• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM VỀ ĐỒNG HỒ VÀ BÁO THỨC TRÊN PPC

villas

Bác tanlinhub cho mình xin lại cái link của thằng pTravelAlarm v2.7.0. link die rùi!

Kobold1609

Hamarik PocketAlarm v2.16

Hamarik PocketAlarm v2.16

Phần mềm báo thức,đã được giới thiệu nhiều lần ,phiên bản cập nhật ngày 20/02/2007.

Thêm một số chức năng mới:

-add: new metod pulse vibra.
-add: alarm view support square an land screen.

Hình mô tả

Phần mềm đính kèm dưới đây,cài đặt và đăng kí với 1 số bất kì

phuongsfc

NoviiMedia.Wawa.AlarmClock.v1.0​
Phần mềm báo thức có giao diện thú vị, hỗ trợ các hệ điều hành.

Tải về tại: http://depositfiles.com/en/files/639759

Hi @Note!
Bạn có thể chuyển sang link khác được không?
Máy của tôi không tài nào down ở địa chỉ này được!

bangson

Mình dùng bản 2.1.2 trên Dell Axim x50v chọn được chuông mp3 đấy. Nếu để chế độ volume là normal và maximum thì được còn để ascending (kêu to dần) thì Spb Time sẽ báo là ko support.

=> pTravel Alarm v2.6.1 Full dùng cho cả 2003 và WM5. Soft có chức năng độc đáo là chơi sound trong 1 thời gian định sẵn rồi tự ngắt. Chọn sound theo file, toàn bộ trong 1 folder,hoặc playlist. Mình test chỉ thấy chọn được theo folder. Còn ko chọn được theo file và playlist (tap vào chẳng thấy hoạt động). Hơn nữa mình cũng chưa hiểu playlist theo định dạng Windows Media hay TCPMP ... Bạn nào giải thích giúp mình với ???

chế độ Countdown (đánh thức sau khoảng thời gian định sẵn, có tác dụng cả khi tắt máy) chọn sound rất phập phù lúc được lúc ko ???

Last edited by a moderator:

lmtmgu

AlarmClock v0.04

Soft báo thức có thể set các file Mp3 làm chuông báo thức, cực kỳ nhỏ gọn (40Kb). Bạn sẽ được thức dậy vào các buổi sáng sớm với những bản nhạc du dương, hoặc sôi nổi, khỏe khoắn mà bạn lựa chọn. Hỗ trợ WM2003 trở lên.

way, cái này đâu có set file Mp3 làm chuông đâu bro

tanlinhub

Super V.I.P
End Net enAlarmPPC v3.2.4

End Net enAlarmPPC v3.2.4

Ứng dụng báo thức đã được các Mod. giới thiệu ở trên. Đây là phiên bản mới, hỗ trợ WM 2003 trở lên. (Cái này thì set Mp3 làm nhạc chuông vô tư nhé)

bangson

- enAlarmPPC khi alarm có thể hiển thị tiêu đề và ghi chú nhiều dòng, rất có ích khi đặt giờ làm nhiều việc trong ngày, ta sẽ biết được cụ thể công việc, ko bị nhầm lẫn. Nhưng mình thấy nó ko chạy định dạng sound nào ngoài mp3 cả ???

- Mình ko down Megasoft PocketClock v1.5 từ DS được nên đang test bản Trian. Bạn nào có thể gửi cho mình key ko ?

zungnn

Các bác ơi! Có phần mềm nào tự động mở máy (máy đã tắt hẳn) và báo thức (giống như Nokia) không chỉ cho em với.

gaconlonton177

cái Chronos em đang xài thỉnh thoảng nó tự bật màn hình lên rồi kêu bip bip là sao ạh :-?
để kiểu đấy một đêm là cho 1/3 pin xót khiếp ạh TT_____TT

bangson

bạn xem lại có đặt Chế độ Chime ko ? Chronos có chime 15 phút, 30 phút và 1g sẽ alarm 1 lần. Mình dùng Chronos bản 3.3 thấy rất hay đòi key, thoát ra vào lại thì bình thường. Nhưng bất tiện ở chỗ, khi alarm mà đòi key thì ... cứ thế mà ngủ tiếp, bị vài phát rồi.

khanhnk

Banned
Tớ thấy travel alarm là ổn nhất,có điều máy tính hỏng nên mất hết, ai có thì up giùm nhé cám ơn rất nhìu

Huycl2507

Tớ thấy travel alarm là ổn nhất,có điều máy tính hỏng nên mất hết, ai có thì up giùm nhé cám ơn rất nhìu

Bạn quay lại trang trước,bài viết #83 nha.Mình mới up lên mấy ngày nay đó:D

insider

Đã dùng thử Activekitten Chronos, rất hay và đáp ứng được đầy đủ nhu cầu. TFS!

gaconlonton177

bạn xem lại có đặt Chế độ Chime ko ? Chronos có chime 15 phút, 30 phút và 1g sẽ alarm 1 lần. Mình dùng Chronos bản 3.3 thấy rất hay đòi key, thoát ra vào lại thì bình thường. Nhưng bất tiện ở chỗ, khi alarm mà đòi key thì ... cứ thế mà ngủ tiếp, bị vài phát rồi.
cái Chime đấy thì mình vào tab Chime của Setting rồi bỏ chọn Enable là được ạh :-? hay là phải làm gì nữa :-?

bangson

bỏ chọn enable là xong rồi, nếu chưa khắc phục được thì do nguyên nhân khác, bạn xem có quên ko tắt alarm ở soft khác ko ? Vấn đề này đơn giản thôi mà bạn ???

phuongsfc

Hi!
Tôi dùng bản Wawa Alarm của bạn Notebook gửi cho hôm trước. Hôm nay mở about ra, nó báo là còn 7 ngày nữa. chắc bản kkk có vấn đề rồi!!!