• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM VỀ ĐỒNG HỒ VÀ BÁO THỨC TRÊN PPC

tagz

các bác cho hỏi, có phần mềm nào tự động chỉnh time của mobile chuẩn theo time của internet ko?

các bác cho hỏi, có phần mềm nào tự động chỉnh time của mobile chuẩn theo time của internet ko?
Bạn dùng Tweaks2k2.NET, vào System tricks>Adjust Clock (lưu ý là bạn phải kết nối PP với internet trước), chọn OK là máy sẽ tự động điều chỉnh theo giờ chuẩn!

longcomit

Phan mem profile dien thoai

Megasoft2000 PocketClock v1.5 Build-0170

Phần mềm khá nhiều chức năng:
- Đồng hồ nhiều Skin (Screen Saver)
- Múi giờ và thông tin thời gian các Cities.
- Chức năng Alarm - Báo thức.
Và rất nhiều chức năng thú vị khác.

To: Pham Quang
Bạn có phần mềm nào để thiết lập các profile cho WM5.0 ko (giống như trên đthoại thường ý: silence, meeting, home, work,..), giới thiệu cho mình với.
Thks

Chú ý gõ tiếng Việt có dấu.

Last edited by a moderator:

lamtuanphong84

Có ai thử xài cái RiviaGentimer 2.0 của Thái Kiên giới thiệu bên box phần mềm ứng dụng chưa ? Nó chạy cưc kỳ ổn định ( tương đương PTravelAlarm ) mà o cần cài vào main ( có thể cut nó qua card rồi move ở main đi mà nó vẫn chạy tốt ! ) Giao diện đẹp và chỉ nhẹ bằng nửa PtravalAlarm
Bạn ơi , send giúp mình soft RiviaGentimer 2.0 với, mình tìm không thấy . Cảm ơn bạn nhiều , mail lamtuanphong84@yahoo.com , yahoo: lamtuanphong84 hoặc bạn đưa link lên cho mọi người dùng nhé

Có ai thử xài cái RiviaGentimer 2.0 của Thái Kiên giới thiệu bên box phần mềm ứng dụng chưa ? Nó chạy cưc kỳ ổn định ( tương đương PTravelAlarm ) mà o cần cài vào main ( có thể cut nó qua card rồi move ở main đi mà nó vẫn chạy tốt ! ) Giao diện đẹp và chỉ nhẹ bằng nửa PtravalAlarm, chạy được ngay khi cả cắt sang thẻ nhớ
Mình tìm thấy rồi : Soft này dùng nhẹ hơn travealam và ổn định , mọi người tham khảo ở đây : http://pdaviet.net/showthread.php?p=67546&highlight=Rivia#post67546
Các bạn làm ơn cho mình xin key của của RiviaGentimer 2.0 với, cảm ơn rất nhiều

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bạn làm ơn cho mình xin key của của RiviaGentimer 2.0 với, cảm ơn rất nhiều

Đây là bản demo nên không có kkk đâu bạn ơi!!!!. Thân!
PM: Chú ý lần sau không post 2 bài liền thế này nhé vậy là phạm quy dell bài đó

htoquang

Crack Gentimer 2.0

cài đè lên gentimer hay khỏi cài ,chép vào thẻ nhớ rồi ĐK với 8 số bất kỳ

LuongQuang

Super V.I.P

SBSH Clock v0.91

Phần mềm về đồng hồ, giờ quốc tế, biểu tượng ngày đêm với các múi giờ tương ứng... có tích hợp TodayPlugin. Đặc biệt có nhiều skin đẹp và có thể tự thiết kế theo ý thích.

Phần mềm Free. Hỗ trợ WM03SE, WM5, WM6 cùng các loại màn hình.

Tham khảo thêm và tải soft tại đây:
Mã:
http://sbsh.net/products/clock/

ThaiKien

Super V.I.P
Chapura PocketAlert v1.0

Chapura PocketAlert v1.0
Ứng dụng báo thức trên PPC Chapura PocketAlert phiên bản 1.0.
- Tạo ghi chú nhanh cho các báo thức.
- Hỗ trợ cả WM6.0.

thanhdo99

có phần mềm nào có thể tự bật lên khi đã tắt máy như Nokia không các bác? tối em đi ngủ không thích mở máy, cảm ơn nhìu

Kobold1609

có phần mềm nào có thể tự bật lên khi đã tắt máy như Nokia không các bác? tối em đi ngủ không thích mở máy, cảm ơn nhìu

PDA có chế độ tắt hẳn máy đâu mà bạn,chỉ có chế độ power off máy thôi.Hoặc có thể hẹn giờ bật tắt phone được đó.
Bạn theo link sau sang tìm phần mềm đó nhé:

Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?p=124196&highlight=AutoFlight#post124196
Hoặc sang chủ đề các soft lịch hẹn chức năng cho PPC ở link sau :
Mã:
http://pdaviet.net/showthread.php?p=76532&highlight=AutoFlight#post76532
Chúc vui !

tangostep

Cái này thì dễ thôi, bạn chẳng cần phải tắt máy mà chỉ cần tắt chức năng phone đi ( vào Comm Manager ) thì lúc này chế độ báo thức và PDA vẫn hoạt động chỉ có phone là tắt thôi, chẳng ai làm phiền được bạn cả.

Tiện thể mình cũng trình bày kinh nghiệm của mình về báo đặt chuông báo thức. Hẳn là nhiều bạn chỉ có nhu cầu đặt báo thức nhưng chức năng alam sẵn có của WM lại chỉ kêu rất nhỏ và ngắn. kiểu nhạc chuông để chọn cũng không có nên đành phải cài một phần mềm đồng hồ báo thức rất cồng kềnh như kiểu Sbp Time. Mình thì đơn giản hơn, kiếm một file anh thanh có tiếng đanh và chói( để dễ đánh thức ấy mà, Mình lấy luôn mấy file ring trong thư mục window\ring rồi dùng phần mềm Wave edit nối dài nó ra, tất nhiên các bạn có thể chọn file âm thanh khác tùy ý ) rồi copy nó vào thư mục Windows, sau đó vào phần alam chọn lại kiểu chuông , đánh dấu thêm vào ô repeat thế là đã có một cái báo thức tuyệt vời mà chẳng phải cài thêm bất cứ một phần mềm cồng kềnh nào cho tốn Ram.

Tmap

Super V.I.P
PocketClock v1.5 Build 0181

PocketClock v1.5 Build 0181

Phần mềm về đồng hồ và báo thức trên PPC đã được Bác PhamQuang giới thiệu ở trang 1, đây là phiên bản tiếp theo. Hỗ trợ các HDH và màn hình.

Cài đặt: Tải đủ 5 phần, giải nén ra một thư mục, cài đặt bằng file *.exe, ĐK với s/n đi kèm.

Tmap

Super V.I.P
Alarmpal v1.0.5 build 20

Alarmpal v1.0.5 build 20

Ứng dụng báo thức và nhắc nhở sự kiện quen thuộc, phiên bản update mới v1.05 build 20.
Ứng dụng còn cho phép bạn tạo những ghi chú ngắn hoặc giọng nói để nhắc nhở bạn.
Ưu điểm: Nhỏ nhẹ có thể chạy ngầm cùng hệ thống, thêm vào khay hệ thống hoặc trên thanh tiêu đề. Hỗ trợ WM5, WM6 và các loại màn hình.

Tmap

Super V.I.P
AlarmToday v.2.72 build 115

AlarmToday v.2.72 build 115

Phần mềm báo thức quen thuộc, nay ra phiên bản tiếp theo. Những tính năng mới đang chờ bạn khám phá, nào chúng ta bắt đầu nhé!=D>. Hỗ trợ PPC 2002, Windows Mobile 2003, 2003 SE, WM 5.0 & WM 6.0

Chỉnh sửa cuối:

Oxy

ALarm Clock 2007 lite​
Version 2.0.2.21313

- Nhìn tên phần mềm và hình ảnh chắc là thừa biết chức năng phần mềm rồi nhỉ!:D
Phiên bản 2.01 đã giới thiệu, đây là phiên bản mới.
Load về dùng thôi! Ứng dụng báo thức Free!

hero307

PDA có chế độ tắt hẳn máy đâu mà bạn,chỉ có chế độ power off máy thôi.Hoặc có thể hẹn giờ bật tắt phone được đó.
Bạn theo link sau sang tìm phần mềm đó nhé:

Có đấy chứ mod Kobold1609, ấn & giữ nút Power 5s sẽ ra thông báo Yes/No cho phép tắt hẳn PDA chứ ko phải vào chế độ Standby đâu mà :-?

Có đấy chứ mod Kobold1609, ấn & giữ nút Power 5s sẽ ra thông báo Yes/No cho phép tắt hẳn PDA chứ ko phải vào chế độ Standby đâu mà :-?
Nếu bấm và giữ trong 5 giây thì nó sẽ tắt backlight mà bạn, bạn đang dùng dòng nào thế?

Kobold1609

Mình đã thử bấm hẳn 10s cũng có thấy tắt PDA đâu chứ bạn?Như Mod PhamThanhDat nói :chỉ tắt backlight thôi mà.Bạn đang dùng dòng máy nào vậy ,để mình thử xem sao nhé.
PS:Mình đang dùng BA nên thấy vậy.
Chúc vui !

Damo4ever

Mình đã thử bấm hẳn 10s cũng có thấy tắt PDA đâu chứ bạn?Như Mod PhamThanhDat nói :chỉ tắt backlight thôi mà.Bạn đang dùng dòng máy nào vậy ,để mình thử xem sao nhé.
PS:Mình đang dùng BA nên thấy vậy.
Chúc vui !

Mình dùng Dopod 818p, đúng như bạn ấy nói: bấm nút power 5s thì tắt máy hẳn đó

LuongQuang

Super V.I.P

SBSH Clock v0.92

Phần mềm về đồng hồ đã giới thiệu ở trang trước bản 0.91. Đây là phiên bản tiếp theo, cập nhật thêm 1 số chức năng mới.

Phần mềm free, hỗ trợ từ WM03 đến WM6 cùng các loại màn hình.