• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM GHI ÂM CUỘC GỌI

Bạn thấy phần mềm ghi âm cuộc gọi nào hữu dụng nhất?

• LivePVR

Votes: 107 17.6%
  • VITO Audio Notes

Votes: 278 45.7%
  • NoteM

Votes: 6 1.0%
  • Resco Audio Recorder

Votes: 215 35.4%
  • Wing Audio Recorder

Votes: 2 0.3%

• Total voters
    608

caothanhhai

Trước đây mình up ROM WM5 cho Atom cài Vito Audio Notes v1.2 (Việt hóa) thì nó tự động ghi âm được cuộc gọi. Nay up lên WM6 thì bó tay, mặc dù đã kích hoạt tính năng "tự ghi âm". Các Bác chia sẻ cùng tui nhé. Thanks

Hoàn toàn chính xác,tôi dùng Atom ghi âm bằng Vito cực tốt (không cần loa ngoài ,không tút tút gì cả ) nay dùng Uni không ghi âm được ,Cho nên chắc là do Rom không hỗ trợ chứ chẳng phải "tôn trọng riêng tư " gì đâu ...

Các bác cook rom để ý tí cho anh em nhờ với ....
Thạnks

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Hoàn toàn chính xác,tôi dùng Atom ghi âm bằng Vito cực tốt (không cần loa ngoài ,không tút tút gì cả ) nay dùng Uni không ghi âm được ,Cho nên chắc là do Rom không hỗ trợ chứ chẳng phải "tôn trọng riêng tư " gì đâu ...
Thạnks

Bạn dùng sao vậy chứ mình đang dùng Uni nè cài vào vẫn ghi âm ầm ầm đó, mà bạn đang dùng rom gì vậy mình đã thử với rất nhiều bản rom vẫn dùng được bạn ạ. Bạn xem lại nhé. Thân!!!

PTP

Thạnks

Bạn dùng Vito 1.32 đi , hổ trợ WM6 ghi âm rất tốt ;;)

caothanhhai

Thế là thế nào bác ,Tốt tức là có phải bật loa ngoài không ,tiếng của cả hai bên đều như nhau à (Trước tôi dùng Atom ghi âm phải nói là không có nhược điểm gì)

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Thế là thế nào bác ,Tốt tức là có phải bật loa ngoài không ,tiếng của cả hai bên đều như nhau à (Trước tôi dùng Atom ghi âm phải nói là không có nhược điểm gì)

Không thể như nhau được bạn ạ kể cả dùng trên atom mình cũng đã thử khi thu âm thì bên mình chắc chắn là sẽ nghe to hơn bên nghe bạn ạ còn khi bật loa ngoài nên nó sẽ thu âm như thu âm bình thường. Thân!!!

viking

Dù hay hơn phiên bản trước nhưng khi ghi âm thì tiếng đầu bên kia nghe cũng nhỏ xíu à, chẳng lẽ cứ phải bật loa ngoài mãi lên sao? mất hết cả sự riêng tư nữa chứ. Vẫn thấy thất vọng ...

chenglian3171

Có bản dành cho Windows 2003SE ko bạn? Mình thấy soft này rất hữu dụng. nếu được bạn send cho mình link down nhé! do mình là thành viên mới nên chưa có quyền down.
thanks

next

Cài thử trên HP6365 ghi âm cuộc gọi 2 chiều cực nét, gần như không có tạp âm luôn, các bác xài thử đi, hay lắm :D:D:D
ah quên, không phải bật loa ngoài đâu các bác ạ, nghe rõ lắm....

Có thì share luôn cái đường link cho anh em người ta còn vọc chung nữa chứ.Bro cứ nói chay kiểu đó thì không có tác dụng gì đâu,kỳ sau nhớ có thì up lên hoặc không thì cho địa chỉ cụ thể website để anh em lên down về cũng được:-??

next

Mình cũng đang xài thẻ 1G, để thử bỏ thẻ 512M lại xem sao :-?
về việc này mình nghĩ bạn cứ tháo thẻ nhớ ra rồi cắm lại là được,do bị lỏng đầu cắm thôi.Trừong hợp này mình cũng đã xảy ra khi chụp hình và quay phìm và lưu tự động vào thẻ nhớ.Lưu ý cũng cần xem lại bản rom và phần mềm ghi âm có tương thích với loại máy của mình hay sử dụng không.
bạn cho đường link của chương trình này luôn đi,khỏi mất công phải lật tìm từng trang mất thời gian.Thanks advance.chương trình này cũng phải bật loa ngoài nữa hả bro.Hơi mất công nhỉ,chắc lại phải chơi bài "ước gì" của mỹ tâm qué;)

Last edited by a moderator:

minhtrung96

Một vote cho Resco Audio Recorder
Lưu lại âm thanh với khá nhiều tùy chọn chất lượng nén. :D

roma

Bây giờ phần mềm nào được đánh giá cao nhất các Pro ơi ?
Mình đang muốn tìm một phần ghi mâm thật sự ổn định, công việc của mình cần ghi âm rất nhiều !

Bây giờ phần mềm nào được đánh giá cao nhất các Pro ơi ?
Mình đang muốn tìm một phần ghi mâm thật sự ổn định, công việc của mình cần ghi âm rất nhiều !

VITO Audio Notes đang đựơc bình chọn nhiều nhất đó bạn!

lamminhhien

đúng vậy, VITO Audio Notes rất dễ thương, bảo gì nghe đó. Tự động ghi âm rất tuyệt, lưu vào thẻ nhớ thật dễ dàng

tieu_long2002

Theo mình thì VITO AUDIO NOTES hay hơn RESCO AUDIO RECORDER ở chỗ:
- Nếu để chế độ tự động ghi âm cuộc gọi thì RESCO bị đụng với Inesoft Address Book làm cho không đổ chuông được hoặc có khi đổ chuông khi thì không.
- Nếu gắn tai nghe có dây (mình chưa tai nghe bluetooth để test) vào thì RESCO chỉ ghi âm được 1 chiều gọi đến mà thôi. trong khi đó thì VITO ghi được cả 2 chiều mà âm thanh nghe rất chuẩn.
Lúc đầu chưa cài IAB và chưa dùng tai nghe thì mình đã bỏ phiếu cho RESCO vì ghi âm tốt mà giao diện cũng đẹp, giờ thì bỏ phiếu lại cho VITO thoi :)

namlh

Đã có chương trình nào ghi âm tốt cả 2 chiều nghe-gọi mà không phải bật loa ngoài chưa các bro. Hát bài "ước gì" lâu quá rồi hichic. Dùng cho WM5 nhé