• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM HỌC NGOẠI NGỮ TRÊN PPC

thekiet

Hi hi hi!!Duythanhhp đã quay trở lại với các bạn!!! :D
Soft của ngày hôm nay Power Words Today
Review

3 phần ,link down đây!!!!
Part 1
Part 2
Part 3
Chìa thì down ở dưới nhé :D

Hẹn gặp lại các bạn vào ngày ........

Cái chìa này không dùng được các bác ơi, trong Soft khi Regiter nó hiện NAME và SERIAL còn trong CHÌA ở trên chỉ cho nhập có NAME không thôi nên không REGITER được.
Có bác nào có chìa dùng được cho thằng này cho em xin với. Cảm ơn các bác trước !

212

Đúng như bác gì nói cái Isilo không thể đọc tiếng việt trong English Grammar in use , các mod cao thủ xem lại giúp em với , em đang kiếm mấy cái sách dạy cơ bản thể này , em học tiếng Đức nhiều quá , quên sạch tiếng Anh rồi . Co cái nào hay nữa mong mọi người chỉ cho với .
Quên , máy em dùng ROM WM06 tích hợp sẵn font tiếng Việt ( do bác Quang kẹp vào ) , nên không thể là do lỗi cài font được , em vẫn đọc SPB Insight đều đều bằng tiếng Việt mà .

Tmap

Super V.I.P
VocaBuilder v1.0

VocaBuilder v1.0

Một công cụ hỗ trợ đắc lực cho bạn trong việc xây dựng riêng cho mình một kho từ vựng cá nhân giúp cho việc học ngoại ngữ dễ dàng hơn.
Hỗ trợ các hệ điều hành từ WM2003 trở lên.

agassi

Đúng như bác gì nói cái Isilo không thể đọc tiếng việt trong English Grammar in use , các mod cao thủ xem lại giúp em với , em đang kiếm mấy cái sách dạy cơ bản thể này , em học tiếng Đức nhiều quá , quên sạch tiếng Anh rồi . Co cái nào hay nữa mong mọi người chỉ cho với .
Quên , máy em dùng ROM WM06 tích hợp sẵn font tiếng Việt ( do bác Quang kẹp vào ) , nên không thể là do lỗi cài font được , em vẫn đọc SPB Insight đều đều bằng tiếng Việt mà .
Hướng dẫn này không phải của em nhe bác :)

Nếu ebook định dạng Isilo của bạn dùng bảng mã TCVN3 thì bạn chỉ cần copy font .Vntime (chẳng hạn) vào thư mục Windows/font, soft reset lại máy.

Nếu file isilo là bảng mã Unicode thì chỉ cần cài font hệ thống cho PPC (như bạn đã cài) là được.

Lưu ý: Để chương trình đọc đúng tiếng Việt, bạn nên chỉnh lại font cho đúng. Tìm một số bài hướng dẫn về isilo trong mục Hướng dẫn chung dành cho máy palm.
ToVanHung
http://www.thuvien-ebook.com/forums/showthread.php?t=5435&highlight=isilo

Tmap

Super V.I.P
Flash Card Manager v2.5.5.1513

Flash Card Manager v2.5.5.1513

Flash Card Manager là một ứng dụng giúp bạn quản lý và tự tạo Flash Card riêng cho mình, giúp cho việc học ngoại ngữ dễ dàng hơn. Phiên bản tiếp theo v2.5.5
Hỗ trợ Windows Mobile 2003/SE/WM5/WM6. Phần mềm đã CR chỉ cần cài đặt, ĐK bằng số bất kỳ và sử dụng.

Jun

Các bác ơi. Các bác cho em hỏi các bác có từ điển tiếng Thái ko ? ( Thai- Viet Dic ) ?

Nếu có , các bác cho em xin với, cộng với Vừng để mở nhé. Thanks các bác nhiều.,

myGenio

File PDB thì đọc bằng Acrobat reader là đúng rùi còn gì???

Bro coi lại đi cái file PDB ko đọc dc bằng acrobat đâu mà phải đọc bằng iSilo , pro đã test thửchưa ạ, em đã thử rồi nhưng vẫn lỗi ko đọc dc.
Pm rất hay mỗi tội ko dùng dc , mong pro fix lỗi sớm.
mà em cũng chẳng biết cái này cho PC hay là PPC nữa , tải về có mỗi file English Grammar in Use_PPC.pdb cho vào trong PPC thì ko có chương trình để đọc, còn trên PC thì có iSilo nhưng ko hiện đúng font mà ko biết những font gì để hiện đúng.
mong có bản hướng dẫn cụ thể bởi nhiều người thắc mắc mà chưa có câu trả lời thỏa đáng

Chỉnh sửa cuối:

Duongluong

Hi hi hi!!Duythanhhp đã quay trở lại với các bạn!!! :D
Soft của ngày hôm nay Power Words Today
Review

3 phần ,link down đây!!!!
Part 1
Part 2
Part 3
Chìa thì down ở dưới nhé :D

Hẹn gặp lại các bạn vào ngày ........

Hi,
Sao tôi down về và dùng cho O2 Neo win2005 thì báo ứng dụng ko dùng được nhỉ?

hoatienii

không biết file English Grammar in use.pdb nó dùng font gì mà xem chả được. Tức quá.

aupack

Đọc từ trang 1 tới đây không thấy cái nào hỗ trợ luyện thi TOEIC dạng giống TOEIC mastery trên PC cả. Bro nào có post lên giúp.
Thanks.

hoatienii

Lưu ý: Chuyên đề về phần mềm chứ không phải ebook. Nếu là ebook thì bạn post bài ở box ebook phía cuối diễn đàn.

Em tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy nên post nên đây cho anh em vô tìm kiếm,vì em biết soft như thế này rất nhìu ( như em trong tay có đến 10soft nhưng vì dung lượng lớn sẽ up sau)
Mở màn : Ngữ pháp tiếng Anh trên PPC bằng Tiếng Việt.Đọc bằng Arcobat nhé

cái này nó dùng font gì vậy Bác. Đọc không được. Tức quá chời!

thien07

bạn ơi chỉ mình cài trên con O2s WM6 đi

Professional English cho WM5

Professional English của 3iMobile cho phép luyện các kỹ năng nghe, nói, đọc, viết, có các cấp độ từ beginer đến Inter. Toàn bộ bao gồm 6 bản, 2 beginer, 4 inter. Nó cho phép ghi âm giọng đọc của mình để so sánh với giọng đọc chuẩn.

Soft đã đưa vào DS, đăng ký bằng bất kỳ ký tự gì cũng được.

Professional English - Beginner 2A

Professional English - Beginner 2B

Professional English - Intermediate 1A

Professional English - Intermediate 1B

Professional English - Intermediate 2A

Professional English - Intermediate 2B

Bạn ơi! sao mình cài trên con O2S WM6 thì khi cài nó không hỏi Key và khi chạy thì nó báo là "There are no courses installed, Please re-install". Mình mới cài bảng Beginner 2A. Phần ProfEngEngine cài vào Main Memory, Beg2DatabaseA và Beg2CourseAContent cài vào Storage Card. Bạn giúp mình cách cài đặt chi tiết với. Cảm ơn nhiều.

nguyenlam1105

Sẳn các bác cho mình hỏi, phần mềm Professional English cài phần nào thì học phần đó, xong cài phần khác là phần trước đó bị thay thế à ? Nhờ các bác chỉ giúp

hoastim

bác nào có bộ Professional English cho WM5 up lên cho mình cái, DS dạo này sao sửa chữa lâu quá.
Thanks các bác trước.

S

salen

Guest
Bạn ơi! sao mình cài trên con O2S WM6 thì khi cài nó không hỏi Key và khi chạy thì nó báo là "There are no courses installed, Please re-install". Mình mới cài bảng Beginner 2A. Phần ProfEngEngine cài vào Main Memory, Beg2DatabaseA và Beg2CourseAContent cài vào Storage Card. Bạn giúp mình cách cài đặt chi tiết với. Cảm ơn nhiều.

mình cũng dùng BA:D cách cài chuẩn như sau cho lựa chon luôn cả 6 bộ nếu cài đủ 6 bộ, cái này nó hay bị lỗi cài đặt thiếu datbase hoặc rớt nếu cài file exe qua sync do đó ta sẽ cài bằng file cab, cài trên card toàn bộ cũng được Engine ko cần cài vào main

đối với 2A kick vào file exe cài đặt trên PC trong lúc cài đặt chú ý đường dẫn dentination forder hoặc đổi đến forder nào bạn dễ tìm.
Lúc này nếu bạn cài beginner 2A thì trên PPC sẽ cho bạn lựa chọn cài đặt Engine và 2A content bác nào thích cài cũng được chọn cài vào /storage card. Nhưng khi chạy nó sẽ báo "Can't find course" bác phải vào folder cài đặt thường là D:\Program Files\Microsoft ActiveSync\Int 1 - Course A copy file cab Beg2DatabaseA.armv4 (4.4MB ko lấy cái đuôi arm nhé ) vào PPC để cài thủ công.
Đối với các phần còn lại:
B1: Chạy file exe cài đặt để lấy cab, nó có cho bác lựa chọn trên PPC thì cùng đừng vì dù có cài được cũng ko chạy được.
B2: vào D:\Program Files\Microsoft ActiveSync\Int 1 - Course A để lấy cab Int1CourseAContent, Int1DatabaseA.armv4 copy vào PPC (đấy là tên cua int1A với các phần khác tương tự)
B3: cài 2 file cab ấy trước sau cái nào cũng được, unlock bằng bất cứ số gì

chúc BA cài được nhéb-) mình dùng WM6 của bác minhanhtran chạy mượt lắm

bác nào có bộ Professional English cho WM5 up lên cho mình cái, DS dạo này sao sửa chữa lâu quá.
Thanks các bác trước.

bạn down trọn bộ ở đây nhé

http://www.4shared.com/dir/1878547/dd6ec5e9/sharing.html

nguyenlam1105

Professional English tương tự như Learn to Speak English trên Desktop, tiếc là chỉ có 6 học phần thôi, ít quá không đủ đô. Phần mềm này nó chỉ làm tới vậy thôi hay còn tiếp nữa mấy bác? Ai có thông tin update mới up lên giúp. Thanks

thien07

Cảm ơn bạn Salen nhé, mình vừa cài xong tất cả các Pro và chạy được rồi.
Bạn cho mình hỏi sao các file .pdf bạn share trên mạng mình load xuống mà sao không mở được bạn coi lại đi. =D>