• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

lgacb

Là nơi giới thiệu, giải đáp thắc mắc, hướng dẫn sử dụng các phiên bản phần mềm hỗ trợ CHAT trên PPC

AgileMessenger

Mở đầu là phần mềm khá nổi tiếng, tiện sử dụng , hỗ trợ chát với ICQ, AIM, Yahoo!, MSN, QQ and Wireless Village có tên AgileMessenger v3.xx62 dành cho WM 2003.... trở lên

Phần mềm tại đây

bác có thể hướng dẫn xử dụng cái này không ạ,em không vào được,nó hiện lên quả địa cầu và các vòng tròn sau đó là out:((

Nemmatlanh

bác có thể hướng dẫn xử dụng cái này không ạ,em không vào được,nó hiện lên quả địa cầu và các vòng tròn sau đó là out:((

Chạy cái này đơn giản thui mà bạn.Bạn chỉ cần vào Soft,chọn Yahoo,rồi bạn Register nó vào.Bạn đánh ID với Pass vào rồi nhấn Connect là được thôi mà.Mình dùng cái này cũng nhiều rồi,cả vào bằng GPRS và Wifi hay AS đều ngon mà.Chúc vui!

xac_uon

Trước mình dùng Agile thì chat ngon không bắt đăng kí, không hiểu sao từ ngày cài bản của tula2006 vào, mặc dù đã crack cẩn thận nhưng vẫn bị treo và đòi trả tiền, bây giờ mình quay về bản full của utxd cũng không được nữa, mặc dù đã hard reset rồi cài lại bản full nhưng nó vẫn bắt purchase. Có phải đã cài bản trial thì không thể cài lại bản full của utxd đc không? Các bác ai có cách giải quyết thì share cho mình với.Thanks nhiều

Kobold1609

Trước mình dùng Agile thì chat ngon không bắt đăng kí, không hiểu sao từ ngày cài bản của tula2006 vào, mặc dù đã crack cẩn thận nhưng vẫn bị treo và đòi trả tiền, bây giờ mình quay về bản full của utxd cũng không được nữa, mặc dù đã hard reset rồi cài lại bản full nhưng nó vẫn bắt purchase. Có phải đã cài bản trial thì không thể cài lại bản full của utxd đc không? Các bác ai có cách giải quyết thì share cho mình với.Thanks nhiều

Bạn vẫn có thể cài được bản Trial mà,có thể bạn HR xong chưa clean sạch sẽ mày đi ,nên nó mớii có hiện tượng vậy mà.Bạn xem lại xem sao nhé .Chúc vui vẻ!!!

hsoncd

Bạn dùng cái này đảm bảo OK tuy giao diện không đầy đủ như bản Update mới.
Nếu được nhớ THANKS mình nha!

giacomini

Mình cũng bị như bác vậy. Nhưng bác cứ yên tâm tải bảng mình đính kèm chép vào thẻ chạy là ok, chỉ 1 file duy nhất. Chúc vui!!!!!!!!

boypluto

Mình nghĩ các bạn dùng tạm thời chưa có KKK của Aglie thì dùng làm gì. Có 1 số chương trình khác có thể thay thế cơ mà. Ví dụ IM+, verichat hay chương trình này inluxmessengerl

longnhi88

TIN VUI CHO CÁC BẠN SỬ DỤNG AGILE MESSENGER

Thêm 1 cập nhật dành cho các FAN hâm mộ Agile Messenger!

Cài đặt + Sử dụng rất dễ dàng,copy file kèm theo vào thư mục đã cài đặt trong PPC là OK

Chúc các bạn vui vẻ!Nhớ thanks mình nhé :D

Bản cũ này, người ta up ở trang trước rồi

Last edited by a moderator:

Kobold1609

Unipatcher for IM +4.29

Unipatcher for IM +4.29​

Phiên bản IM+4.29 UpTeam LươngQuang đã giới thiệu tại đây.

Sau khi cài đặt IM+4.29,vào PPC lấy file IMPlus.exe đưa vào PC và chạy 2 file đính kèm dưới đây để đăng kí.Sau khi chạy thành công 2 file này,copy ngược file IMPlus.exe vào PPC (Copy đè vào file cũ)

Chú ý:Cách đăng kí này khá dễ dàng và nhanh chóng tuy nhiên tôi cũng thể đảm bảo rằng có thể dùng thời gian dài được không?Vì thường khi mình dùng các phiên bản C R A C K,khi lướt net thường bị phát hiện.Các bạn thử xem nhé.Chúc vui!!!

Unipatcher đính kèm dưới đây:

LuongQuang

Super V.I.P
Thực ra đây cũng chỉ là 1 cách để CR phần mềm này thôi, sẽ tiện hơn vì không phải cài v3.09 để CR sau đó mới cài đè version mới vào như ở cách truyền thống mà patch luôn file chạy để CR.
Đã test thử và thành công, nhưng cũng như Kobold1609 đã lưu ý là không biết đến bao lâu thì CR sẽ mất tác dụng vì soft này được xác thực khi vào net và chat :-?? :-?
Ngay cả patcher là ifalleni - người đã làm patch này cũng không dám khẳng định nó dùng được bao lâu? Hi vọng, nếu đến lúc nào đó CR mất tác dụng thì ta vẫn có thể patch lại và dùng tiếp chứ không phải HR hay cài soft khác :D

Hình minh họa sau khi đã patch thành công:

xac_uon

Bạn dùng cái này đảm bảo OK tuy giao diện không đầy đủ như bản Update mới.
Nếu được nhớ THANKS mình nha!
Bản của bạn dùng rất ok vào nick lai rất nhanh,chỉ không hiểu về sau có bắt update không, mình online bằng Pda, không thấy chức năng thanks, khi nào online bằng PC mình hứa sẽ thanks, ok?

huyenthang

cho tôi hỏi phần mềm nào chat hay nhất vậy.yahoo có dùng đc kô? tư vấn giú
p tôi nhé

LuongQuang

Super V.I.P
IM+ Mobile Instant Messenger v4.30

Phiên bản mới đây! Vừa có patch mới nên có luôn phiên bản mới :p
Patch mà Kobold1609 giới thiệu ở trên vẫn làm việc trên phiên bản mới này! =D>
Cập nhật quan trong nhất là vấn đề về fontsize mà rất nhiều người thắc mắc nay đã được giải quyết. :D

Cài đặt, copy file IMPlus vào thư mục chứa 2 file patch, chạy imcr2 trước sau đó chạy imcr1. Copy lại file IMPlus đã được CR vào thư mục cài đặt trên PPC và sử dụng! :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

yangminchoo

Thêm 1 cập nhật dành cho các FAN hâm mộ Agile Messenger!

Cài đặt + Sử dụng rất dễ dàng,copy file kèm theo vào thư mục đã cài đặt trong PPC là OK

Chúc các bạn vui vẻ!Nhớ thanks mình nhé :D

Bản cũ này, người ta up ở trang trước rồi

Mình cài vào máy và chat tốt được 1 lần. Lần 2 vào nó bắt mình update khoãng 20 phút. Xong nó tự cài lại bản mới và yêu cầu đăng ký. Có cách nào đăng ký không bạn?

khai

Thanks all
Đọc nát 28 trang, vừa cài thành công VeryChat và IM v4.29 (thế mà LuongQuang đã có v4.3, nhưng chưa thử)
Xin hiệu đính lại một chút phần hướng dẫn cr cho chính xác hơn để mọi người dễ cr (vì mình vừa mới cài xong)

1/ Tải phần mềm về, giải nén sẽ thấy kèm theo v3.9 cùng file CR (IMPlus.exe).
2/ Cài đặt v3.9 trước, sau đó copy đè file CR IMPlus.exe vào Install Dir.
3/ Cho IMPlus chạy, vào Main, mở Registration, gõ dòng chữ manual vào ô trống, sau đó chọn Register.
- Xóa dòng đó đi (dòng có chữ manual) bằng phím del hoặc <-, đưa vào dòng số 12345 và nhấn Register, sẽ thấy xuất hiện dòng Code (vd: e5f5be65df3fdfece), ghi dòng code lại.
4/ Hãy mang dòng Code xuất hiện đó nhập vào ô trống phía trên (nơi bạn nhập 12345) và nhấn OK. IM+ v3.9 sẽ được đăng ký.
5/ Sau đó thoát ra và cài đặt v4.24 đè lên, chọn Re-install.
6/ Copy file Shapeservices.reg vào đâu đó trong PPC, dùng trình Explorer, ví dụ Resco Explorer, tìm và nhấn vào cho chạy.
7/ Phiên bản v4.24 lúc này đã được đăng ký. Bạn đã có thể sử dụng IM+ v4.24

Hỗ trợ WM03 đến WM6 và các loại màn hình!

LuongQuang

Super V.I.P
Bài trên đã nói rồi: Đã có patch mới dùng nhanh hơn, tiện hơn... Còn cách cài v3.09 rồi R E G giờ thành "cổ" rồi :p
Nhắc lại làm chi cho lằng nhằng nhỉ?
:p :D

Có cần gỏ chữ bôi đen và size=4 không???

Last edited by a moderator:

xac_uon

Bạn vẫn có thể cài được bản Trial mà,có thể bạn HR xong chưa clean sạch sẽ mày đi ,nên nó mớii có hiện tượng vậy mà.Bạn xem lại xem sao nhé .Chúc vui vẻ!!!

Em tưởng HR xong là máy hoàn toàn sạch y như ban đầu rùi chứ? Muốn clean sạch sau khi HR thì làm sao vậy bác? Mong bác chỉ giúp, thanks bác nhiều!

biencan

VeriChat V1.39b

mình đang sai VeriChat V1.39b hiện nay nó báo là chỉ đc sd đến 21/02/2007>bạn nào có vừng cho mình với.Cám ơn nhiều

Status
Không mở trả lời sau này.