• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

ThaiKien

Super V.I.P
MapKing 2007 Build 0131

MapKing 2007 Build 0131​

Phần mềm MapKing 2007 update phiên bản mới (Build 0131). Tải phần mềm tại: http://www2.mapking.com/en/MK2007/MK07_Dowload_Eng.htm

Cài đặt phần mềm rồi chép file cr@ck kèm theo:

fdcode281

Chào các bác, lần trước em cài Vietmap 1.2 ngon lành ko hiểu sao hard reset xong linh tinh kiểu jì ý mà bh cứ vào Vietmap=> Chọn bản đồ ( Em để trong \Mydocuments) xong thì nó out luôn ra ngoài T_T Các bác giúp em với em chỉ thix dùng Vietmap thôi ạ, mấy phần mềm khác em thấy ko tiện bằng >.<

Namtuoc

sao ko có bác nào convert dùm em cái bản đồ đường xá tpHCM với. Chứ em tải cái phần mềm convert về rồi mà chẳng bít chuyển như thế nào nữa :D

kimcuongtu1978

Mình cài Ozi Explorer cho miniS. Khi sử dụng tính năng GPS thì rất chậm. Khi mình sửa lại các thông số để kết nối với con bluetooth GPS Rikaline thì phải mất đến 5 phút mỗi lần sét các thông số. Mình quên mất các thông số nên phải sét tù mù. Không biết có bạn nào biết thông số NMEA(GPS)/Port Setting/Communication Port/..... là cổng com mấy nhỉ. Trước dùng cái này cho mini, HP5555, O2s thì rất ngon lành, mỗi lần sét các thông số chỉ mất 5s là cùng

kimcuongtu1978

Mình đã về xem lại rồi. Vấn đề là con GPS và miniS không pair được với nhau. Trên con mini và HP5555 trong phần chọn Communication Port có cổng com8: Bluetooth Seria Port Com8:. Mình chọn cổng đó thì 2 con pair được với nhau. Trong phần chọn Communication Port của miniS thì chỉ có Com0 đến Com4 và com9; không có cổng nào có "Bluetooth Seria Port" cả. Hay là WM2005 không hỗ trợ cài này. Có bác nào dùng WM2005 kết nối được với bluetooth GPS thì chia sẻ kinh nghiệm cho mình với. Chả nhẽ lại quay về với WM2003 hay WM2003se

DungNv

Cac bác cho em hỏi có phần mềm nào xem bản đồ Hà Nội giống như Handmap nhưng dùng được cho máy Sony Ericson P910i không nhỉ?

ThaiKien

Super V.I.P
Bác cho hỏi mapking có hỗ trợ bản đồ Việt Nam không? Và có data cho những tỉnh thành phố nào rồi

Mapking chỉ hỗ trợ cho TP HoChiMinh mà thôi. Data cho các thành phố khác bạn vào trang chủ download về nhé. Chúc vui!

rosa

Cám ơn bạn Notebook nhé. Cho mình hỏi thêm với, hiện tại thì phần mềm bản đồ nào được coi là tốt nhất (data bản đồ chi tiết, hỗ trợ 3D...). Mình thấy nhiều quá, ko biết chọn cái nào... Thanks

Mình đã cài infomap, nhưng khi uprom lên 2005 rồi cài lại thì ko dùng được nữa. Mà không biết lý do tại sao cả???

Last edited by a moderator:

tanlinhub

Super V.I.P
Cám ơn bạn Notebook nhé. Cho mình hỏi thêm với, hiện tại thì phần mềm bản đồ nào được coi là tốt nhất (data bản đồ chi tiết, hỗ trợ 3D...). Mình thấy nhiều quá, ko biết chọn cái nào... Thanks

Mình đã cài infomap, nhưng khi uprom lên 2005 rồi cài lại thì ko dùng được nữa. Mà không biết lý do tại sao cả???

Bạn cứ mạnh dạn thử lần lượt từng cái nhé, sử dụng thử và xem cái nào là tốt nhất (đối với mình) thì dùng cái đó.

Infomap chạy trên nền NETCF2.0, bạn xem là mình đã cài phần mềm hỗ trợ này chưa, nếu chưa thì vào CÁC CÔNG CỤ CẦN THIẾT NHẤT CHO PPC để tài về cài đặt nhé.
Thân

hsoncd

Bác náo biết sử dụng chương trình Oziconvert viết một bài hướng dẫn cho mọi người dùng với.

rypnd

Mình đang rất cần bản đồ tp Hồ Chí Minh, bác nào có gửi cho mình cái, cám ơn nhiều.
(Mình cần bản đồ cho OZI. Thông cảm nhé, nói lại cho rõ)

Chỉnh sửa cuối:

tanlinhub

Super V.I.P
Mình đang rất cần bản đồ tp Hồ Chí Minh, bác nào có gửi cho mình cái, cám ơn nhiều.

Trời ạ, có rất nhiều phần mềm bản đồ, có PM thì đã có data TP HCM, có cái thì chưa có. Bạn hay dành thời gian xem lại từ đầu topic, sẽ có bản đồ HCM cho bạn đấy.
Thân