• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
IM dùng rất OK, có một cái bất tiện là đang chát mà có điện thoại thì lại bị out ra ngoài, phải login lại, k biết có chương trình chát nào không bị tình trạng này không ạ?

em dùng bản IM mới nhất mà vẫn bị hiện tượng này, nhưng theo em nghĩ IM là hay nhất rồi thì các phần mềm khác cũng thế thôi

Đó là các bạn không để auto connec đó thôi chứ mình đặt chế độ đó sau khi có ĐT gọi tới vào lại IM dùng bình thường đó. Thân!!!

haiphusy

Em đã thử và IM chạy rất tốt, cám ơn bác nhiều.

P.S. Em rất muốn cám ơn sau khi nhận được trả lời của các bác nhưng hay sợ bị cho là Spam)

horkbajir

Em đã thử và IM chạy rất tốt, cám ơn bác nhiều.

P.S. Em rất muốn cám ơn sau khi nhận được trả lời của các bác nhưng hay sợ bị cho là Spam)

Bác chỉ cần dùng nút Thnk là người nhận cảm thấy vui rồi mà lại không ảnh hưởng tới diễn đàn :)

Dùng IM có cái set status là Idle luôn rất hay hehe

chatchiet

Octro Talk v1.20​
Phần mềm hổ trợ Chát trên GoogleTalk/Jabber, MSN, AIM, ICQ và Yahoo

Hổ trợ WM2005-WM06
Tham khảo thêm tại đây:
Mã:
http://www.octro.com/index.php

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Mấy soft này dùng cho HTC Touch II có được kg vậy?

Chỉ cần tải bản tương ứng cho HĐH của bạn đang dùng là OK thôi (chú ý một số soft không cần điều này HĐH nào cũng chạy cả). Đọc HDSD trước khi dùng là OK thôi mà. Thân!!!

Tmap

Super V.I.P
Slick v0.37

Slick v0.37

Phần mềm hỗ trợ chat trên PPC Slick, phiên bản tiếp theo v0.37 fix một vài lỗi nhỏ.
Hỗ trợ các hệ điều hành từ WM2003 đến WM6, hiện tại phiên bản này vẫn miễn phí.

Tham khảo
Download

Tmap

Super V.I.P
IMPlus v4.54

IMPlus v4.54

Phần mềm hỗ trợ chat trên PPC đã quen thuộc phiên bản tiếp theo IMPlus v4.54

Tham khảo và tải bản dùng thử tại trang chủ:
Mã:
http://shapeservices.com/en/products/details.php?product=im&platform=pocketpc

nguyenphucondao

IMPlus v4.54

Phần mềm hỗ trợ chat trên PPC đã quen thuộc phiên bản tiếp theo IMPlus v4.54

Tham khảo và tải bản dùng thử tại trang chủ:
Mã:
http://shapeservices.com/en/products/details.php?product=im&platform=pocketpc

Bây giờ ko được đưa ki lên nữa, bạn nào xài bản này thì pm cho mình nhé

Tuan1412

Bản này vẫn bị lỗi khi có nhiều tin nhắn đến cùng lúc thì máy treo đơ ngay đã test trên mấy dòng ppc khác nhau vẫn bị vậy,hix 0 bằng mấy bản cũ trước đây,chưa thấy có tính năng gì hơn mà đã thấy hạn chế hơn rồi

trung151087

các anh ơi giúp em với :((.Ai biết cài GPRS trên máy O2 Neo thì chỉ giúp em nhá.Tiện thể chỉ luôn cách patch IM+ nhá.huhu

Có ai không chỉ giúp em với.Hu hu mò mãi ko ra

Last edited by a moderator:

namcam_mitht

Các bạn cho mình hỏi chút nhé: Mình đang dùng PPC HP iPAQ rw6815 hệ điều hành W5, vậy mà mình tất cả các chương trình chát vào, thì lúc đầu hoạt động bình thường, nhưng khi khởi động lại máy thì nó đều báo nỗi là không thể kết nối được. Ai biết do li do gì thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn trước

HaChau

Super V.I.P
Các bạn cho mình hỏi chút nhé: Mình đang dùng PPC HP iPAQ rw6815 hệ điều hành W5, vậy mà mình tất cả các chương trình chát vào, thì lúc đầu hoạt động bình thường, nhưng khi khởi động lại máy thì nó đều báo nỗi là không thể kết nối được. Ai biết do li do gì thì chỉ giúp mình với. Cảm ơn trước
Mình đọc mà không rõ lỗi của bạn. Vấn đề của bất cứ chương trình chat nào là phải có hiện hữu kết nối Internet thì mới hoạt động được.
Kết nối ở đây có thể gồm 1 trong các dạng sau:
- GPRS
- Wifi
- Qua ActiveSync và PC.

Có gì bạn mô tả kỹ hơn nhé.

namcam_mitht

Máy mình đã kết nối internet rồi(GPRS). Mình cài một chương trình chát bất kì, đã crak rồi. Bật lên, nó hoạt động bình thường. Nhưng khi mình khởi động lại pocket thì nó lại không chịu hoạt động, vào nó cứ báo là không thể kết nối được, trong khi đo internet minh bật rồi, vào web được.Bạn giúp mình với

smile

Cái này là do phần mềm đó không tương thích hoàn toàn với nền WM bạn đang dùng thôi. Cách khắc phục là vào setting của chương trình cài đặt lại phần kết nối thôi,nhưng không khắc phục được lâu dài đâu!

XuanTruong

Super V.I.P
Máy mình đã kết nối internet rồi(GPRS). Mình cài một chương trình chát bất kì, đã crak rồi. Bật lên, nó hoạt động bình thường. Nhưng khi mình khởi động lại pocket thì nó lại không chịu hoạt động, vào nó cứ báo là không thể kết nối được, trong khi đo internet minh bật rồi, vào web được.Bạn giúp mình với

Bạn dùng chương trình IM Plus đi! Mình thấy thằng này dùng ổn đó và không bị hiện tượng đó đâu! Chúc vui!:-?

Status
Không mở trả lời sau này.