• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM VỀ ĐỒNG HỒ VÀ BÁO THỨC TRÊN PPC

thonghs28

Bạn qua dùng ActiveKitten Chronos v3.8.8 ở trên đi. Mình đã dùng rồi thấy ổn lắm. Tin cậy, chính xác. có lẽ thế là đủ roài.

tritrung

phần mềm này tiện dụng thì có tiện dụng thật nhưng nó chỉ báo thức cho nhưng ngày hôm sau, muốn báo thức cho ngày ngày hôm nay thì không được, hơi củ chuối, như kiểu, tôi ngủ trưa, muốn báo thức dậy lúc 2h thì không thế nào cài đặt được
Chả lẽ phần mềm nào cũng vậy à? Em dùng SPB Time, cũng bị thế này. :(

ecoli

SBP Time vẫn báo thức bình thường cho bất cứ giờ nào trong ngày, bạn kiểm tra lại đi.

Bạn sai rồi. Spb không thể tạo "báo thức 1 lần" khi thời điểm báo thức trong ngày hôm nay. Ví dụ: bây giờ là 6g sáng, bạn muốn tạo báo thức 1 lần vào 10g tối là không thể được. Điểm quá tệ.:-/

connguab

nếu thấy rắc rối quá thì các bạn có thể dùng chức năng báo thức có sẵn trong máy đó, đơn giản dẽ dùng, mún báo lúc nèo cũng đc , hihihi.....

connguab

PocketAlarm En_Vi v2.18.5

Đọc giờ, báo thức bằng tiếng Việt

PocketAlarm En_Vi v2.18.5 [Modified] - Đọc giờ, báo thức bằng tiếng Việt
Đây là phiên bản đã được tác giả : uroif chỉnh sửa:
- Bỏ sound Russian và Deutsch language
- Thêm sound Vietnamese, hỗ trợ đọc giờ 12g hoặc 24g

Download

http://ifile.it/pnwlsg1/pocketalarm_1_.en.vi.v2.18.5.ppc.rar

connguab

CradleAlarm v4.0.1

Với phần mềm này bạn có thể set nhiều chuông báo trên PPC. Có bốn kiểu khác nhau:
_ Compact alarmThis.
_ Wizard alarmThis.
_ Appointment alarm.
_ Command alarmThis

Cập nhật build mới, Chức năng thay đổi:

Những hạn chế của phiên bản thử nghiệm đã được khắc phục.
Giới hạn duy nhất là những báo động không thể được đặt trong năm phút sắp tới.
chương trình được thiết đặt tới' enAlarmPPC ' và không phải tới' enAlarmPPC x.x.x '.
Sự cập nhật dễ dàng hơn.
Sự sửa chữa Lỗi:Sau khi SoftReset là mất luôn Alarm đã đặt.
Tiếng Anh luôn luôn được lựa chọn chứ không phải là ngôn ngữ hệ thống.

Tham khảo: Tại đây

http://www.mediafire.com/?0lx7tiswzvw

ndhung70

PocketAlarm En_Vi v2.18.5

Đọc giờ, báo thức bằng tiếng Việt

PocketAlarm En_Vi v2.18.5 [Modified] - Đọc giờ, báo thức bằng tiếng Việt
Đây là phiên bản đã được tác giả : uroif chỉnh sửa:
- Bỏ sound Russian và Deutsch language
- Thêm sound Vietnamese, hỗ trợ đọc giờ 12g hoặc 24g

Download

http://ifile.it/pnwlsg1/pocketalarm_1_.en.vi.v2.18.5.ppc.rar

Tôi đã load và dùng thử pm này,nhưng không thấy phần báo băng tiếng Việt,bạn có thể hướng dẫn thêm được không

dink211

nếu bạn có phụ tùng đồ nghề full version cho Pocket Alarm rồi thì mình khuyên nên dùng cái đó. Mình thấy tuyệt vời:
- đặt được nhiều entry báo thức (cái này cần đồ nghề mới được), vd như mình là
+ sáng thứ 2 4 CN thì 7h30 dậy
+ sáng 5 6 thì 6h
+ sáng 3 7 thì 8h30 (mấy cái này giống như default của windows)
- đặt được thêm những entry báo thức ngẫu nhiên vào giờ này, ngày này, tháng này. cái này hơn hẳn windows và Chronos.
- Chọn file nhạc từ bất kỳ đâu trên máy và thẻ (mp3, wma, wav)
- Chọn preset kiểu nhạc chuông cho từng entry, ví dụ như là mình chọn báo thức entry 1 là bài X, kéo dài 60 giây, không rung, entry 2 là bài Y, chơi cả bản nhạc, có rung máy, v.v...
- nhắc lúc ngái ngủ (snooze) tùy chọn ngay lúc tắt chuông, nếu còn đang ngái ngủ :D
- ai hay ngái ngủ có thể chọn kiểu tắt chuông, dễ (ấn 1 cái là được), khó (ấn 2 cái), rất khó (ấn 1 cái, nó hỏi có tắt chuông không, cho chọn YES & NO, nhưng nếu không ấn nhanh, cửa sổ đó chạy lung tung, phải nhìn rõ mới tắt được) và logic (muốn tắt chuông phải làm đúng 1 phép toán nào đó) :D

đại loại thế. Chúc mọi người chọn được soft phù hợp cho mình ;;)

PS: đồ nghề mình lại không có. Mình đang dùng ver 2.18.5, đồ nghề xin được từ bác connguab, mình gửi tên, nhận được xxx nên các bạn PM hỏi member này nhé. Sry bác connguab vì nêu tên không hỏi ý kiến :p

mình cũng xài thử nhiều soft òi.. nhưg đúng là Pocket Alarm có trội hơn thật. Thích nhất ở cơ chế tắt chuông, chỉ tiếc là phếp toán của nó hơi dễ..hìhì

Soft này còn lợi thế hơn ở chỗ nó có thể chọn cả 1 folder chưa file nhạc để làm nhạc chuông và nó sẽ chọn random để bật vào mỗi lần ^^!

bạn nào có XXX của soft này không?? không có XXX nó chỉ cho creat có 2 ebtrry :(

blackdoor

Manager
mình cũng xài thử nhiều soft òi.. nhưg đúng là Pocket Alarm có trội hơn thật. Thích nhất ở cơ chế tắt chuông, chỉ tiếc là phếp toán của nó hơi dễ..hìhì

Soft này còn lợi thế hơn ở chỗ nó có thể chọn cả 1 folder chưa file nhạc để làm nhạc chuông và nó sẽ chọn random để bật vào mỗi lần ^^!

bạn nào có XXX của soft này không?? không có XXX nó chỉ cho creat có 2 ebtrry :(

Bạn nên dùng chức năng PM, owner của bạn là gì?

Banhmitrung

ActiveKitten Chronos v3.8.8

Phần mềm báo thức khá hay và quen thuộc đã giới thiệu ở các bản trước, bản này chủ yếu fix lỗi trên một số device! :D

Đặc biệt khi đăng kí rồi không thấy có hiện tượng đòi ĐK lại như 1 số bạn đã nêu (tested)! :D

Link tải cho mọi HĐH và màn hình:

Mã:
http://www.activekitten.com/pbc_download/files/chronos.arm.cab

;););)

Hic, cái này sao mình thuốc nó rồi mà cứ đòi thuốc lại hoài à :(

thinhha

chỉ em cách đặt chế độ chọn cả folder đi anh. em đặt hoài không được :((

blackdoor

Manager
Bạn sai rồi. Spb không thể tạo "báo thức 1 lần" khi thời điểm báo thức trong ngày hôm nay. Ví dụ: bây giờ là 6g sáng, bạn muốn tạo báo thức 1 lần vào 10g tối là không thể được. Điểm quá tệ.:-/

Tôi chưa hiểu bác đặt alarm thế nào, tôi vẫn phải đặt như thế này thôi, lúc đầu định đặt 10PM nhưng đợi lâu quá nên sửa thành 8h16AM

blackdoor

Manager
PocketMax phoneAlarm Pro v2.05

Requirements: Windows Mobile 2003/SE/5/6 Phone Edition PocketPc.
Overview: phoneAlarm is a Today screen plugin - giving you total control over your Pocket PC Phone. Never miss an important call, SMS or Email again. Automatically switch profiles and quickly access Inbox, call history and control the state of bluetooth directly from the Today screen. Optimised for one-handed and in-car use.

New / Fixed in v2.05 [Build 287] (11th July 2008)
* Weather icon support (using Google Weather)
* Gestures supported on icons
* Image_OtherDate centering fixed
* Eten M800 backlight support
* Bluetooth / WLAN Toggle via command line
* Vibrate option for custom Email/SMS groups
* Improvements to paAlarm

Link:
[HIDE="T"]http://www.uploadjockey.com/download/8820538/pocketmax.phonealarm.pro.v2.05.full.rar[/HIDE]

tranhai

cho mình xin cái link của cái này đi bác,thanks nhiều