• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC

trongthuc

Professional English cho WM5

Professional English của 3iMobile cho phép luyện các kỹ năng nghe, nói, đọc, viết, có các cấp độ từ beginer đến Inter. Toàn bộ bao gồm 6 bản, 2 beginer, 4 inter. Nó cho phép ghi âm giọng đọc của mình để so sánh với giọng đọc chuẩn.

Soft đã đưa vào DS, đăng ký bằng bất kỳ ký tự gì cũng được.

Professional English - Beginner 2A

Professional English - Beginner 2B

Professional English - Intermediate 1A

Professional English - Intermediate 1B

Professional English - Intermediate 2A

Professional English - Intermediate 2B

Làm thế nào để down được bộ phần mềm này nhỉ. Nó toàn báo tớ ko có quyền:(

hoatienii

Lưu ý: Chuyên đề về phần mềm chứ không phải ebook. Nếu là ebook thì bạn post bài ở box ebook phía cuối diễn đàn.

Em tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy nên post nên đây cho anh em vô tìm kiếm,vì em biết soft như thế này rất nhìu ( như em trong tay có đến 10soft nhưng vì dung lượng lớn sẽ up sau)
Mở màn : Ngữ pháp tiếng Anh trên PPC bằng Tiếng Việt.Đọc bằng Arcobat nhé

dùng Font gì để đọc vậy bạn?

hooliganboy

hức, pro nào tốt bụng up lại đống này lên cho tớ và những bạn cần với.

Có lẽ bạn nên phấn đấu có nhiều bài viết để đóng góp cho diễn đàn đi bạn , đó là một cách để diễn đàn chúng ta ngày càng phát triển đấy :D

khongancom

có phần mềm dịch văn bản anh - việt, việt - anh tự động ko nhỉ ? ai có up lên với

MrSea

Có bác nào cài hết các phần của Pro English chưa? Tôi cài phần Beg 2A bị lõi không cài được. Mong bác nào chỉ giáo. Thanks

timur

Mình cũng không cài được phần mềm ProEnglish, cài ra rồi nhưng khi chạy nó cứ báo "Can't find course"... hình như phần mềm này không hỗ trợ WM6 thì phải !

matbu

có fần mềm nào xài đc trên win06 chưa các bác,e thấy nhìu nhưg chẳg có cái nào viết là hỗ trợ win06 nên chưa thử

có fần mềm nào xài đc trên win06 chưa các bác,e thấy nhìu nhưg chẳg có cái nào viết là hỗ trợ win06 nên chưa thử

Đa số các phần mềm chạy được trên WM5 đều có thể chạy được trên WM6, bạn cứ việc thử đi nhé! Cái gì cũng phải vọc thì mới mau "lên tay" được!

donquixote

em đang rất quan tâm tới mtd 2004, muốn down về dùng thử quá. Mong các bác cho em biết em có thể down ở đâu được các bác nhỉ

dannynguyen

Link cho Wordbook ở trang đầu hư rồi bác ơi, ko vào được :|. Nhân tiện cho em hỏi cái Pro English đã có bản dành cho WM5 chưa ah ? Nhìn hay quá :)

Vào đây lấy về bạn ơi
http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=2311&page=4

Bắt đầu cài từ file Professional English - Beginner 2A - WM5
Khi cài từ PC, nó sẽ hiện ra 3 lựa chọn:
ProfEngEngine là chương trình chạy, hãy cài nó vào Main Memory
Sau đó chương trình tiếp tục cài database, hãy chọn cài vào Storage Card vì nó khá lớn. Đầu tiên chương trình cài Beg2DatabaseA (khoảng > 4Mb) sau đó tới Beg2CourseAContent (khoảng > 11Mb)
Tiếp tục cài Beginner 2B và các phàn khác
Khi cài Beginner 2B nếu không chọn ProfEngEngine thì nó sẽ không cài database vào PPC, bạn phải copy từ C:\Program Files\Microsoft ActiveSync\Beg 2 - Course B\ và copy 2 file .cab là Beg2DatabaseB.armv4.CAB và Beg2CourseBContent.CAB vào thẻ nhớ và lần lượt cài đặt chúng từ PPC.
Khi chạy chương trình sẽ cần phải đăng ký (Unlock), hãy nhấn Unlock và nhập bất kỳ số nào vào cũng được
Lúc viết bài này tôi mới thử cài đến phần Beginner 2B, các phần Intermediate tôi nghĩ chắc cũng tương tự như vậy.
Thành công thì THANKS phát nha =D>