• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DIỆT VIRUS TRÊN PPC

nhhien

Máy em bi giờ khởi động chậm rì à!! hok hỉu có phải tại virus PC lây sang làm ảnh hưởng ko nhỉ?? >_< muh dùng liên tục như chơi game khoảng 2h là treo máy à!! -_-

Utxd

Máy em bi giờ khởi động chậm rì à!! hok hỉu có phải tại virus PC lây sang làm ảnh hưởng ko nhỉ?? >_< muh dùng liên tục như chơi game khoảng 2h là treo máy à!! -_-

Không phải Virus đâu :D, khi chạy nhiều chương trình mà không thoát hẳn ra thì chương trình vẫn còn nằm trong bộ nhớ làm giảm đáng kể dung lượng bộ nhớ của máy nên nó chậm như vậy. Vào Setting/System/Memory để tắt hết các chương trình đang chạy đi.

hsoncd

Mình không biết máy co virus không mà tự nhiên mà trong thẻ nhớ cứ 1 thư mục thành 2 Y chang nhau, một số bị mất hết dữ liệu. mình dùng thẻ SD 1GB máy Òmini. Có ai biết bệnh gì không ạ???

Utxd

Mình không biết máy co virus không mà tự nhiên mà trong thẻ nhớ cứ 1 thư mục thành 2 Y chang nhau, một số bị mất hết dữ liệu. mình dùng thẻ SD 1GB máy Òmini. Có ai biết bệnh gì không ạ???

hsoncd chép lại dữ liệu quan trọng vào PC (nếu có rồi thì thôi) rồi format lại thẻ nhớ đi, cách đây mấy hôm mình cũng bị như vậy, sau đó tên thư mục, tên tập tin biến thành giun, lãi gì không phải format lại thẻ :(

AnhTu

Super V.I.P
Bitdefender v1.0 _mobile

Đối với người dùng máy tính có nối mạng internet, virus là "sinh vật" không hề xa lạ. Thậm chí, có vài người chấp nhận "sống chung với virus" mà không cần dùng chương trình diệt trừ bọn ác ôn này. Tuy nhiên, đa phần người dùng rất cảnh giác với thứ không mời mà đến này. Tuy nhiên, chọn mặt (chương trình diệt virus) nào để gởi vàng (dữ liệu có khi qúi hơn vàng) là điều không ít người băn khoăn.

Không giống như khi dùng máy tính, đối với PPC, người dùng hầu như không quan tâm đến virus vì hầu như chưa có một "báo cáo" đáng tin cậy nào cho thấy PPC bị virus hủy hại. Thế nhưng, niềm tin đó giờ đây ít nhiều lung lay, nhất là khi các công ty lần lượt tung ra những chương trình diệt virus cho thiết bị PDA. Điển hình như vì vua mới đăng cơ: BitDefender!

Người dùng BitDefender không bất ngờ khi nhà sản xuất liên tục nâng cấp chương trình diệt virus hàng đầu này. Nhưng BitDefender Mobile Security v1.0 lại là điều lạ lẫm và thú vị.

Giống như các chương trình dành riêng cho PPC, BitDefender Mobile Security có giao diện cực kỳ đơn giản, trực quan và rất dễ sử dụng.

Ngay màn hình chào đầu tiên, bạn có 3 lựa chọn chính: Virus scan (quét virus); Updat (cập nhật - tối quan trọng trong các chương trình diệt virus) và Report (thông tin về quá trình quét và virus đã diệt được.

Bạn chỉ cần tab vào biểu tượng để gọi chức năng tương ứng. Sau đó tiếp tục chọn thư mục, file, kiểu quét cần thiết... rồi bắt đầu thực thi bằng lệnh Start scan. Trong ô Activity and Report sẽ cho bạn biết thông tin về quá trình quét và diệt virus nếu có.

Nhìn chung, cũng đã đến lúc người dùng PDA để tâm đến "loài ác độc" mang tên virus. Chỉ có điều, để bảo vệ dữ liệu người dùng, bảo vệ máy nói chung, các chương trình diệt virus trên PDA (và cả trên điện thoại di động) cần phải hiệu quả nhiều hơn nữa.

Dù sao, tương lai vẫn là phía trước. Chúng ta có quyền mong chờ và hy vọng!

danhtao

Cho toi hoi sao ko load duoc ct theo duong dan. No bao la file ko ton tai.

Cam on nhieu.

Gõ tiếng Việt có dấu nhé danhtao

Last edited by a moderator:

vudq

- To Danhtao: Bạn xem lại đi, mình vẫn down bình thường mà.
- To MOD Anhtu; Sao khi tôi cài nó báo "Your coputer doesn't meet all system requirements needed to install and used Bitderfener Untivirus Update Module Beta 2.0 .Net Framework application" và không cài được ???

Chỉnh sửa cuối:

DucLinh

Hiện nay em thấy đã có rất nhìu phần mềm diệt vi rút trên mobile và cũng có nhiều người yêu cầu phần mềm này,nhưng đến bây giờ em vẫn chưa được thấy hình thù con virus mobile nó thế nào,mà cài những chương trình đó đều rất nặng.còn virus trên thẻ nhớ là virus bị lây sang từ PC,mà virus đó thì chỉ có phần mềm diệt virus trên PC mới diệt được thôi các bác ạ,hơn nữa nó ko lây lan sang điện thoại đâu:(
À nếu bác nào có virus mobile thì cho em một con nhé:D

Nemmatlanh

- To Danhtao: Bạn xem lại đi, mình vẫn down bình thường mà.
- To MOD Anhtu; Sao khi tôi cài nó báo "Your coputer doesn't meet all system requirements needed to install and used Bitderfener Untivirus Update Module Beta 2.0 .Net Framework application" và không cài được ???

Bạn muốn cài Soft này lên PPC thì PPC của bạn phải cài Soft net Flamework.Bạn xem máy mình đã cài chưa? :D

vudq

Bạn muốn cài Soft này lên PPC thì PPC của bạn phải cài Soft net Flamework.Bạn xem máy mình đã cài chưa? :D
Soft net Flamework có phải là NET CF (Net Compact Framework) không bác. Nếu phải thì PPC của tôi cài rồi. Bác nào biết chỉ cho tôi với. Thanks!

Chỉnh sửa cuối:

DOP

@vudq : bác xem lại coi framework của bác mấy "chấm" ? Theo như thông báo thì yêu cầu cài Framework 2.0 Bác qua đây coi thử xem
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=174
Còn nếu bác đã cài framework rồi thì thử remove rồi cài lại xem sao

axim51v

Không biết chúng ta đã có Spyware Doctor cho PPC chưa các bác nhỉ. Em dùng bản cho PC thấy rất tốt không biết PCTools có định làm cho PPC không

Nemmatlanh

Không biết chúng ta đã có Spyware Doctor cho PPC chưa các bác nhỉ. Em dùng bản cho PC thấy rất tốt không biết PCTools có định làm cho PPC không

Thực ra thì bây giờ SpyWare với cả Virus chưa có loại nào xâm nhập được vào hệ thống Windowmobile đâu bạn ạ.Nếu có thì đó chỉ là những Virus ở trong PC lây vào thẻ nhớ thôi.Nhưng theo yêu cầu của bạn mình cũng đưa cho bạn một Soft dùng để diệt SpyWare trên PPC để bạn test thử.Thân!
http://www.4shared.com/file/8587673/37a82844/spybotsdce1ppcarm.html

Nemmatlanh

Có phần mềm nào diệt được mấy con virus Yahoo không nhỉ?

Đây là Soft diệt Virus trên PPC mà bạn?Chứ có phỉa trên PC đâu?Mấy con Virus trên yahoo làm sao lây vào PPC được?Nếu bạn muốn diệt trên PC thì Down BKAV bản cập nhật mới nhất về,sẽ diệt được thôi.Chúc vui!

phanxipang

Thế đã có bác nào bị virus ăn vào điện thoại chưa ? Vì tôi rất hay truy cập vào Wifi nhưng chưa cài trình diệt virus nào , ko biết có bị virus ko .

Nemmatlanh

Thế đã có bác nào bị virus ăn vào điện thoại chưa ? Vì tôi rất hay truy cập vào Wifi nhưng chưa cài trình diệt virus nào , ko biết có bị virus ko .

Em thấy đến nay vẫn chưa có loại Virus nào tấn công WM đâu Bác ạ.Nhưng nếu Bác muốn để thật sự yên tâm mỗi khi vào Net thì Bác cứ cài một cái vào cho chắc ăn :D :D :D

Phoenix

Đúng là chưa có virus nào tấn công được hệ thống windows mobile đâu, chỉ có virus trên thẻ nhớ thôi. Nếu chắc chắn thì cài Norton hoặc Bitdefender đều được, mỗi tội cài vào làm nặng máy lắm đó. Mình đã cài vào nhưng thấy chẳng quét được con nào nên lại remove rồi. :D