• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

kent246

Link down chương trình Yahoo Go die rồi. Xin MOD cho mình link khác.Mình đang rất cần Chương trình này. Cảm các mod trước

yourdalink

Cho em hỏi chút, dùng các phần mềm chat trên ppc có đọc được off mess không ạ? Em đang dùng IM +, dùng wifi và chat trên yahoo, nhưng không thấy nhận được off mess bao giờ?

Kobold1609

Cho em hỏi chút, dùng các phần mềm chat trên ppc có đọc được off mess không ạ? Em đang dùng IM +, dùng wifi và chat trên yahoo, nhưng không thấy nhận được off mess bao giờ?

Dùng IM+ đọc và nhận được offline mess bình thường mà bạn.Tuy nhiên ,nếu số lượng Mess Off quá nhiều ,sẽ gây ra hiện tượng "đơ" máy và chạy lâu như ý kiến một số người bên trên đó.
Chúc vui !

kiennd

Nhầm lẫn cơ bản rồi , Skype chỉ có hỗ trợ cho mạng 3G và Wifi thôi chứ làm gì có hỗ trợ chat quan GPRS bao giờ , phiên bản mới nhất còn không có GPRS nữa là ! Lần sau nhớ xem kỹ hướng dẫn trc khi dùng nhé :)) làm sao mà gọi đt Skype qua GPRS được hả Hoàn ?

Để sử dụng Skype với GPRS connection, bạn chỉ cần sửa đổi một chút trong Setting->Connection, liếc qua một số thao tác ở đây.

Dĩ nhiên chất lượng âm thanh trong trường hợp này vô cùng kém, phải căng tai ra đoán và đôi khi không hiểu bên kia nói gì luôn. 3G/Wifi là hợp lí với Skype.

Các shortcut của Skype nhảy ra ngoài màn hình rất khó chịu, các bạn lảm ơn cho hỏi có cách nào đơn giản nhất để nhổ nó đi mà 0 cần cài thêm các ứng dụng kiểu như SKMenu không ?

NhatNguyen

Các shortcut của Skype nhảy ra ngoài màn hình rất khó chịu, các bạn lảm ơn cho hỏi có cách nào đơn giản nhất để nhổ nó đi mà 0 cần cài thêm các ứng dụng kiểu như SKMenu không ?

Chắc là không còn cách nào khác nếu không dùng phần mềm trung gian đâu bạn, bạn thử vào Setting vào mụ Today bên thẻ Item mà "nhổ" nó thử xem.
Hay là bạn dùng luôn thằng SPB Mobile shell cho tiện :p, cái này mình dùng thấy nhẹ lắm.
thân !!!

ChuHuyHoan

Well-Known Member

Có một cách rất đơn giản mà không cần bạn phải cài bất cứ phần mềm gì cả mà bạn vẫn cho nó một đi không trở lại. Bạn chỉ cần vào windows\start Menu\Programs rồi xoá cái shotcut của Skype đi là được. Thân

yourdalink

Dùng IM+ đọc và nhận được offline mess bình thường mà bạn.Tuy nhiên ,nếu số lượng Mess Off quá nhiều ,sẽ gây ra hiện tượng "đơ" máy và chạy lâu như ý kiến một số người bên trên đó.
Chúc vui !

Em đã thử gửi offmess nhưng mỗi khi dùng IM + để chat thì lại không thấy offmess bao giờ. Có phải setting gì không ạ?

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Em đã thử gửi offmess nhưng mỗi khi dùng IM + để chat thì lại không thấy offmess bao giờ. Có phải setting gì không ạ?

Cái này tự nhận mà bạn mình không phải chỉnh sửa gì đâu. Chẳng hiểu bạn dùng thế nào chứ mình dùng bản 4.36 thì rất ổn chẳng phải chỉnh sửa gì trong setting cả. Bạn thử cài bản này xem nhé. Thân!!!

NhatNguyen

Hiện tượng này không phải lỗi gì đâu bạn bởi vì khi lượng messenger offline của bạn quá nhiều thì khi đó hệ thống sẽ load chậm đi may mắn thì có thể nhận được nhưng xui thì nó mất hẳn luôn đó bạn, cái này không thể điều chỉnh được, vậy nhé bạn :D

vntrueloves

I'M+ đã fix lỗi này chưa nhỉ: khi mở I'm+ lên nếu có tin nhắn offline thi' máy bị treo, phải chọt reset lại, mất hết tin offline . chán thật.

Bản 4.33 vẫn bị lỗi thoát ra ngoài khi có tin offline. Em dùng thì vẫn bình thường. Hôm qua, thằng cháu mượn vào nick của nó, có nhiều tin offline quá, cứ connect xong lại tự động out luôn.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Bản 4.33 vẫn bị lỗi thoát ra ngoài khi có tin offline. Em dùng thì vẫn bình thường. Hôm qua, thằng cháu mượn vào nick của nó, có nhiều tin offline quá, cứ connect xong lại tự động out luôn.

Oài đã có bản 4.36 rồi mà bạn mình đang dùng bản đó lè khắc phục được lỗi của bạn đó. Bạn thử nhé. Thân!!!!

latu2006

Cho hỏi có phần mềm nào chat yahoo mà có hỗ trợ send file và chat voice ko? Nếu chỉ có Yahoo, ko có các IM khác thì càng tốt.

Mình down dc chương trình "Yahoo Mesenger for windows CE", cài vào O2 Atom. Nhưng ko connect bằng wifi được. Trong option CONNECTION chỉ có infrared và GPRS+MMS+WAP của nhà cung cấp mạng thôi.
Xin hỏi những ai đã từng dùng ctrinh này có cách giúp mình connect ko. Cám ơn nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

bkav3003

các bạn có chương trình hỗ trỡ chat nào dành cho WM3 có cd key ko cho mình xin với.mình down chương trình veri chat về mà nó ko hỗ trợ cho WM3.Nếu là agile Mesenger có cd key thì càng tốt(mình vào 4rum down mà chỉ là trial version)thank các bạn nhiều

ThaiKien

Super V.I.P
các bạn có chương trình hỗ trỡ chat nào dành cho WM3 có cd key ko cho mình xin với.mình down chương trình veri chat về mà nó ko hỗ trợ cho WM3.Nếu là agile Mesenger có cd key thì càng tốt(mình vào 4rum down mà chỉ là trial version)thank các bạn nhiều

Bạn có thể tải IM Plus về dùng thử, ở trên diễn đàn đã có bản mới nhất đó, bạn chịu khó tìm nhé.

Oxy

Skype 2.2.0.36 Final

Phần mềm hỗ trợ chát, gọi điện thoại qua WIFI. Rất hay đối với ai có bạn bè người thân ở nước ngoài, có thể trò chuyện thoải mái mà chả mất xu nào :D
Chất lượng truyền ầm thanh khá tốt oxi đã test với mấy người bạn bên TQ

Download

Chỉnh sửa cuối:

bkav3003

chương trình sky làm sao để gọi fone vậy.ở mỉ gọi về vn có được ko các bạn

Status
Không mở trả lời sau này.