• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỖ TRỢ LƯỚT NET CHO PPC

binhhdda

Mình đã hỏi bác phụ trách máy tính nhưng bác ấy cũng không biết về Wifi nên mua thiết bị về hơn 2 tháng mới cài được cho mấy cái PC thôi. Mình cũng không biết gì về máy tính cả. Mong giúp với!

NguyenDucDung

thế này mà ko vào đc net à??
có packets received rồi mà :O
bạn vào net bằng cái nào opera hay IE?? nếu dùng opera thử xem cái proxy...
hoăc cùng lắm thì...thử HR xem....
nếu mà làm rồi vấn ko đc thì... hết cách :|
mình cũng hay dùng wifi để vào net, nhưng mà chưa bao giờ gặp trường hợp này, nếu nó đã hiện địa chỉ IP (như của bạn là 10.0.0.5) thì vào đc ngay

P

PPB

Guest
Opera 8.65

Opera v8.65
Yêu cầu: WM2003 và WM5

Các tính năng mới:
* Grab and Scroll (PocketPC only)
* Web search in addressbar
* Save image
* Copy text
* Send link as e-mail, sms, and mms
* Import IE bookmarks
* Languages
* Support for Macromedia Flash Player 7 for Pocket PCs
* FlashLite 2.1

Các tính năng vốn có:
* Multiple Windows
* Tabbed browsing (Pocket PC only)
* Zoom
* Download
* Navigation and history
* Bookmarks
* Landscape/Portrait Mode
* Pop-up handler
* Pad-lock icon on secure sites
* User preferences
* Context menu
* Web address auto complete
* Change encoding
* Desktop mode and Fit to Screen
* Plugin API (Netscape)

Hỗ trợ hiển thị tiếng Việt tốt (máy đã có cài font tiếng Việt)

Chạy không yêu cầu key.

Tải về tại: http://rapidshare.com/files/20368861/Opera_v8.65.rar

Pass theo thông lệ của diễn đàn.

Last edited by a moderator:

binhhdda

thế này mà ko vào đc net à??
có packets received rồi mà :O
bạn vào net bằng cái nào opera hay IE?? nếu dùng opera thử xem cái proxy...
hoăc cùng lắm thì...thử HR xem....
nếu mà làm rồi vấn ko đc thì... hết cách :|
mình cũng hay dùng wifi để vào net, nhưng mà chưa bao giờ gặp trường hợp này, nếu nó đã hiện địa chỉ IP (như của bạn là 10.0.0.5) thì vào đc ngay

Mình dùng cả Opera lẫn cả hard reset rồi mà không được. Có cái là IP 10.0.0.5 đã được gán cho 1 PC trong mạng LAN của công ty mình rồi.

toanbui

Mình cũng gặp tình trạng tương tự với bạn binhhđa vậy, Atom exec của mình xài wifi ở cafe va ở nhà đều được nhưng khi vào cơ quan nó vẫn báo kết nối nhưng không thể vào internet được. Máy tính ở cơ quan mình khi kết nối với wifi IP address đều ở chế độ automatically hết nhưng khi duyệt web thì phải vào tool\internet option\connections\lan settings phải đánh vào dòng proxy: 172.22.1.4 port 8080 thì mới duyệt web được. Còn ở PPC mình đang xài IE không biết nhập dòng proxy 172.22.1.4 port 8080 ở đâu? Mong các bạn chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều!!!

SoFasttt

Mình cũng gặp tình trạng tương tự với bạn binhhđa vậy, Atom exec của mình xài wifi ở cafe va ở nhà đều được nhưng khi vào cơ quan nó vẫn báo kết nối nhưng không thể vào internet được. Máy tính ở cơ quan mình khi kết nối với wifi IP address đều ở chế độ automatically hết nhưng khi duyệt web thì phải vào tool\internet option\connections\lan settings phải đánh vào dòng proxy: 172.22.1.4 port 8080 thì mới duyệt web được. Còn ở PPC mình đang xài IE không biết nhập dòng proxy 172.22.1.4 port 8080 ở đâu? Mong các bạn chỉ giúp mình với. Cám ơn nhiều!!!

IE ko có nhập Proxy cho riêng Application mà chỉ hỗ trợ nhập Proxy cho cả Connection ( Wifi ) nên nếu vẫn dùng IE thì bác phải chấp nhận chọn 1 trong 2 mạng ở nhà hoặc ở cơ quan :D

Theo em tốt nhất bác nên chuyển qua Opera 8.5 mới đó, có hỗ trợ Proxy ngay trong Soft, tiện hơn nhiều :D

rockone1909

Opera v8.65
Yêu cầu: WM2003 và WM5

Các tính năng mới:
* Grab and Scroll (PocketPC only)
* Web search in addressbar
* Save image
* Copy text
* Send link as e-mail, sms, and mms
* Import IE bookmarks
* Languages
* Support for Macromedia Flash Player 7 for Pocket PCs
* FlashLite 2.1

Các tính năng vốn có:
* Multiple Windows
* Tabbed browsing (Pocket PC only)
* Zoom
* Download
* Navigation and history
* Bookmarks
* Landscape/Portrait Mode
* Pop-up handler
* Pad-lock icon on secure sites
* User preferences
* Context menu
* Web address auto complete
* Change encoding
* Desktop mode and Fit to Screen
* Plugin API (Netscape)

Hỗ trợ hiển thị tiếng Việt tốt (máy đã có cài font tiếng Việt)

Chạy không yêu cầu key.

Tải về tại: http://rapidshare.com/files/20368861/Opera_v8.65.rar

Pass theo thông lệ của diễn đàn.

ý é. bác ơi, đủng up lên thằng rapid này, khác gì đánh đố đâu, chờ dài hơi đến phút cuối thì nó lại vẫn như cũ, up lên host khác đi cho ae nghịch với

biliem

em dùng ppc đê load trên rapidshare, 4share ko bao gio đc hết, nó ko hiện ra nut để đao, em xài pie+. như vậy mấy trang đo ko hổ trợ ppc phải ko mí bác?

NguyenDucDung

em dùng ppc đê load trên rapidshare, 4share ko bao gio đc hết, nó ko hiện ra nut để đao, em xài pie+. như vậy mấy trang đo ko hổ trợ ppc phải ko mí bác?

ko phải ko hễ trợ PPC mà do IP của VN khó down (hầu như ko down đc) từ rs

ThaiKien

Super V.I.P
PhatNet Personal Edition 1.0

PhatNet Personal Edition 1.0
Phần mềm chuyên nghiệp hỗ trợ lướt nét của PhatWare Corp, phiên bản Personal. Phần mềm quản lý các IP, Network... Hỗ trợ các hệ điều hành.
Tham khảo: http://www.pocketgear.com/software_detail.asp?id=14195

loteo

Có bác nào biết duyệt web bằng IE của máy mà toàn màn hình kg? Mình duyệt web phải kéo thanh trượt ngang qua lại mệt quá . Thankss

haihvn

Tôi chưa hiểu về tác dụng của những soft trên. Không hiểu là để tìm tín hiệ WIFI không, nếu thế thì mặc định đã có rồi mà. Hay là còn làm cho tín hiệu mạnh lên nữa....?
Các anh chỉ giáo nhe.
Thanks

Kobold1609

Có bác nào biết duyệt web bằng IE của máy mà toàn màn hình kg? Mình duyệt web phải kéo thanh trượt ngang qua lại mệt quá . Thankss

Bạn vào Menu ->View ->Full Screen .Chúc vui !

loteo

Nếu PC của bạn nối mạng, bạn chỉ cần Sync là có thể vào mạng.

Bạn TK nói đúng đóa. Chỉ cần máy pc có nối mạng và sync thì lướt web vô tư chat chit thoải mái nhá

Tôi chưa hiểu về tác dụng của những soft trên. Không hiểu là để tìm tín hiệ WIFI không, nếu thế thì mặc định đã có rồi mà. Hay là còn làm cho tín hiệu mạnh lên nữa....?
Các anh chỉ giáo nhe.
Thanks
các phần mềm chỉ hỗ trợ việc kết nối thôi bạn, còn tín hiệu là thuộc về phần cứng rồi, đâu có làm mạnh lên được! ví dụ pm như Wifi Companion sẽ tự động tạo cấu hình kết nối, cho biết chất lượng sóng (%), dung lượng kết nối...nói chung là những thứ mà mặc định còn thiếu! Thân