• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM, ỨNG DỤNG CỦA SPB

xmenreturn

Sao trên trang web chính thức của Spb không đề cập gì đển bản build này bạn nhỉ

xmenreturn

Ở trang wed chính thức của SPB ra chậm hơn,vài hôm nữa bạn sẽ thấy ở trên đó thôi.

Lạ nhỉ, sao trang web chính thức lại ra chậm hơn được? Vậy bản này xuất phát từ đâu ra, bạn cho biết được không?

Tmap

Super V.I.P
SPB Diary v2.5.5 Beta3

SPB Diary v2.5.5 Beta3 Build 3432

Phần mềm quen thuộc của SPB giúp bạn dễ dàng chạy các ứng dụng quen thuộc như Calendar, Tasks, Contacts, Notes and Messages.... ngay trên màn hình Today. Đây là bản cập nhật tiếp theo, chủ yếu là Fix một số lỗi còn tồn tại khi chạy cùng với Spb Weather, và một số lỗi nhỏ khác. Hỗ trợ tốt cho các HDH.

Tải về cài đặt và ĐK với s/n đi kèm.

Last edited by a moderator:

Tmap

Super V.I.P
SPB Wallet Version 1.0.1

Version 1.0.1(Update 01/08/07)

Phần mềm bảo mật trên PPC của bạn, đã quen thuộc và nổi tiếng của SPB.
Phiên bản mới 1.0.1 chủ yếu fix một số lỗi còn tồn tại trên WM6.
Hỗ trợ WM3 đến WM6.

Tải phần mềm về tại trang chủ:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/wallet/reviews.html?en

Cài đặt và đăng ký với s/n đính kèm.

XuanTruong

Super V.I.P
Thằng SPB Pocket Plus khi cài xong trên màn hình phía trên cùng tại sao cứ có các đường thẳng màu trắng đứt quãng nhìn không thẩm mỹ chút nào nhỉ? Có Bác nào biết cách trị cho nó tiêu luôn đi được không?

Tmap

Super V.I.P
Thằng SPB Pocket Plus khi cài xong trên màn hình phía trên cùng tại sao cứ có các đường thẳng màu trắng đứt quãng nhìn không thẩm mỹ chút nào nhỉ? Có Bác nào biết cách trị cho nó tiêu luôn đi được không?
Đường thẳng đó để hiển thị trạng thái Pin chính trên PPC của bạn đó, muốn bỏ nó đi chỉ có 2 cách, một là bạn dùng chương trình hiển thị trạng thái Pin khác để đè lên, hai là gỡ bỏ SPB Pocket Plus.

xmenreturn

Đường thẳng đó để hiển thị trạng thái Pin chính trên PPC của bạn đó, muốn bỏ nó đi chỉ có 2 cách, một là bạn dùng chương trình hiển thị trạng thái Pin khác để đè lên, hai là gỡ bỏ SPB Pocket Plus.

Không nhất thiết phải gỡ bỏ đâu bạn à. Bạn có thể làm như sau:
1. Vào Settings -> System -> Spb Pocket Plus (hoặc click vào biểu tượng Spb + trên Today)
2. Bỏ lựa chọn (check box) Taskbar Battery Indicator
3. Chọn OK
Thế là ổn :)

XuanTruong

Super V.I.P
Không nhất thiết phải gỡ bỏ đâu bạn à. Bạn có thể làm như sau:
1. Vào Settings -> System -> Spb Pocket Plus (hoặc click vào biểu tượng Spb + trên Today)
2. Bỏ lựa chọn (check box) Taskbar Battery Indicator
3. Chọn OK
Thế là ổn :)

Đường trắng phía trên vạch đỏ bên dưới đó Bạn ạ. Nếu đường ngắt quãng đó mà là vạch hiển thị Pin thì "Ông" viết chương trình đó chắc không có mắt thẩm mỹ tí nào?:|:|:|

doibung0

Đường trắng phía trên vạch đỏ bên dưới đó Bạn ạ. Nếu đường ngắt quãng đó mà là vạch hiển thị Pin thì "Ông" viết chương trình đó chắc không có mắt thẩm mỹ tí nào?:|:|:|

Đúng là nó dùng để hiển thị Pin, bạn muốn bỏ đi thì làm như xmenreturn đã nói! Nhưng cái này có thể giúp bạn theo dõi dung lượng pin mà không cần vào Start>settings>power

Thấn

XuanTruong

Super V.I.P
Đúng là nó dùng để hiển thị Pin, bạn muốn bỏ đi thì làm như xmenreturn đã nói! Nhưng cái này có thể giúp bạn theo dõi dung lượng pin mà không cần vào Start>settings>power

Thấn

Trước đây Mình dùng thằng pocket plus, còn giờ thì dùng mobile shell. Theo các Bác thì pocket plus ngoài đưa được các chương trình ra today, còn lại thì về mọi mặt thua hẳn mobile shell, vì thấy thằng mobile shell giao diện và độ ở định thấy rất tốt. Còn các Bác thấy thế nào?

DonMetal

Dùng Sell thì nên dùng kèm Ilaucher sẽ rất hay đấy bác ah.
Vừa có today đẹp, vừa có sự tiện dụng mà cũng ổn định lắm !!!

Dùng Sell thì nên dùng kèm Ilaucher sẽ rất hay đấy bác ah.
Vừa có today đẹp, vừa có sự tiện dụng mà cũng ổn định lắm !!!
Nếu đã dùng Shell thì ko nên thêm iLaucher vì sẽ khá hao pin đó bạn về cơ bản cũng ko khác nhau nhiều đâu bạn!

XuanTruong

Super V.I.P
Spb Backup v1.6.2

Spb Backup v1.6.2​
Cập nhật ngày 2-8-2007​

Phần mềm này không phải giới thiệu nhiều nữa...
Phiên bản mới được cập nhật cải thiện thêm tốc độ Backup.
Tải 2 phần về giải nén và cài đặt với key đính kèm theo.
TB: Sao Bác Kobold1609 lại xóa của Em bên topic các ứng dụng cập nhật. trước kia cũng có Bác post bên đấy có bị xóa đâu vả lại cập nhật ứng dụng mà. Thân chào Bác!

Chỉnh sửa cuối:

benny84vn

các anh ơi có vừng của Spb Pocket Plus 3 kô share cho e với, e cảm ơn rất nhiều . ah` mà cho e hỏi có cái Spb nào biến PDA thành đồng hồ báo thức không , con Dopod 838 của e làm đồng hồ báo thức dở ẹc hichic

Tmap

Super V.I.P
Spb GPRS Monitor v2.5

Spb GPRS Monitor v2.5

Phần mềm đã quen thuộc của SPB, phiên bản mới cập nhật 07/08/07

Thông tin thêm tại trang chủ:
Mã:
http://www.spbsoftwarehouse.com/products/gprsmonitor/?en

Cài đặt: Giải nén, cài đặt bằng file setup.exe, ĐK với s/n đi kèm.