• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

Bản mới này đã xem phim YouTube trực tiếp luôn được rồi !
Bản beta trước cũng đã xem được rồi mà bạn, bản beta mới này có lẽ chỉ khác với bản cũ ở cái thời hạn trial thôi, ngoài ra ko thấy có gì mới cả, chức năng duyệt web qua proxy đang mong đợi vẫn ko thấy xuất hiện, chắc là chỉ có khi ra bản chính thức thôi!

Chỉnh sửa cuối:

shpy

ko hiểu sao phiên bản beta 8.65 trước mình xem web có flash thường không được cũng không được huống chi flv. Còn bây giờ thì lại được. Mà cũng install chỉ 1 file flash player giống nhau thôi ! Chỉ khác file opera beta này !!

Nemmatlanh

ko hiểu sao phiên bản beta 8.65 trước mình xem web có flash thường không được cũng không được huống chi flv. Còn bây giờ thì lại được. Mà cũng install chỉ 1 file flash player giống nhau thôi ! Chỉ khác file opera beta này !!

Thì chắc là bản Beta này Fix thêm lỗi đó cho bạn :D.Nhưng mình dùng Opera không hiểu sao vẫn không thể đánh được chữ kiểu telex.Cứ gõ 2 chữ giống nhau thì nó nhảy chữ loạn hết cả.Nhưng khi dùng IE mặc định của PPC thì đánh ngon lành.Ai bị vậy không?

doibung0

Mình cũng dùng bản beta, giống như nemmatlanh nói, mình không thể gõ được chử Tiếng Việt kiểu telex! Nó thường tự tạo ra khoảng trồng giữa các từ và thông thường thì các chữ không thẳng hàng, nó "leo núi" giống như trẻ con tập viết chử ấy! :D

doibung0

Các bạn cho mình hỏi! Mình chưa bao giờ tự uprom! :D Nhát gan là lý do chính! Giả sử mình đủ can đảm để uprom đi nhé! Lên WM6.0. Vậy bản Opera mới nhất hoăc bản beta 8.65 có thể sử dụng với WM6 không???
Xin lỗi mod mình hỏi về opera chứ không phải uprom đâu nhé, đừng xóa tội nghiệp! :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn cho mình hỏi! Mình chưa bao giờ tự uprom! :D Nhát gan là lý do chính! Giả sử mình đủ can đảm để uprom đi nhé! Lên WM6.0. Vậy bản Opera mới nhất hoăc bản beta 8.65 có thể sử dụng với WM6 không???
Xin lỗi mod mình hỏi về opera chứ không phải uprom đâu nhé, đừng xóa tội nghiệp! :D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

Chạy tốt bạn ạ. Bạn cứ up rom lên 06 đi bản này không quá kén dùng soft đâu hầu hết các soft dùng cho 05 thì 06 đều dùng được bạn ạ. Thân!!!!

doibung0

Các bạn! Bản opera 8.65 beta hình như nó không nhận bàn phím cứng của T-Mobile Pro! Nó tự động chuyển phím z thành y, y thành z, và không dùng được phím FN. Có bạn nào chỉnh lại được không, mình dùng bản opera trước đâu có bị như vậy! Dùng bàn phím ngược kiểu Đức cũng quen rồi, bây giờ lại phải đổi lại, hơi khó chịu! ah! Máy mình là WM6!
:)Lại một lần nữa thưa các Mod! Em hỏi về opera! hehehe:D:D:D Đừng xóa tội nghiệp! Thanks nhiều!

rockone1909

máy bạn bị lỗi bàn phím, sửa reg là xong, bạn tìm trong mục up lên rom 6.0 nhá, có nhiều người bị và dã sửa đuowcj rồi đấy

sweetboy02125

Co' browser nào support cho Java applets không các bạn? Mi`nh dùng IE va Opera 8.65 cũng hogn work. Ví du. muon chat o Vietfun. Or coi phim o You tube thì cầ browser na`o? Thanks all

Thu? rồ củng hổng dược Opera 8.65. Co' browser nào support cho Java applets không các bạn? Mi`nh dùng IE va Opera 8.65 cũng hogn work. Ví du. muon chat o Vietfun. Or coi phim o You tube thì cầ browser na`o?
Chat ở vietfun thì mình ko rành lắm, còn coi film trên youtube thì bạn dùng Opera 8.65 nhé, nó coi được đấy, hoặc là dùng TCPMP rồi cài plugin vào (qua đây tham khảo thêm)!

Chỉnh sửa cuối:

sweetboy02125

Chat ở vietfun thì mình ko rành lắm, còn coi film trên youtube thì bạn dùng Opera 8.65 nhé, nó coi được đấy, hoặc là dùng TCPMP rồi cài plugin vào (qua đây tham khảo thêm)!

Thanks Mod. Opera 8.65 itself cugn khôgn coi duo.c youtube, nhugn sau khi dowload flash palyer for ppc thi Opera coi duoc roi. Nhugn con cai Java Applets thi thua. Vi du muon chat or chơi chess online thi` thua luon/ Co cach nao khong?:-/

Đề nghị đánh tiếng Việt không bài viết sẽ bị DEL!

Last edited by a moderator:

tuanh0901

HỎI VỀ VẤN ĐỀ LƯỚT WEB

MÌNH ĐANG XÀI CON O2_XDA_ATOM WCE2005, SAO MÌNH VÀO WEB CÓ 1 SỐ MỤC NHỎ TRONG TRANG WEB MÌNH KO VÀO DƯỢC. VD NHƯ VÀO TRANG WWW.VOLAM.COM.VN CÓ NHỮNG MUC THÔNG TIN CẦN BIẾT, MÌNH CLICK VÀO NÓ KO MỞ ĐƯỢC, HOẠC VÀO TRANG TUỔI TRẺ PHẦN MEDIA ONLINE CHỌN NGHE NHẠC THEO TÊN BÀI HÁT, NÓ HIỆN LÍT BÀI HÁT NHƯNG CLICK VÀO CŨNG KO ĐƯỢC.:(:)(:)((

ANH EM NÀO BIẾT CÁCH XÀI LÀM ON CHỈ DÙM, CÓ CẦN CÀI THÊM CHƯƠNG TRÌNH NÀO KO ?????

CÁM ƠN RẤT NHIỀU.

Đã có topic riêng về Các phần mềm hỗ trợ lướt Net cho PPC sao bạn ko post vào đó mà lại lập topic mới như vầy bạn nhỉ? Làm vậy là phạm qui, vì bạn là thành viên mới nên mình mới di chuyển, lần sau là del luôn chứ ko di chuyển nữa! Rút kinh nghiệm bạn nhé!

vhquangduc

Bạn có thể theo link sau để tải Opera nhé, sau đó dùng patch dưới đây để sử dụng (cài đặt opera xong, coppy file opera.dll ra PC, dùng patch và dẫn tới file này. Sau đó coppy file này trở lại vào PPC là OK)
http://www.opera.com/docs/changelogs/pocketpc/860/[/QUOT

Mình đã cài Opera xong rồi, mà tìm hoài không thấy file opera.dll đâu cả. Chỉ có file xlmpart.dll & zip.dll thôi. Bạn có thể hướng dẫn thêm được không, mình đã tìm trên bộ nhớ của máy & thẻ rồi mà vẫn không thấy.

Bạn có thể theo link sau để tải Opera nhé, sau đó dùng patch dưới đây để sử dụng (cài đặt opera xong, coppy file opera.dll ra PC, dùng patch và dẫn tới file này. Sau đó coppy file này trở lại vào PPC là OK)
http://www.opera.com/docs/changelogs/pocketpc/860/[/QUOT

Mình đã cài Opera xong rồi, mà tìm hoài không thấy file opera.dll đâu cả. Chỉ có file xlmpart.dll & zip.dll thôi. Bạn có thể hướng dẫn thêm được không, mình đã tìm trên bộ nhớ của máy & thẻ rồi mà vẫn không thấy.
Bạn vào đây tải bản Opera mới nhất (8.65) về dùng nhé, bản beta ko cần phải đăng kí!

vhquangduc

Mình đã cài font tiếng việt. Duyệt web bằng IE, tiếng Việt hiển thị đầy đủ, rõ ràng. Đọc ebook cũng ok. Nhưng ko hiểu sao duyệt web bằng opera thi ko hiển thị được tiếng Việt nhỉ. Bạn nào biết Opera cần những font gì để hiện thị tiếng Việt bình thường thì chỉ mình với

Bạn vào Menu\Display\Encoding\Unicode\UTF-8 là OK ngay. Thân

Bạn vào đây tải bản Opera mới nhất (8.65) về dùng nhé, bản beta ko cần phải đăng kí!

Cảm ơn bạn, mình cũng đang dùng bản này. Nhưng chỉ dùng được đến 01/10 thôi

Cảm ơn bạn, mình cũng đang dùng bản này. Nhưng chỉ dùng được đến 01/10 thôi
Nếu bạn muốn dùng lâu dài thì có thể dùng bản 8.60u2, nó có sẵn trong topic này, bạn chịu khó tìm nhé! NHưng từ đây tới tháng 10 còn hơn 3 tháng, khi đến hạn chắc chắn sẽ có bản beta tiếp theo (hoặc ra luôn bản chính thức), bạn ko phải lo đâu!

tuanh0901

bạn oi mình đã cài bản Opera 8.60u2 patch roi và chép vào lại PPC thì nó ko chạy được. bạn làm ơn chỉ dùm

doibung0

Mình nghe các bạn nói là Opera 8.65 beta có thể xem youtube được nên mình thử, mình vào search box đánh từ khóa cần tìm rồi bấm search, nhưng lần nào cũng vậy, nó treo máy. Download cũng vậy! Mình save vào Main thì OK nhưng save vào Storage Card thì cũng lại treo máy nốt! Có bạn nào bị vậy không!

Thân! :)