• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM VỀ ĐỒNG HỒ VÀ BÁO THỨC TRÊN PPC

rocky2988

Hix nhiều phần mềm quá,ko biết chọn cái nào.
Ai có thể chỉ mình pm nào chỉ gọn nhẹ đơn giản là báo thức hàng ngày và file báo thức là mp3 ko
Thanks

datbi_201

Ai có thể chỉ mình pm nào chỉ gọn nhẹ đơn giản là báo thức hàng ngày và file báo thức là mp3 ko
Thanks

nếu bạn có phụ tùng đồ nghề full version cho Pocket Alarm rồi thì mình khuyên nên dùng cái đó. Mình thấy tuyệt vời:
- đặt được nhiều entry báo thức (cái này cần đồ nghề mới được), vd như mình là
+ sáng thứ 2 4 CN thì 7h30 dậy
+ sáng 5 6 thì 6h
+ sáng 3 7 thì 8h30 (mấy cái này giống như default của windows)
- đặt được thêm những entry báo thức ngẫu nhiên vào giờ này, ngày này, tháng này. cái này hơn hẳn windows và Chronos.
- Chọn file nhạc từ bất kỳ đâu trên máy và thẻ (mp3, wma, wav)
- Chọn preset kiểu nhạc chuông cho từng entry, ví dụ như là mình chọn báo thức entry 1 là bài X, kéo dài 60 giây, không rung, entry 2 là bài Y, chơi cả bản nhạc, có rung máy, v.v...
- nhắc lúc ngái ngủ (snooze) tùy chọn ngay lúc tắt chuông, nếu còn đang ngái ngủ :D
- ai hay ngái ngủ có thể chọn kiểu tắt chuông, dễ (ấn 1 cái là được), khó (ấn 2 cái), rất khó (ấn 1 cái, nó hỏi có tắt chuông không, cho chọn YES & NO, nhưng nếu không ấn nhanh, cửa sổ đó chạy lung tung, phải nhìn rõ mới tắt được) và logic (muốn tắt chuông phải làm đúng 1 phép toán nào đó) :D

đại loại thế. Chúc mọi người chọn được soft phù hợp cho mình ;;)

PS: đồ nghề mình lại không có. Mình đang dùng ver 2.18.5, đồ nghề xin được từ bác connguab, mình gửi tên, nhận được xxx nên các bạn PM hỏi member này nhé. Sry bác connguab vì nêu tên không hỏi ý kiến :p

hoamaitrang

các bác ơi, quả thực Chronos dùng hay, nhưng mà hình như nó không có chức năng báo thức vào 1 giờ nhất định mà chỉ có báo thức theo lịch sắp sẵn tuần hoàn (theo chu kỳ) đúng không?
Em đang dùng con này, nưhng lần nào cần báo thức đột xuất vẫn phải quay ra Pocket Alarm. Pocket Alarm thì lại chưa xxx nên không được đặt quá 1 báo thức chu kỳ :(

sao lại vậy.bạn đặt một giờ nào đó rồi đánh dấu vào tất cả các ngày là ngày nào cũng báo mà.không thì dùng phone alarm của mình mới post lên ấy.xxx thì pm mình gửi cho

0988456766

Well-Known Member
Question?????????

Pro nào có phần mềm báo thức như trong phần mềm LGbutton không? Ai có thì share em với nhé! Nó có tên là: AlarmClock!
Thanks!!!!!

ancola66

Super V.I.P
Thanks
Nếu chỉ cần mỗi Báo thức hằng ngày thì dùng luôn mặc định của máy cần gì cài thêm phần mềm:-?:-?:-?

connguab

Theo yêu cầu của quá chừng bạn mình sẽ post lại phần mềm Pocket Alarm phiên bản mới nhất v2.18.5, dùng cực kỳ đã luôn !!!

Bạn nào muốn "cái gì đó" thì để lại Owner cho mình nhé !

connguab

Pocket Alarm

Ứng dụng báo thức phiên bản mới nhất 2.18.5

[HIDE="fufygiygkoyuo"]http://www.4shared.com/account/file/44504909/885d2d53/PocketAlarmMp3.html[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

quochuy0411

Activekitten Chronos v2.9.5

Nói đến phần mềm Alarm, không thể không liệt kê soft này. Phần mềm không những có chức năng Alarm, lấy *.MP3 làm Ringtone, ngoài ra còn các chức năng đồng hồ và các chức năng khác cũng không kém phần thú vị.
Phiên bản CR, hỗ trợ các HDH và màn hình.

Link tải soft + CR:

http://www.pdaviet.net/downloads.php?do=file&id=129

K vào đc sao download.bạn có thể share ở đây link đc k?
Thanks.:(

Rygar

Pocket Alarm

[HIDE="fufygiygkoyuo"]http://www.4shared.com/account/file/44504909/885d2d53/PocketAlarmMp3.html[/HIDE]

Bạn có link down nào mà ko phải của 4shared k bạn :( Mình ở China nên k thể down được 4 shared :(

Rygar

Các bác có biết phần mềm báo thức nào mà ko bị đụng soft với S2U2 ko ạh :( hồi xưa e chưa uprom hay cài S2U2 thì dùng Spb Time nó báo thức bình thường. Sau khi cài vào thì lúc báo lúc ko :( hix

connguab

Bạn có link down nào mà ko phải của 4shared k bạn :( Mình ở China nên k thể down được 4 shared :(

vậy để mình up lên host khác cho bạn nha, đợi mình nhé

Các bác có biết phần mềm báo thức nào mà ko bị đụng soft với S2U2 ko ạh :( hồi xưa e chưa uprom hay cài S2U2 thì dùng Spb Time nó báo thức bình thường. Sau khi cài vào thì lúc báo lúc ko :( hix

bạn dùng Pocket Alarm nhé, Ứng dụng báo thức rất tuyệt vời phiên bản mới nhất là 2.18.5

Chỉnh sửa cuối:

connguab

ActiveKitten Chronos v3.8.3

Cập nhật phần mềm báo thức phiên bản mới, hỗ trợ WM2003 trở lên, có thể đặt chuông bằng định dạng WAV, OGG, WMA và MP3, có nhiều tùy chọn

[HIDE="sdffhfgjghkhjkhk"]http://www.4shared.com/account/file/46384909/f9eb94a6/chronosppc_ak.html[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Pocket Alarm

Mình post thêm Link mega theo yêu cầu cho những bạn nào k down được ở 4shared

[HIDE="fhghkhgkivhik"]http://www.megaupload.com/?d=66K1WPOO[/HIDE]

Chỉnh sửa cuối:

amoureux

ActiveKitten Chronos v3.8.3

Cập nhật phần mềm báo thức phiên bản mới, hỗ trợ WM2003 trở lên, có thể đặt chuông bằng định dạng WAV, OGG, WMA và MP3, có nhiều tùy chọn

[HIDE="sdffhfgjghkhjkhk"]http://www.4shared.com/account/file/46384909/f9eb94a6/chronosppc_ak.html[/HIDE]

Bạn Connguab ơi, Tôi đã tải Bản Chronos 3.8.3 về rồi va đã cài rồi (tôi up từ V3.7.5 lên), nhưng hình như chưa đăng ký được vì trên màn hình About vẫn còn nút Register. Bạn có cách gì giúp tôi được không, cám ơn bạn nhiều. OWNER cua tôi là Ngoninh.

connguab

Bạn Connguab ơi, Tôi đã tải Bản Chronos 3.8.3 về rồi va đã cài rồi (tôi up từ V3.7.5 lên), nhưng hình như chưa đăng ký được vì trên màn hình About vẫn còn nút Register. Bạn có cách gì giúp tôi được không, cám ơn bạn nhiều. OWNER cua tôi là Ngoninh.

có giống hình bên trên của mình k, nếu giống như vậy là đã OK rồi, còn nếu k giống thì PM cho mình , mình sẽ gởi KKK cho bạn nhé !!!