• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

O2xdaIIs

Mình cũng từng bị tình trạng y như bạn, mỗi lần mở nó load chậm kinh khủng, lúc đầu mình nghĩ là do cài trên thẻ nhớ nên chuyển qua cài trên máy nhưng không ăn thua. Theo ý kiến riêng của mình thì bạn nên xài trình duyệt Pocket IE của máy kết hợp với PIEPlus 2.2 là ok nhất, nó đâu có thua gì Minimo. Thân !

tanlinhub

Super V.I.P
Maximus Web Browser 6

Maximus Web Browser

Trình duyệt web khá hay, yêu cầu NETCF2.0 (đã tích hợp trong phần mềm, nếu PPC của bạn đã cài thư viện này thì bỏ chọn). Hỗ trợ HĐH WM 2003 trở lên.

web.bmp

Soft tại đây

giacomini

Soft này nó có hổ trợ JavaCrip không vậy bạn? Vì mình xài IE+pep không thấy hổ trợ -> 1 số trang web không sử dụng được

NguyenDucDung

Mình thấy ở forum khác giới thiệu bản Opera 8.6 Update 2 ko biêt có phải ko, mọi người ai test thử nhé, mình thì chắc chắn rồi :D nhưng mà bây giờ ko đc

Features:
* Small Screen rendering
* Tabbed browsing
* Zoom
* Download
* Navigation and history
* Bookmarks
* Landscape/Portrait Mode
* Full screen/ Fit to screen
* Pop-up handler
* Pad-lock icon on secure sites
* User preferences
* Context menu
* Web address auto complete
* Change encoding
* Single column display

Download

Mã:
http://rapidshare.com/files/8229926/Opera_Wm5_U2.rar
Trong đó bao gồm cả file CR cài xong và copy file Opera.dll đè lên là OK

tanlinhub

Super V.I.P
Opera 8.6 Update 2

Opera 8.6 Update 2

Trình duyệt web Opera phiên bản update mới. Tải file patch đính kèm và thao tác như cũ.

opera.bmp
opera1.bmp

Opera dành cho các HĐH tại đây

cakiem87

Opera 8.6 Update 2

Trình duyệt web Opera phiên bản update mới. Tải file patch đính kèm và thao tác như cũ.
có bác nào bị như em không nhỉ , vừa opera part II vào thì không vào được mạng , mở IE len cũng không vào được , bó tay ~~

victory132669

cho mình hỏi với!
mình dùng ie (wifi) để đang ký thành viên trên một diễn đàn khi ảnh Security Code Confirmation không hiện lên codebit là lỗi cái gì nhỉ? có phải lỗi trình duyệt k vậy?
thanks!

bbcat

các pác cho em hỏi 1 chút : có ai đã từng xài minimo chưa ? Tại sao em ko chạy được trình duyệt này vậy ? [ mỗi lần chạy thi rất lâu sau đó nó mới hiện lên , lại hay treo máy nữa }

em có thử xài minimo rồi, chậm và tệ hơn Opera rất nhiều. Em thì không bị treo nhưng duyệt web khó lắm nên không xài nữa.
À các anh cho em hỏi, nếu mình chỉ muốn đọc text, không muốn load hình ảnh chỉ chọn ở đâu? Em xài Opera

nhikita12

em có thử xài minimo rồi, chậm và tệ hơn Opera rất nhiều. Em thì không bị treo nhưng duyệt web khó lắm nên không xài nữa.
À các anh cho em hỏi, nếu mình chỉ muốn đọc text, không muốn load hình ảnh chỉ chọn ở đâu? Em xài Opera

bạn vào menu >display >tháo dấu ở load images là đc.

PhamQuang

Manager
Opera 8.6 Update 2 - MTK​

Dùng Patch cũng tốt, tuy nhiên đôi khi không tiện lắm.

Dưới đây là Máy tạo khóa đăng ký sản phẩm này theo Device ID.
MTK hoạt động trên PC.

Đưa kèm dưới đây, các bạn dùng thử nhé.

web.bmp

tizzi

Opera v8.60 u2 !!!!

Xin chào anh em trong diễn đàn, mình xin gửi tới anh em phiên bản Opera mới nhất dùng cho Pocket PC WM5. Tất nhiên là có cái ..... đi kèm.

Enjoy!!!;;)

PS: Minh không thể up file cả file lên được do bị hạn chế dung lượng, nên các anh em có thể vao trang sau để tải phần mềm về:

http://www.opera.com/docs/changelogs/pocketpc/860/
Còn cái cần thiết nhất cho các anh em thì mình xin gửi đính kèm.:D

atomcuibap

công nhận em dùng thằng Opera này rất nhanh và ổn định chứ dùng IE có sẳn trong hệ điều hành thấy chán quá!!! đội ơn các bạn nhé!!!!

haitruongls

ftxPBrowser for PocketPC
chương trình giúp vào nét miễn phí dung lượng cực nhỏ chỉ gồm một file chạy duy nhất và đặc biệt không cần cài đặt,chép vào thẻ và sử dụng
Ưu điểm:-hỗ trợ nhiều tap cùng lúc
-hoạt động độc lập với IE mặc định (dựa trên nền IE)
-sử dụng ít tài nguyên hệ thống
-tốc độ lướt webs khá nhanh
-giao dien đep và có hình "E" be chay khi vào webs
Khuyết: -khi vào "Favorites" thì cứ treo ở đó
-đánh địa chỉ thì tự chuyển qua 1 tap mới (thật phiền)
-khi đang truy cập thì không thể dừng lại được mà phải tải hết trang

htcmaster

Cho Em hỏi có thể Duyệt Web qua Blutooth với computer kết nối ADSL ko ah
Nếu có thì dùng phần mềm nào ... ah Cho Em link với

tanlinhub

Super V.I.P
Cho Em hỏi có thể Duyệt Web qua Blutooth với computer kết nối ADSL ko ah
Nếu có thì dùng phần mềm nào ... ah Cho Em link với

Duyệt web vô tư, miễn là PPC sync được với PC bằng Microsoft Active Sync (qua bluetooth). Ngoài ra, chẳng cần phần mềm nào cả, nếu bạn không muốn thay thế IE default của WM. Chúc vui

dungtv0503k

Duyệt web vô tư, miễn là PPC sync được với PC bằng Microsoft Active Sync (qua bluetooth). Ngoài ra, chẳng cần phần mềm nào cả, nếu bạn không muốn thay thế IE default của WM. Chúc vui

ô tiện thể bac cho e hỏi luôn,e k thể sys bằng bluetooth đc là sao bac?mong các bac giúp đỡ,e dùng o2 mini,e đang rất cần sys băng bluetooth để vào mạng :-D

phamthaitl

bạn cài activesync 4.2 trở lên và ở win 2005 phải cài thêm cái này.HELMI_BA_WM5_BT1.7_TEST.thì mới đồng bộ được.

tanlinhub

Super V.I.P
ô tiện thể bac cho e hỏi luôn,e k thể sys bằng bluetooth đc là sao bac?mong các bac giúp đỡ,e dùng o2 mini,e đang rất cần sys băng bluetooth để vào mạng :-D

Đại khái thế này: Dùng bluetool kết nối với máy PPC nó sẽ nhận PPC với Passkey. Click bluetooth trong control panel PC, trong cửa sổ bluetooth, chon tab Options dánh dấu vào turn discovery on. Lúc ấy, PCC sẽ được kết nối với PC thôi

Bạn theo link sau để tìm hiểu kỹ hơn nhé.
http://www.pdaviet.net/forumdisplay.php?f=38

Chỉnh sửa cuối:

ntherol

Minimo 0.016

Phần mềm duyệt web cho PPC được phát triển dựa theo kỹ thuật của Mozilla về phần mềm duyệt web, có thể nói phần mềm này rất thân thiện đối với những ai sử dụng Mozilla Firefox, có thể mở trang dạng Tab và hỗ trợ các dạng đuôi file khác nhau.

Phần mềm tương thích với Wm2003/SE và WM5

Software có thể

Bạn ơi, click vào link down, nhưng Username & Pass is required! Bạn cho mình xin user & pass! Cảm ơn nhiều nhiều!

hsoncd

Các bác cho em hỏi có phần mềm duyệt web nào giống như Firefox 2.0 hay Opera trên PC không, nó có thể lưu những gì hiện tại ở phiên làm việc trước???