình ảnh minh họa:

Pass. mặc định sau khi cài soft: 4321

Dưới đây là các phiên bản cho QVGA và VGA.

hix link download die rui ban up lai link khac cho minh voi dc ko:((. Thanks truoc :)

blackwhite169

Throttle Lock 0.4 Phần mềm khóa màn hình phiên bản mới!

Phần mềm đã được giới thiệu bên BOX ứng dụng Việt phiên bản 0.1
Phiên bản này mới hơn: 0.4, Tiếng Anh.
Là 1 phần mềm khóa màn hình rất hay, bác nào cần thì Down về dùng nhé
Link:

DOWNLOAD

Hướng dẫn:
Phiên bản mới dùng rất đơn giản:
Các bạn tải về và cài ứng dụng vào máy. Trong Programs sẽ xuất hiện 2 mục, 1 là Config ThrottleLock, 2 là ThrottleLock.
Các bạn vào Config ThrottleLock để cài đặt, thay đổi Pass ở trong mục này nhé! Lần đầu chạy chương trình bạn sẽ phải cài đặt luôn kiểu khóa màn hình (đặt Pass) và nhập lại lần 2 là OK!
Nếu thấy có ích thì Thanks 1 cái nha!
Thân!

Chỉnh sửa cuối:

blackwhite169

Skin cho Throttle Lock

Có thể thay đổi đc Skin, thấy hay hay nên Up cho mọi người dùng luôn!
Hình và File đính kem ở dưới nha!

nicky_ag

Mình đã cài screenguard vào máy rồi mà quên đặt pass nên giờ không biết mở unlock như thế nào nửa.Bác nào biết giúp minh với.THANKS!!!

khanhkiller3000

các bạn cho mình hỏi với.Mình mới cài Picture Password vào Touch 2 nhưng nó cứ bắt điền code (khi vô phần mềm).Mình remove ra nhưng cũng o cho.Ai bit chỉ giùm mình với.Thanks much

o0000o

Các bác cho em hỏi: Ngoài Throttle Lock ra thì tool nào dùng được với WM6 vậy?

blackwhite169

Hầu như các pm đã giới thiệu đều hỗ trợ từ WM 2003 trở lên mà bạn, nên cũng sẽ hỗ trợ WM6 bạn ah!
Bạn cứ Setup thử đi, không mất gì mà, nếu thấy không thích thì có thể Remove mà!

thmac

MÌnh sd Asus khi cào win 6 down từ pda về thì thấy có mục lock và unlock màn hình, nhưng khi cài win down từ web aus về thì ko có phần này. Mình chỉ cần ct lock hoặc unlock màn hình thôi. Có bạn nào share cho mình với.

zuizelenem

các chú xài thử hết các phần mềm này rùi thì cho ý kiến zới,rốt cuộc cái nào là hay hả các chú,em xài i900.Thaxxxxxxxxxxxxxxx