• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM DÙNG PPC ĐIỀU KHIỂN TV

Xuanlap

Hix, sao mình cài codebase xong, cho nó học xong luôn rồi, mà lại điều khiển không được gì cả (atom life, WM 6.5 core 28238 của bạn BlackDoor) , ai biết giúp mình với

Atom life làm gì có cổng hồng ngoại bạn.

aktinhte

Thanks bạn, đúng là phải ngồi gần mới có thể điều khiển được, khoảng nửa mét ah, chưa kể phải để cổng hồng ngoài của atom ngang tầm với tv mới được :( , không khả thi chút nào

nilt02

Các PM Remote đều sử dụng cho máy có hồng ngoại thôi(IR)
Dòng HD(và các máy đời mới nói chung) không có hồng ngoại nhé bạn,còn yêu cầu đăng ký thì PM thương mại nào cũng vậy.
hic...bây giờ em mới biết nó ko có hồng ngoại đó, đang dùng con htc hd ko có điều khiển chán ghê cơ!

albatron

Minh sai Noviiremote 4.2 cho HP4700 va Dell axim x50 cho tivi,dvd rat tot,khoang cach 3-4m van nhan tin hieu nhay.nhung dang co van de voi cai dau ky thuat so Humax 998 bi mat dieu khien,co cach nao k?hay bac nao co dk cho minh qua muon cho no hoc voi. Van de nua la minh cho hoc dk dieu hoa nhung k dc,no toan bao loi va thoat ra.k hieu bi sao.tks all (ol bang p990i)

Mình sài Novii remote 4.2 cho Del axim x50 nhưng hiện không sao cho học mã điều khiển điều hòa được (daikin) và mình có 1 chiếu đầu KTS Humax 998 nhưng nút power trên điều khiển không có tác dụng, bác nào có cho mình mượn đk để cho nó học lệnh này với. tks
hoặc bro nào có đầu KTS này thì tạo code và sent cho mình với, tks nhiều nhé

Chỉnh sửa cuối:

albatron

hôm qua mình download code về nhưng copy vào PPC k sử dụng được, k hiểu cách sử dụng code ngoài như thế nào nhỉ?copy vào đâu?
tks các bác

cuonglam08

Chuong trinh nay hay qua, nhung kho download de test thu qua, co la do newbie?:D

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:

hchanh

Có soft nào cho mấy em ko có Ir ko nhỉ??? như dùng BT thay thế đó ^^.Dopod ck8 cũng chịu chung số phận rồi