• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

zikzakzik

hjehje, vừa xông xênh bỏ 200k ra mua im+ v6 của 1 bác bán shop => bj h ko biết rớt mạng là j lun, avt load ầm ầm => hôm wa rút ppc ra so với quả BB beejive của ông bạn, ông bạn khóc thét vì beejive ko hỗ trợ load avt cho BB nữa . (e thấy xài beejive trên PPC cũng load avt và ko bị rớt mạng, nhưng tiếc cái bản beta của nó ... xài ngu ko chịu đc :( )
P/s: tr'c đây e xài slick khá ngon, mừh sao cả tuần nay ko login vào server của nó đc (nên mới phải rứt ruột mua key im+), có bác nào bị giống e ko dzy?

vuonganhquyen

Tui cũng đang xài Slick bản mới nhất nè! lỗi tùm lùm luôn khi thì không kết nối với server được, khi thì mới login vào cái thì tự động nhảy ra lun...pó tay.com!

DcKoNhi1987

beejive IM tương lai của chat yaho for ppc chăng

BeejveIM có lẽ cũng khá nổi tiếng việc 8fet yahoo cho BlackBerry và Iphone. H nó ra bản beta cho windows mobile. Cũng là 1 all in one với việc hỗi trợ :AIM®/iChat®/MobileMe®, MSN®/Windows Live®, Yahoo!®, MySpace, GoogleTalk®, ICQ®, & Jabber. Thừa chẳng hết nhi:D.
Trang chủ: http://www.beejive.com/winmo/
Một vài hình ảnh:

Thông tin từ nhà phát hành:
BeejiveIM cho Windows Mobile 6 Proffesional & phiên bản Standard Edition là phiên bản beta vĩnh viễn. Chúng tôi sẽ không được phép sản xuất một phiên bản BeejiveIM cho Windows Mobile 6 và cung cấp các phần mềm. (K hiểu dịch đúng k, nếu đúng thì nó free rồi còn j nhỉ :p)

Làm việc với AIM ® / iChat ® / MobileMe ®, MSN ® / Windows Live ®, Yahoo! ®, MySpace, GoogleTalk ®, ICQ ®, Jabber &.

*Về kết nôi Networking
Sử dụng dạng kết nối hiện tại của bạn:

Không có chi phí tin nhắn SMS.

Đáng tin cậy và hiệu quả mạng:

Được kết nối 24 / 7.

Làm việc với nhiều dịch vụ chat 1 lúc & nhiều tài khoản cho mỗi mạng

Tự động kết nối lại trong trường hợp gián đoạn dịch vụ dữ liệu, bao gồm các cuộc gọi điện thoại.

Hỗ trợ các kết nối WIFI, Gprs, activeSync,...

*Tài khoản và bạn bè
Quản lý danh sách bạn bè của bạn, bao gồm thêm / gỡ bỏ, biệt hiệu, các nhóm, & chặn

Thiết lập tùy chỉnh thông báo trạng thái, invisible ;) thiết lập một trạng thái tự động , thay đổi & kiểm soát sự riêng tư.

hỗ trợ hỗi trợ hiện thị avatar :O AIM ®, Yahoo ®, GTalk ®, MSN ®, Jabber &.

*Chatting
Chuyển tin tức thì nhanh chóng, kể cả nhiều tài khoản

Tùy chỉnh trò chuyện da & biểu tượng cảm xúc. (K nhìu bằng yahoo nhưng đủ để bạn m bít đang vui hay tức giận;;))

Click vào để duyệt, hãy gọi, hoặc gửi email trực tiếp từ màn hình trò chuyện.

( chỉ dành cho bản Professional Edition)

Hỗ trợ Unicode đầy đủ, trò chuyện trong bất cứ ngôn ngữ nào được hỗ trợ bởi điện thoại của bạn.

Lưu lịch sử các tin nhắn: xem hoặc gửi email cho các cuộc trò chuyện trong quá khứ.

*Bảo mật
Hỗi trợ bảo mật 128-bit, hóa mã của tất cả các dữ liệu được truyền đi.

Tất cả các thông tin tài khoản (tên người dùng & mật khẩu) được lưu trữ ở trên điện thoại của bạn, và không được giữ trên máy chủ.

LINKDOWN: http://www.mediafire.com/download.php?mlytyjzz3ij
Phần thư viện hôi trợ: cài đặt trc nếu k thì cài xong thoát beejive vào lại
http://www.mediafire.com/download.php?zykhdwmow5d

Chỉnh sửa cuối:

DcKoNhi1987

Sau khi đã bó tay với IM+, Agile Messenger, Verichat và mới đây nhất thất vọng với slick toàn k đăng nhập dc. Đi tìm con dg mới và jap e nó. Dung thử 1 hôm thấy thật tuyệt với, mún mọi ng dùng thử để ai có thể giúp m hiện avatar icon yahoo k vì hiên tại chẳng biết làm sao để hiện cả.

orange_244

Banned
Bản này chỉ hổ trợ cho wm 6.0-6.1 bạn không để thông tin gì cả dùng cho hệ điều hành nào sao biết được ! Test thử trên 6.5 thì mới biết không hổ trợ tiếc quá :( !

Chỉnh sửa cuối:

nhokan

Mem mới có vài điều mún hỏi bro!!!

Iem la mem mới...mới tập tành sài ppc.....
Do mới sài ko bik nên phanh đại con Mpx300
Thông tin máy như sau
Em nó Sài WM2003SE ( mua cũ nên ko bik đã up chưa)

Vấn đề của iem là: iem mún cài 1 soft chat yahoo nhưng ko bik thằng này chơi dc soft nào
thứ 2 là iem ko bik cài GPRS cho nó sao hết....
Bro nào bik thi` chỉ giùm iem nha'.....
anh nào có thể giúp đở tận tình thi` pm nick yahoo: nhokan_it càng tốt....
Nếu anh nào ở Sg thi` em mời chầu coffee....

QuanDay

các pác sài thêm c ả cái th ằng shmesenger nữa.e thấy thằng này cũng dc đấy mỗi tội là java thôi.nhưng dc cái thằng này xem dc avata fát hiện dc invi ,hoặc các pác sài thằng yamee nữa cũng java.dùng cả em slick và im+ nữa thế là có mấy phần mềm chat.hỏng cái này ta còn cái khác.tha h ồ lựa chọn.các pác nhớ down đúng bản dành cho ppc nhé.chúc vui

CuongSuper

e dùng mấy cái đó lỗi liên tục, chẳng vào đc j cả, em dung vitalk cho lành. lúc nào cũng vào đcj, thấy mấy anh bảo dung chat ola hay hơn mà em chưa cài đc, e tải về là đuôi jad mà ko cài đc vào con exec của em

orange_244

Banned
e dùng mấy cái đó lỗi liên tục, chẳng vào đc j cả, em dung vitalk cho lành. lúc nào cũng vào đcj, thấy mấy anh bảo dung chat ola hay hơn mà em chưa cài đc, e tải về là đuôi jad mà ko cài đc vào con exec của em

đuôi jad đó là PM java bạn phải chạy PM trên java mới được! cài Esmertec jbed là ok!chúc vui:D

zikzakzik

hjehje, e thấy dạo này slick chạy khá ổn rùi đấy các bác ahj, đợt trc' hình như nó bị lỗi server thì phải, còn beejive bản beta chức năng xài ngu ngu, đc cái dung lượng download khá nhẹ cho bác nào chát trên gprs, ghét cái bọn beejive này là nó ko ưu tiên PPC lắm, thỉnh thoảng mấy đứa xài BB vẫn OL như đúng rồi trong khi mih` ngồi cạnh toàn gặp thông báo máy chủ hết slot :(

vobathanh

Mình có một cách để sử dụng IM+ 6.1 gì đó trở lên mình thử rồi cũng sử dụng được đến bây giờ nhưng nó hơi mất công mạo muội hướng dẩn tí cho ai thích sử IM
theo cách mình làm là HR hết máy lại sau đó cứ cài soft mình thích vào bình thường. Nhớ cài thêm cái spb backup khi cài đủ soft rồi thì backup lại sau đó cài IM+ ( CÀI LÊN THẺ ) dỉ nhiên là chỉ dùng được 7 ngày hết 7 ngày mình lại restor lại máy một lần lại sử dụng tiếp nhưng lần restor không cần cài nửa mà cứ chọt thẳng vào IM+ đã cài trước đây trên thẻ là try tiếp 7 ngày

orange_244

Banned
Mình có một cách để sử dụng IM+ 6.1 gì đó trở lên mình thử rồi cũng sử dụng được đến bây giờ nhưng nó hơi mất công mạo muội hướng dẩn tí cho ai thích sử IM
theo cách mình làm là HR hết máy lại sau đó cứ cài soft mình thích vào bình thường. Nhớ cài thêm cái spb backup khi cài đủ soft rồi thì backup lại sau đó cài IM+ ( CÀI LÊN THẺ ) dỉ nhiên là chỉ dùng được 7 ngày hết 7 ngày mình lại restor lại máy một lần lại sử dụng tiếp nhưng lần restor không cần cài nửa mà cứ chọt thẳng vào IM+ đã cài trước đây trên thẻ là try tiếp 7 ngày

ặc! một lần xài IM mà cực khổ vậy ta! HR để xài IM .Một tháng sau cái PPC trở thành đồ ve chai thôi!:D

bitit

mình đang xài beejive. đúng là hồi trước ngu ngu thật. nhưng sao bữa nay mình thấy xài ngon lành và nhanh nữa. cũng chưa có j bât tiện lắm. thua im một chút xíu thôi. mà ai bảo là không xài được trên wm6.5. mình cũng nghi ngờ nên tải về xài. chừ chat ngon lành trên máy. tốc độ chat thì nhanh. nhưng mỗi tội mỗi lúc có ai đó online thì phải 30s sau nó mới hiện lên. hoặc người đó chat với mình. nó mới hiện. chỉ có cái đó làm mình thấy hơi khó chịu thôi. còn lại mình đang hài lòng với beejive. free nữa chơ! đã

cái này không có chức năng send file như thằng slick nhẻy?
Mình thì mình đang dùng Beejive, Fring, Slick, Fring . Sử dụng 4 trong 1 luôn, thích vô cái nào thì vô :)

Kentl

Mình cũng xin giới thiệu với các bạn thêm 1 phần mềm chat khác là ebuddy , hỗ trợ MSN, Yahoo!, AIM, ICQ, Google Talk , Facebook :D Có thể hiển thị ava , và gởi hình , đặc biệt là hình chụp từ chính camera của ppc :D
Hỗ trợ hàu hét các loại ppc : HTC , O2 ...
Để download các bạn làm theo hướng dẫn ở đây : http://www.ebuddy.com/mobilebeta/download.php
Nếu tháy hay , nhớ động viên mình = nút đo đỏ dưới bài nha =))

hoanganht

Mọi người lo xa quá.Theo mình trong máy lúc nào cũng có sãn vitalk và ola.:(
Vì thường ko vào đc cái này thì vào đc cái kia.Ola cũng đã tương đối ổn định.Cả 2 trình chát này lại rẻ nữa.Cài thêm slick và Beejive nữa đề phòng thôi .Vì mình cũng hay dùng yahoo.:):)

AnhTu

Super V.I.P
JiveTalk mobile messenger alpha 0.5.1.7 - Phần mềm chat yahoo mới!

JiveTalk mobile messenger alpha 0.5.1.7 - Phần mềm chat yahoo mới!

Chỉ hỗ trợ cho Pocket PC sử dụng WM6.x

Thông tin:
This version of JiveTalk is free to use while it's in the alpha & beta stages. This build only supports Pocket PCs with Windows Mobile 6.x Professional Edition. If your device does not have Windows Mobile 6.x Professional then this build will not work.
Phần mềm chat JiveTalk ở phiên bản này là phiên bản miễn phí trong dạng Alpha & beta. Bản build này chỉ hỗ trợ cho Pocket PC sử dụng WM6.x. Nếu máy của bạn không có WM6, thì chỉ được ngồi nhìn :D

Sử dụng tính năng cảm ứng để vuốt duyệt danh sách list bạn bè.
Hiện tại phần mềm chat của Pocket PC như IM+ hiện không sử dụng trơn tru, và Jivetalk đang là lựa chọn số 1 của mình dành cho iPhone & PocketPC
Tạm thời tính năng Preference chưa sử dụng được, nhấn vào đó, các bạn có thể chọt reset máy của mình lại :D khuyến cáo đặc biệt
Nếu cảm thấy bài viết hay, có thể thanks mình hehe.

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.