• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ CHAT TRÊN PPC

Bạn thấy phần mềm chat Yahoo nào hữu dụng?

• IM Plus

Votes: 1,023 73.5%
  • Agile Messenger

Votes: 281 20.2%
  • Verichat

Votes: 51 3.7%
  • Sqij - Messengers

Votes: 10 0.7%
  • imov Messenge

Votes: 10 0.7%
  • inlux Messenger

Votes: 16 1.2%

• Total voters
    1,391
Status
Không mở trả lời sau này.

0942555696

Anh ơi em dùng O2 Mini chạy wm6.1 tại sao cài vào k xài dc vậy, nó bảo là k load dc file startup hay j đó, em khởi động lại mà vẫn k dùng đc. Em cài cả lên Device và storage đều k chạy đc ạ. Các anh chỉ em cách cài với

LuongQuang

Super V.I.P
JiveTalk là tiền thân của BeejiveIM! ;;)

Soft mà AnhTu đưa là JiveTalk còn soft mà DHD194 nói đến là Beejive :))

Các vấn đề về report lỗi của phần mềm này cũng đã bàn đến trong 4rum của hãng, cũng như vấn đề mà DHD194 muốn đề cập?!
http://www.beejive.com/support/forum/viewtopic.php?f=3&t=15

Đợi chủ topic comment lại rồi sẽ chuyển vào topic chat đã có! ;)

AnhTu

Super V.I.P
AnhTu thân mến. không biết bạn lấy phần mềm "mới" này từ đâu, nhưng rất tiếc mình báo cho bạn tin buồn. fần mềm này đã củ và có từ rất lâu rồi. phiên bản mới nhất của nó là 0.9.x.x. và hiện nay nhà phát triển đang ngừng fát triển fần mềm này. bạn có thể vào google và search để đưa link cho các bạn phiên bản mới.
phần mềm kèm yêu cầu:
.NET CF 3.5
SQL 3.0
các bạn nào cài mà không dùng được là do bộ cài SQL bị lỗi. các bạn tự xả nén file cab của sql. đặt lại đúng tên của nó. copy vào /windows.
mặc định sẽ cài 4 file, nhưng mới cài được 2file thì nó ko cài nữa - do các cooker rom của bạn vô tình đặt readonly 1 số file hệ thống trong rom. các bạn nếu vẫn ko làm đc, pm cho mình!
Chuyện "mới" hay "cũ" tôi không cần quan tâm, tôi chỉ post lên cho ai cần dùng, nếu đối với người khác cảm thấy "mới" thì nó là "mới", nó "cũ" thì cho là nó "cũ", bạn post bài theo tuỳ hứng, nên việc người khác post bài thì tự cảm thấy mình "luôn mới" à?
Bản này theo tôi ai cũng có thể sử dụng được, không nhất thiết phải cài. Nhưng lỡ sau này Beejive bắt đóng phí thì sao?

tienthaibinh

mấy anh ơi em dùng wm 2003 mà không biết fần
mềm chat nào dung tốt ...trước em dùng IMPlus nhưng tư nhiên sao ko đăng nhập được fiền mấy anh jup em với..thank...
Posted via Mobile Device

H

Hepac

Guest
Câc bác giúp em cài phần mềm BeeJive, dạo này hay phải đi công tác nên ko chat được.

tuanquynh8083

Active Member
mình đã thử theo cách của bác DHĐ14 thấy ok cho đến thời điểm này.còn lỗi gì sẽ thông báo cho các bác biết sau.:)):)):)))

tuanquynh8083

Active Member
đến hôm nay vào bằng beejive thì vẫn báo lỗi .net 3.5 và sql không hiểu sao nữa?mặc dù thử kễt nối với nick đăng nhập khác nhưng kết quả thì vẫn báo lỗi đó.

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
ko thể active à.ưh để tối mình sent thử file active cho bạn. nếu vẫn ko đc thì pó tay thật zòi

Đã phục hồi bài viết cho bác! Chắc thấy từ nhạy cảm và không để ý hết vấn đề đang thảo luận nên bác :-??

0988456766

Well-Known Member
DHD ui, bớt nóng nhem!
Cho mình hỏi, mình đang dùng Vitalk để chat trên PPC! Bạn dùng Beejive cho mình ý kiến với! So với Vitalk thì Beejive có hơn ko? Cái Vitalk đăng nhập lâu quá, lại ko để Available đc!
Thanks.

LuongQuang

Super V.I.P
sax! Nguyên một topic spam! làm vậy xấu topic! khó theo giỏi

Vừa ấn thank bác rồi!

May quá có bác nhận ra điều đó! Hi vọng bác cũng không spam vì nó đã chấm dứt rồi! >:)

Các bài không hợp lệ sẽ del theo qui định của diễn đàn!

chaopac

bác DHD ơi, hiện em đang sài Beejive trên Touch Pro rất ngon (lúc trước em kô sài đc nó cứ kêu lỗi, nhưng đúng như lời bác nói, em clean hết mấy cái group có TV thế là vi vu, thanks bác :D), đặc biệt giao diện đẹp, sài ngón tay ấn đã quá :D, nó load cũng khá nhanh, đặc biệt có hiện avatar (mấy cái này ai cũng biết hết rồi) nhưng sao cái Beejive cài trên màn hình VGA của con máy em mấy cái icon nó nhỏ quá vậy trời, kô thấy đc avatar lun (có chút xíu àh), ai có gặp vấn đề này chưa, giúp mình giải quyết với (theo mình nghĩ thì chắc Beejive chỉ hỗ trợ QVGA thì phải :-?)

huy120

Banned
cảnh báo cho mọi người nhé!Xài Beejive bàng sóng rprs của mạng vinaphone tốm tinenf kinh khủng! vào 1 cái thoát ra bay mất 1200d chát nguyên nữa tiếng hết 2100d với giá đó thì chát ở quán nét cho sướng!

h2t72

Banned
tất nhiên là tốn nhiều thế rồi. nếu list bạn có tới mấy trăm cái nick hoặc load avatar lấy j không tốn. bác DHD đã dặn là nên xài bản 0.5.1.7 cho đở tốn rồi mà. Mình chat cả ngày load avatar nhiều nhất cũng tới 3-5k một ngày. GPRS mobifone

hungphilong

Slick v0.52

Phần mềm chat hỗ trợ các giao thức ICQ, Yahoo, AIM, MSN, Google Talk, Jabbe và các dịch vụ gửi nhận file, mặt cười...

sieungoc

tất nhiên là tốn nhiều thế rồi. nếu list bạn có tới mấy trăm cái nick hoặc load avatar lấy j không tốn. bác DHD đã dặn là nên xài bản 0.5.1.7 cho đở tốn rồi mà. Mình chat cả ngày load avatar nhiều nhất cũng tới 3-5k một ngày. GPRS mobifone
tớ cài bản này vào O2 iis thì toàn báo lỗi"cannot be opened"các bác giải thích giúp em vơi.
em cài vào bộ nhớ của máy

chaopac

bác DHD ơi, hiện em đang sài Beejive trên Touch Pro rất ngon (lúc trước em kô sài đc nó cứ kêu lỗi, nhưng đúng như lời bác nói, em clean hết mấy cái group có TV thế là vi vu, thanks bác :D), đặc biệt giao diện đẹp, sài ngón tay ấn đã quá :D, nó load cũng khá nhanh, đặc biệt có hiện avatar (mấy cái này ai cũng biết hết rồi) nhưng sao cái Beejive cài trên màn hình VGA của con máy em mấy cái icon nó nhỏ quá vậy trời, kô thấy đc avatar lun (có chút xíu àh), ai có gặp vấn đề này chưa, giúp mình giải quyết với (theo mình nghĩ thì chắc Beejive chỉ hỗ trợ QVGA thì phải :-?)

kô ai giúp mình sao :D:D;;):-??

Status
Không mở trả lời sau này.