• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

hlp

Dùng bản mới v4.57 để fix lỗi này nhé!

Đó là do YH thay đổi protocol nên các phiên bản IM+ v4.56 trở về trước không login được vào YH đâu! ;)

Cụ thể hơn đọc lại trang trước nhé! :-?

vừa cài bản việt hóa mới nhất của bác Hà châu vào login ngon ơ đang định vào pót thì đã có bác tl hộ thank bác nhé....

alittlemad_HN

Không hiểu sao sau khi tôi giải nén ra thì ko biết làm thế nào để cài được. Mới dùng nên chưa có nhiều kinh nghiệm, rất mong được chỉ giáo. Thanks

Last edited by a moderator:

nscuong

Không giải nén, cứ copy vào thẻ nhớ rồi tap vào là install ngay thôi. Chúc vui!

blackwhite169

Mình thấy IM+ bây giờ là phần mềm chat chay khá ôn định, bây giờ lại có bản 4.57
các bạn down về dùng rồi cùng ủng hộ IM+ nha!

Last edited by a moderator:

HaChau

Super V.I.P
Bài viết fix chữ to mình đã nêu cách giải quyết từ lâu lắm rồi. Xin trích lại:

Trong lúc chương trình chưa có tính năng tự động nhận màn hình độ phân giải VGA thì ta có thể ép nó dùng VGA mode. Cụ thể như sau:
- Tải bản Tweaks2k2.net tại đây.
- Mở Tweaks2k2.net
- Vào Tweaks>System Tricks>VGA Brute Force
- Browse đến thư mục cài IM+ rồi chọn file IMPlus.exe (nếu dùng bản tiếng Anh) hoặc Yahoo! Messenger.exe (nếu dùng bản tiếng Việt do guru Oxi dịch :p)
- Chọn xong bấm Apply/Undo

Lưu ý: Các bạn cũng có thể dùng thủ thuật này đối với một số chương trình khác tương tự như vậy.

carrick1984

mình đã cài Agile Messenger vào máy rồi đánh đúng nick name, pass của mình tất cả đều ok.Sau đó nó báo là nick mình đã online bình thường.Nhưng mình chẳng thấy nick của mọi người đâu cả...?trống tóac...Như vậy là sao hả các bạn?Đã ai găp như thế bao giờ chưa?Giúp mình với!!!

connguab

Bản IM+ này của bạn cũng không connect vào YM được là sao vậy???:O:O

mình vẫn chat được bình thường mà, bạn thử kết nối lại vài lần nữa xem sao nha !!! :-? :-? :-?

Oxilo

Bản IM+ 4.57 này mìnnh thấy bị hiện tượng những níck không phải của yahoo (msn,hotmail) thì lúc nào cũng ở trạng thái online

LuongQuang

Super V.I.P
Bản IM+ 4.57 này mìnnh thấy bị hiện tượng những níck không phải của yahoo (msn,hotmail) thì lúc nào cũng ở trạng thái online

Mình cũng đang bị tình trạng tương tự với nick MSN, thấy nick lúc nào cũng online mặc dù đang OFF, lúc đầu cứ tưởng bị hack!!!:D
Gọi từ YH sang MSN thì ko thấy nội dung gì, nhưng từ MSN sang YH lại ngon! Oải thật! :-?

Springsteen

Cả nhà ơi, cái link tải IM+ ở trang nào vậy? tìm mỏi mắt mà chưa ra, mà tớ cũng không đủ kiên nhẫn để mở hết hơn 100 trang. Hix, thương tình giùm đi bà con.

XuanTruong

Super V.I.P
Cả nhà ơi, cái link tải IM+ ở trang nào vậy? tìm mỏi mắt mà chưa ra, mà tớ cũng không đủ kiên nhẫn để mở hết hơn 100 trang. Hix, thương tình giùm đi bà con.

Ngay trên bài viết của Bạn mấy bài đó! Bài của Bạn connguab nhé!!!;;):))

nervetnova

có ai cho mình xin bải agile mới nhất dùng cho pocket pc với đang tìm quá trời máy mình dùng windows mobile 6.1 athena x7501. Xin cảm ơn!

is181

Cái IM+ này tui cài được rồi, crack ok nhưng khi login thì toàn báo sai mật khẩu, mặc dù tôi gõ đúng hoàn toàn, trước đây dùng tốt nhưng bj toàn bị báo là sai MK mà vào bằng máy tình thì được !

matrixblack84

IM plus mấy bữa nay bị lỗi hay sao ý
em cài cho mấy máy đều ko dùng được, báo lỗi sai mật khẩu

Status
Không mở trả lời sau này.