• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

NguyenTu

Super V.I.P
Diamond Opera v9.5 Build 1522 Upgrade Available

Replace the existing Opera9.exe with the new one.

Download ở đây:

Opera v9.5 Build 1522 QVGA
http://www.uploadjockey.com/download/7353129/opera_v9.5_qvga_build_1522__wwe.cab

Opera v9.5 Build 1522 VGA
http://www.uploadjockey.com/download/927712/opera_v9.5_vga_build_1522__wwe.cab

Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
opera 9.51 build 1718 (latest)

opera 9.51 build 1718 (latest)

Hãng opera lại ra lò phiên bản mới dùng cho PPC opera 9.51 build 1718, hỗ trợ các loại màn hình

>>>DOWNLOAD<<<

vinhtq272

Chào các bác,

Tôi mới có một chú O2 orbit 2 chạy WM6 và đã thử cài trình duyệt opera mobile for smartphone version 8.65. Trong quá trình setup hoàn toàn không có vấn đề gì bất thường nhưng hễ tôi khởi động trình duyệt opera thì y như rằng màn hình hoàn toàn không phản ứng khi tôi dùng stylus ấn vào các links ở trong trang web đó. Nói cách khác tôi chỉ có thể thoát khỏi cửa sổ opera chứ không thể làm gì khác được. Tất nhiên sau khi thoát khỏi môi trường của opera thì lại hoạt động như bình thường.
Không biết đã có bác nào gặp phải trường hợp này chưa và đã có giải pháp xử lý như thế nào?
Cảm ơn các bác giúp đỡ!
PS: Tôi đã thử cài trên máy và cả trên thẻ nhớ nhưng kết quả là như nhau. :(

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Chào các bác,

Tôi mới có một chú O2 orbit 2 chạy WM6 và đã thử cài trình duyệt opera mobile for smartphone version 8.65. Trong quá trình setup hoàn toàn không có vấn đề gì bất thường nhưng hễ tôi khởi động trình duyệt opera thì y như rằng màn hình hoàn toàn không phản ứng khi tôi dùng stylus ấn vào các links ở trong trang web đó. Nói cách khác tôi chỉ có thể thoát khỏi cửa sổ opera chứ không thể làm gì khác được. Tất nhiên sau khi thoát khỏi môi trường của opera thì lại hoạt động như bình thường.
Không biết đã có bác nào gặp phải trường hợp này chưa và đã có giải pháp xử lý như thế nào?
Cảm ơn các bác giúp đỡ!
PS: Tôi đã thử cài trên máy và cả trên thẻ nhớ nhưng kết quả là như nhau. :(

Xem lại có hỗ trợ màn hình của bạn không vì bản này có 2 loại QVGA và VGA đó bạn!!!

vinhtq272

Xem lại có hỗ trợ màn hình của bạn không vì bản này có 2 loại QVGA và VGA đó bạn!!!

Cảm ơn bạn ChuHuyHoan! Máy của tôi màn hình là QVGA nhưng tôi xem trên website của opera thì trong mục download version 8.65 không thấy nói đến 2 loại trên. Không hiểu tôi có thể load bản dành riêng cho QVGA ở đâu? Mong các bạn giúp đỡ. Tôi xin cảm ơn!

letoan_ct

Cái này hay wa'

Wi-Fi.Companion.v2.9.3

Phần mềm hỗ trợ kết nối Wifi khá chuyên nghiệp, giúp bạn đến với thế giới internet nhanh hơn qua wifi.

Phần mềm tại đây
Mà nó có dùng cho WM3 hông dị sư huynh? Nếu có thì tuyệt ví mình cũng muốn xài

letoan_ct

Netfron 3.1 + java machine

đây là bộ 2 trong 1,khi cài netfront thì bạn cũng đã kèm theo chuong trình chạy và install java cho máy ppc

(giao diện duyệt web thì ko khác gì IE plus 2.1 hay opera nên e khỏi đưa hình ảnh)

link down load : http://www.4shared.com/file/6028057/145f1074/NetFront_v31_serial.html

Ủa bạn ơi cái Netfront dùng làm gì trong ppc dị? mà nó có dùng cho WM3 hông dạ bạn, mà link của nó mình dow không được bạn ơi!

doibung0

Ủa bạn ơi cái Netfront dùng làm gì trong ppc dị? mà nó có dùng cho WM3 hông dạ bạn, mà link của nó mình dow không được bạn ơi!

Cái đó duyệt web qua java, mà link vẫn ổn, có điều không dẫn đến một file down mà là một list các file tương tự đã được upload lên internet của thằng netfront. Bạn chọn một file bất kỳ để down nhé, nên down filw cab chạy thẳng từ ppc khỏi cần thông qua activesync với PC.

Thân!

NguyenTu

Super V.I.P
Chỉnh sửa cuối:

NguyenTu

Super V.I.P
Skyfire Beta2

Một trình duyệt web cho PPC mới, mang lại cho nguời dùng phing cách mới