• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

LamAnhThu

verichat dùng ok thật, mỗi tội giao diện xấu hơn agile thôi. mới lại nếu dung gprs thì xài tg verichat sign in nhanh cực luôn

Làm thế nào để sign in dc hả anh? sao em cũng kết nối qua GPRS mà khi ấn vào connect thì nó lại hiên ra bảng báo là không connect dc mặc dù trước đây em đã chát bằng Alige messenger với chế độ connect này!!!!!!!!!!!!!!!!!:((

dng

Thấy các bác xài YIM và Sky qua GPRS, cho em hỏi xài vậy tốn nhiều tiền ko? Nếu em phone = sky qua GPRS thì 1 phút tốn khoảng bi nhiêu? Mạng Vinaphone?

Huycl2507

Thấy các bác xài YIM và Sky qua GPRS, cho em hỏi xài vậy tốn nhiều tiền ko? Nếu em phone = sky qua GPRS thì 1 phút tốn khoảng bi nhiêu? Mạng Vinaphone?

Giá cước GPRS của Vinaphone đây:

GIÁ CƯỚC DỊCH VỤ GPRS-MMS (Áp dụng từ 01/01/2007)

Truy nhập WAP/Internet qua GPRS: 91 đ/ 10 kb (Đơn vị tính cước GPRS tối thiểu là 10 KBytes. Nếu đơn vị lẻ chưa đến 10 KBytes sẽ được tính tròn thành 10 Kbytes).

Nhắn tin MMS bao gồm ký tự - âm thanh - hình ảnh: 727 đ/bản tin

(các mức cước trên chưa bao gồm thuế GTGT)

B

Beelzebub

Guest
chat thì em thấy Yahoo!Go có vẻ dùng ổn nhất

dng

Đã có CR mới nhất của Agile các bạn down về xài nhé.Vụ này không biết kiếm được nhiều thanks = anh Tú ko nữa :D

Sau khi cài đặt chỉ việc chép đè file *.exe được gửi kèm trong đó là có thể xài ngon lành

Đăng nhập để online nó bắt update, update xong sign in nó bắt đăng ký online---thua!

123456

Ớ nhưng mờ cái trên là bản cũ mà... chưa có cách trị bản 3 mới ạ ?

magicQ

em dùng IM+ nhưng ko hiểu sao chữ nó to tổ chảng, mỗi lần có tin đến` nó giật màn hình nhìn mà chóng mặt, hình như khi up lên WM 6.0 thi nó thế chứ khi em xài WM 5.0 em thấy ko bị. ai chỉ em cách khắc phục với.

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn dùng bản nào? Nếu bản 4.29 thì chưa có chỉnh font size, còn bản 4.3 thì mới có. Mình dùng bình thường có sao đâu? :O

Kobold1609

Sao e cài cái Agile message vào rồi mà k connect được vậy?

Máy bạn đã kết nối Internet chưa ?Nếu không kết nối Internet thì làm sao mà connect được cơ chứ:-?? ?Có thể dùng GPRS,Wifi hoặc AS với PC dùng chung Internet.Chúc vui !

noname25

chat thì em thấy Yahoo!Go có vẻ dùng ổn nhất

Bác dùng Yahoo! Go thế có cập nhật được E-Mail kô. Em dùng nó mà chỉ thấy tiêu đề của các E-Mail, còn đọc nội dung thì kô đc, nó ra cái màn hình trắng bóc!

magicQ

Bạn dùng bản nào? Nếu bản 4.29 thì chưa có chỉnh font size, còn bản 4.3 thì mới có. Mình dùng bình thường có sao đâu? :O

em cũng dùng bản 4.3 nhưng ko hiểu sao chữ nó to lắm, tại sao có người bị có người ko? em dùng exec. ko biết khắc phục = cách nào :( :( :(

LuongQuang

Super V.I.P
Bạn phải nói rõ là đã chỉnh phần font size chưa chứ! Chưa biết chỉnh ở đâu hay chỉnh rồi nhưng vẫn to chưa ưng ý? :O
Chỉnh font size bằng cách: Vào Main >> Settings >> chọn tab Services >> Vào Message font size chọn giá trị nhỏ nhất là 1 >> OK!
Nếu làm vậy rồi mà vẫn chưa ưng thì phải chuyển sang dùng soft khác có cùng chức năng hoặc đợi version tiếp theo thôi! :-?

Chúc vui! :D :D :D

magicQ

vâng, anh nói đúng. em chỉnh cả rồi mà nó vẫn to. chắc chờ version tiếp theo thôi :( :( :((

phanchithuan

IM+v4.23

Phần mềm CHAT trên PPC khá thú vị khác, hỗ trợ WM2002 trở lên.

Phần mềm tại đây
link die rùi , ai có cho em xin lại với , em đang cần lém

LuongQuang

Super V.I.P
Có bản 4.3 sao không dùng lại dùng 4.23 ? :O
Quay lại mấy trang trước có đó hoặc vào DS nhé!

haihvn

Mấy ngày trước dùng VeriChat vẫn chát nhiều nick được. Nay tự nhiên có thông báo " You cannot configure more than one Yahoo account, as multiple login is a Premium Version feature"
Ai biết tư vấn hộ làm sao dùng cho ngon nhé.
Thanks

dng

Nhắc nhở!

Có bản 4.3 sao không dùng lại dùng 4.23 ? :O
Quay lại mấy trang trước có đó hoặc vào DS nhé!

Cho mình xin vừng của 4.3 với!:D

-------------------------
Bài này có thể tính là spam đó nên sẽ không có câu trả lời! X-(

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.