• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

Danchoi

Anh em nào có bản đồ cho Handmap hay Ozi ve các thành phố ở Đức nhu Cologn hay Leipzig cho mình với. Cám ơn nhiều.
:(:)-?

Namtuoc

cho mình hỏi có bản đồ của tp buôn ma thuột chưa vậy? bạn nào có thì up giùm mình với (sẵn tiện cho mình bít là cái data về tp bmt thì phải dùng phần mềm nào mới coi được luôn nha). Thanks các pác trước,vì mình sắp lên bmt mà ko bít đường xá trên đó nên mới cần bản đồ gấp :p

maobeo

cho mình hỏi có bản đồ của tp buôn ma thuột chưa vậy? bạn nào có thì up giùm mình với (sẵn tiện cho mình bít là cái data về tp bmt thì phải dùng phần mềm nào mới coi được luôn nha). Thanks các pác trước,vì mình sắp lên bmt mà ko bít đường xá trên đó nên mới cần bản đồ gấp :p

Bác thử vào www.taybacgroup.com.vn tìm bản đồ BMT và phần mêm Ozi Explorer coi sao. Cái này là phần đọc bản đồ Scan có hỗ trợ GPS thôi nên không có những tiện ích khác như tìm đường, tìm địa danh ...

tungnd81

hik, em không down được các bác ah. hôm trước thấy có một bác bảo là đã down được data của 64 tình thành là của phần mềm gì vậy, cho em xin với
yahoo của em là dangbuchix@yahoo.com.vn
thanks các bác!

Đó là Phần mềm VNSmartDirectory hiển thị và tra số điện thoại cố định của 64 tỉnh thành ở VN đó bạn.

cuunon

nghe cac bác nói bản VietMap1.3 hay wá, em cày vào, có ý kiến sao :

-Nếu chọn map là VietNam thì GPS có thể cho biết mình đang ở "cỡ" nào trên bản đồ . Cũng OK .

-Nếu chonh HoChiMinh City thì khi GPS dò xong , màn hình hiện ra nền vàng cam, có chấm đỏ, nhưng không hiện dường xá gì cả, mình đi điến đâu, màu đỏ vạch đến đấy nhưng tức cái không hiển thĩ dường thì cũng ba92ng không .

Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với .

Em làm như vầy : mở ViệtMap/mở bản đồ HoChiMinh City/Hệ thống/GPS/Cấu hình GPS/Khởi Động .

Tks các bác nhiều .

naladuong

Vietmap cua bác Tư Triều chưa fix tọa độ data HCM , hình như mới Ha Nội và bản đồ cả nước thôi bạn, nên bị tình trạng như vậy

naladuong

thiếu gì bản đồ GPS cua Việt Nam, bạn cài ozi hay Vietmap R12 đấy, còn bản đồ bác Tư Triều dùng để tra cứu đường đi rat tiện vì nó nhẹ và nhanh, chờ bác ấy fix lại tọa độ sau

Namtuoc

Bác thử vào www.taybacgroup.com.vn tìm bản đồ BMT và phần mêm Ozi Explorer coi sao. Cái này là phần đọc bản đồ Scan có hỗ trợ GPS thôi nên không có những tiện ích khác như tìm đường, tìm địa danh ...

mình đã vào forum bạn nói nhưng mà ko có bản đồ tp bmt,chỉ có bản đồ địa lý của cả khu vực dak lak thôi,chán thật :((

T

Target_Locked

Guest
nghe cac bác nói bản VietMap1.3 hay wá, em cày vào, có ý kiến sao :

-Nếu chọn map là VietNam thì GPS có thể cho biết mình đang ở "cỡ" nào trên bản đồ . Cũng OK .

-Nếu chonh HoChiMinh City thì khi GPS dò xong , màn hình hiện ra nền vàng cam, có chấm đỏ, nhưng không hiện dường xá gì cả, mình đi điến đâu, màu đỏ vạch đến đấy nhưng tức cái không hiển thĩ dường thì cũng ba92ng không .

Bác nào có kinh nghiệm chỉ em với .

Em làm như vầy : mở ViệtMap/mở bản đồ HoChiMinh City/Hệ thống/GPS/Cấu hình GPS/Khởi Động .

Tks các bác nhiều .

Bạn nên xài Ozi đi
Đây là data của HCM
Bản đồ trung tâm sài gòn 2003 for Ozi, 5MB
http://rapidshare.com/files/32505633/MAP_SG2003_ozfx2.zip.html
http://www.mediafire.com/?es193bxzmwa

Vietmap nó như vậy đó, tìm đường rất nhanh, nhưng khi tìm ra rồi thì chẳng biết nó nằm ở khu vực nào mà lần cả. :))

khanhgt

Em thấy bản Vietmap 1.3 có 1 lỗi sau mà em không gặp ở bản 1.2 đó là khi tìm đường ngắn nhất hoặc là đường tránh thì nó luôn báo cứ ly là 0.000km và cũng ko vạch đường đi từ đường này tới đường đã chọn ??? Các bác nào có bị như vậy ko nhỉ ???

cuunon

Em thấy bản Vietmap 1.3 có 1 lỗi sau mà em không gặp ở bản 1.2 đó là khi tìm đường ngắn nhất hoặc là đường tránh thì nó luôn báo cứ ly là 0.000km và cũng ko vạch đường đi từ đường này tới đường đã chọn ??? Các bác nào có bị như vậy ko nhỉ ???

Không biết chừng nào bác Tư Triều mới "áp" toạ độ cho HCM city các bác nhỉ ?

vandinhle

Thêm ít thông tin về OZI :
Để xem bản đồ bằng OZI cần phải có 2 file : 1 file ozf2, 1 file map
File ozf2 được tạo ra bằng trình convert img2ozf phiên bản 2.08
File map được tạo ra bằng trình ozi explorer chạy trên máy để bàn : Sử dụng công cụ Load and Calibrate image. Trong quá trình calibrate image cần phải đưa vào Kinh vĩ độ của ít nhất 2 điểm mốc.
Thông tin tham khảo :
OZI for PC
http://www.oziexplorer2.com/eng/download/oziexp_setup.exe
phiên bản 3.95.4m
Còn đây là xxx :
http://bbs.100gps.com/attachment.php?aid=6533
http://bbs.100gps.com/attachment.php?aid=6532
Tớ đã chạy test thử
mình đã convert thành 2 files ozf2 và .map nhưng vẩn kh load được.bạn vui lòng up cho mình 2 file nầy bản dồ TP HCM.Thanks

T

Target_Locked

Guest
mình đã convert thành 2 files ozf2 và .map nhưng vẩn kh load được.bạn vui lòng up cho mình 2 file nầy bản dồ TP HCM.Thanks

Bạn xem ở trang trước(38) trong bài viết của mình. Data của nội thành tpHCM đã convert sẵn rồi.:D

boydepzai9x

Cái anh up lại giùm em Pocket Earth ở trang đâu, link 4shared.com đã hết hạn rồi. Nếu được cho em xin Pocket World Info với ạ.
Thanks