• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

next

Bạn phải nói là đang dùng PPC dòng nào, Audio Note có 2 định dạng ghi âm cuộc gọi là wav và mp3. (riêng với dòng Wizard thì không ghi âm thành mp3 được)

Chức năng hộp thư thoại là do nhà cung cấp mạng chứ không phải phải dùng phần mềm hỗ trợ nào cả.:-? :-? :-?

Mình đang sử dụng bản ghi âm livepvr 2.7.Mình chỉ biết ghi âm cuộc gọi tới trong chương trình này bằng cách chỉnh auto record calls trong phần phone call PVR thôi,mỗi lần mình không thể bắt máy thì ghi âm hoặc để lại lời nhắn thì set làm sao ,mình cũng không rành.Hiện tại mình đang sử dụng máy dòng wizard ( T_mobile giống O2 tuột quần)và đang sử dụng bản rom octavoi 3.5 bản touch flo mới nhất.Vậy thì máy mình có thể ghi âm cuộc gọi mà không cần phải bật loa ngoài được không?CÓ gì hướng dẫn cho mình thêm về cách sử dụng phần mềm này nhé,nhất là những cuộc gọi không thể bắt máy được và ghi âm lại lời nhắn đó,cái đó mà không cần trả tiền dịch vụ thì hay biết mấy.thanks bạn nhiêu lắm

phenmientay

PVR tớ cũng có xài qua. Ưu điểm là file ghi âm rất nhỏ gọn( nhưng phải nghe bằng chính phần mềm PVR mới được). Nhưng cũng như tất cả các trình ghi âm cuộc gọi, nếu không mở loa ngoài thì rất khó nghe tiếng của đối phương. Giờ mình lại chuyển về dùng vito audio notes 1.3 . Cái này ghi ra file mp3,có thể nghe bằng bất cứ pm nào.

trongtints

Thằng Vito này mình chỉnh nó ghi files lên thẻ nhớ, khi rút thẻ nhớ ra và có cuộc gọi đến thì nó sẻ ghi lên Main. Ai vô tình không hay biết thì nó làm chậm máy vô cùng-khởi động hay khi chạy chương trình cũng thế...

cuunon

Thằng Vito này mình chỉnh nó ghi files lên thẻ nhớ, khi rút thẻ nhớ ra và có cuộc gọi đến thì nó sẻ ghi lên Main. Ai vô tình không hay biết thì nó làm chậm máy vô cùng-khởi động hay khi chạy chương trình cũng thế...

Thằng này ghi thoại tốt nhưng ghi âm cuộc nói chuyện bên ngoài (buổi họp cvhẳng hạn ) thì cứ ghí đc 1 lát chắc chừng 3-5phút thì kêu "tút" xong không ghi nữa , (mặc dù trên thể còn đầy, file thì mới 6M. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp .

Phoenix

Thằng này ghi thoại tốt nhưng ghi âm cuộc nói chuyện bên ngoài (buổi họp cvhẳng hạn ) thì cứ ghí đc 1 lát chắc chừng 3-5phút thì kêu "tút" xong không ghi nữa , (mặc dù trên thể còn đầy, file thì mới 6M. Bác nào có kinh nghiệm thì chỉ giúp .

Ủa, mình ghi thoải mái, có sao đâu nhỉ. Hay là bản của bạn chưa crk?

Có thể là do bản của bạn chưa c***k rồi, hồi trước mình không *** thì cũng bị hiện tượng như bạn. Bạn thử remove đi rồi cài lại (nhớ ***) nhé.
Thật ra VitoAudio có nhiều định dạng ghi âm (wav, mp3 chất lượng thấp và cao nữa....) và copy ra PC thì nghe rõ luôn.

baomeo

Dùng Resco Audio Recorder thấy chất lượng ổn đó chứ, mình đang chạy thử bản trong bộ MediaSuite 2007 thấy rất tốt. Đang chưa kiếm được chìa, bác nào có chìa đánh thêm cho 1 cái với.

Kobold1609

Dùng Resco Audio Recorder thấy chất lượng ổn đó chứ, mình đang chạy thử bản trong bộ MediaSuite 2007 thấy rất tốt. Đang chưa kiếm được chìa, bác nào có chìa đánh thêm cho 1 cái với.

Chìa của bạn mình đã đưa bên chủ đề các phần mềm ứng dụng của hãng Resco rồi đó,mà có bộ MTK kèm các phần mềm ,sao bạn ko down về tự dùng có phải tốt hơn ko?Còn vấn đề không dùng được bộ MTK thì đã có bài hướng dẫn bên chủ đề đó nhé.
Chúc vui !

t_mobile2006

Mình đang dùng VIto audionote 1.31, nhưng k có phần arange như trên trang chủ giới thiệu và trên PV.Mình down cả trên PV và trên trang chủ bản dùng thử rùi dùng Crack, trong phần about đều ghi là your license activated.nhưng các cuộc thoại trong my document trong thẻ nhớ đều k hiên tên ng][ì gọi đến,vì k có phần arange để chỉnh là name,( sắp xếp theo danh bạ gọi đến).trc dùng v.1.25 vẫn có!ai giúp mình đc k?đã cài lại nhiều lần nhưng k thấy phần arange trong menu.

PTP

Mình đang dùng VIto audionote 1.31, nhưng k có phần arange như trên trang chủ giới thiệu và trên PV.Mình down cả trên PV và trên trang chủ bản dùng thử rùi dùng Crack, trong phần about đều ghi là your license activated.nhưng các cuộc thoại trong my document trong thẻ nhớ đều k hiên tên ng][ì gọi đến,vì k có phần arange để chỉnh là name,( sắp xếp theo danh bạ gọi đến).trc dùng v.1.25 vẫn có!ai giúp mình đc k?đã cài lại nhiều lần nhưng k thấy phần arange trong menu.

Bạn đang sử dụng máy gì ? mình đang dùng con Dopod 818 pro trước đây rom wm5 thì VITO audionotes 1.31 thể hiện được tên hoặc số người gọi đến nhưng từ khi chuyển qua WM6 thì chỉ duy nhất bản rom 40004 PDAviet là được , còn các bản khác chỉ hiện chử record , không biết tại sao ?:-/

Azumy

Bạn kiếm chìa nào cơ, chìa của thằng này nhiều lắm, nếu kiếm chìa riêng cho từng soft thì kiếm trong DS chắc chắn có, còn nếu kiếm chìa dùng chung cho cả bộ Media suite nếu không có thì mình có thể gửi cho bạn. PM cho mình nếu thấy cần thiết nhé.

trongtints

Các pác có thấy thằng Vito Sound Explorer hoạt động chậm như rùa bò không.? Mình mới tải về chạy thử thấy nó chậm quá nên gở bỏ luôn. Chương trình đưa ra các nút lệnh ngoài Today để tiện sử dụng nhưng chậm quá...

t_mobile2006

Bạn đang sử dụng máy gì ? mình đang dùng con Dopod 818 pro trước đây rom wm5 thì VITO audionotes 1.31 thể hiện được tên hoặc số người gọi đến nhưng từ khi chuyển qua WM6 thì chỉ duy nhất bản rom 40004 PDAviet là được , còn các bản khác chỉ hiện chử record , không biết tại sao ?:-/

Mình đang dung O2 Orbit, dùng ROM PV 4.1 của TOMCODON,hiện nay mình Remove Vito audionotes rùi, cài lại vào main thì và để lưu cuôc gọi vào thẻ nhớ như bth thì nó không hoạt động.đã cài lại nhiều lấn,và để nó chạy tự động cùng starup,có dùng HTC button 5.1 nhưng khi có cuộc gọi đến nó vẫn không hoạt động.không hiểu tại sao nữa?????có ai biết cách khắc phục kchir mình với!

PTP

Mình đang dung O2 Orbit, dùng ROM PV 4.1 của TOMCODON,hiện nay mình Remove Vito audionotes rùi, cài lại vào main thì và để lưu cuôc gọi vào thẻ nhớ như bth thì nó không hoạt động.đã cài lại nhiều lấn,và để nó chạy tự động cùng starup,có dùng HTC button 5.1 nhưng khi có cuộc gọi đến nó vẫn không hoạt động.không hiểu tại sao nữa?????có ai biết cách khắc phục kchir mình với!

HTC button mà bạn nói có phải là HTC X-Button 1.5 không ? nếu phải thì khi bạn thoát ra khỏi VITO bằng dấu X thì mặc nhiên bạn đã vô hiệu hóa chương trình rồi , bạn thử kích hoạt ô "End programs by tapping and holding X " của X button rồi mở VITO ra sau đó nhấn vào dấu X để thoát ra , bây giờ bạn thử thực hiện cuộc gọi xem nó có hoạt động không ? Lưu ý : để thoát ra hẳn bất cứ ứng dụng nào bạn đều phải nhấn và giữ nút X . Hy vọng là mình đoán đúng bệnh :-? Bạn có thể cài VITO Audionotes vào thẻ để tiết kiệm bộ nhớ máy , mình cài như vậy vẫn dùng tốt ;;)

Chỉnh sửa cuối:

Phoenix

HTC button mà bạn nói có phải là HTC X-Button 1.5 không ? nếu phải thì khi bạn thoát ra khỏi VITO bằng dấu X thì mặc nhiên bạn đã vô hiệu hóa chương trình rồi , bạn thử kích hoạt ô "End programs by tapping and holding X " của X button rồi mở VITO ra sau đó nhấn vào dấu X để thoát ra , bây giờ bạn thử thực hiện cuộc gọi xem nó có hoạt động không ? Lưu ý : để thoát ra hẳn bất cứ ứng dụng nào bạn đều phải nhấn và giữ nút X . Hy vọng là mình đoán đúng bệnh :-?

Nếu bạn muốn biết nó có hoạt động không thì chỉ vào Running Program thì sẽ biết ngay, lưu ý là soft ghi âm phải để nó chạy nền thì mới có hiệu quả...

PTP

Nếu bạn muốn biết nó có hoạt động không thì chỉ vào Running Program thì sẽ biết ngay, lưu ý là soft ghi âm phải để nó chạy nền thì mới có hiệu quả...

Đúng là vào Running program sẽ thấy được các chương trình chạy nền , nhưng nếu dùng HTC X-Button thì khi thoát khỏi chương trình ghi âm bằng nút X bạn đã tắt hẳn nó rồi -> vào Running Program sẽ không thấy -> chương trình không hoạt động

lonebeast

Mình không biết các bạn dùng ra sao, nhưng mình dùng chương trình này mình gán cho chức năng "quick record" của nó phím ghi âm và phần "record to..." mình chọn là thẻ nhớ. Vậy là mỗi lần mình muốn ghi âm, mình chỉ việc bấm vào nút ghi âm mà thôi, tự động nó sẽ nhảy ra ghi.
Xin chia sẻ cùng mọi người!

cuunon

Có thể là do bản của bạn chưa c***k rồi, hồi trước mình không *** thì cũng bị hiện tượng như bạn. Bạn thử remove đi rồi cài lại (nhớ ***) nhé.
Thật ra VitoAudio có nhiều định dạng ghi âm (wav, mp3 chất lượng thấp và cao nữa....) và copy ra PC thì nghe rõ luôn.

Bản 1.3 của mình down trên diễn đàn nói là đã cr, chỉ việc cài , mớ About nó báo "Yr licenseis activated" .
Đặt biệt khi cài bản sau nó thì không thể ghi âm thoại đc ?, quay về ban này thì đc liền nhưng lại bị như trên.

t_mobile2006

Có bạn nào đang dùng Resco recorder audio k?bác có biết cách làm cho Resco audio nó không chạy hiện trên màn hình khi có cuộc gọi k?Mình thấy soft này dùng rất hay, nhưng chi k tiện 1 cái là nó cứ xuất hiên trên màn hình, che cả phần calling đi,làm mìnhk biết cuộc gọi đang diễn ra ntn?còn về âm thanh rõ và chế độ chạy ngầm rất tốt.Các bác chỉ em với nhé!

viking

Tui cài Vito Audio notes 1.31 để chế độ auto record cho chạy nền luôn nhưng chẳng thấy ghi âm được gì cả chán quá, cũng đã cải thử Réco Audio record cũng không được. Không hiểu như thế là sao, mong mọi người giúp đỡ với. Mình xài HTC Touch. Cho mình xin chương trinh PMRecorder nhé để cài thử xem có được ko. Thanks!

Chỉnh sửa cuối: