• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

ghostonline

Trước e dùng O2 Neo chạy Vietmap1.3 bản Free ngon lành, giờ mới dùng con Atom Life thì không mở bản đồ được nữa, tại sao các bác nhỉ.
Các bác cho em hỏi có phầm mềm nào Free tương tự or hơn Vietmap1.3 không, nhu cầu của e chỉ để xem bản đồ thôi.
Thank all!

PGuide của Pydod. Dễ dùng mà bản đồ cũng chi tiết lắm :D

MrThiet

các bác cho em hỏi 1 tí về cái vietmap R12 với. Thi thoảng em ấn nhầm vào phần GPS (mà máy em O2 mini S thì không có GPS) xong rồi không biết làm cách nào để thoát ra khỏi phần đấy cả. Các bác chỉ em cách thoát ra với, mỗi lần muốn thoát lại phải nhấn phím tắt bật chương trình khác rồi xài taskmanager để tắt phiền phức quá

"Chọt" vào khoảng trống trên bản đồ, sẽ ra trang này. Tắt GPS và thoát,chắc bác biết rồi :

ghostonline

mới biết sau khi được hướng dẫn hôm trước. Cứ tưởng phải tìm ở mấy mũi tên chỉ xem ở phần nào hóa ra chọt giữa bản đồ lol.
Tiện thể cho hỏi có cách nào chỉnh lại điểm ban đầu của GPS không. Chẳng là máy em không có GPS. Nếu chẳng may ấn nhầm vào thằng GPS là nó nhảy về thằng default (trong TP HCM, trong khi em ở HN) thế là lại phải chỉnh lại không thì bản đồ lại nhảy vào HCM. Em muốn chỉnh lại để nếu lỡ có bấm nhầm thì vẫn ở HN đỡ phải chỉnh lại :(.

lazycat0111

Em cài VietmapR12 vào bộ nhớ của máy, map để trong thẻ nhớ ...sao khi chạy vẫn báo ko thấy bản đồ các bác nhỉ. Nếu để bản đồ trong bộ nhớ của máy thì chạy OK.

thanhgia123

mới biết sau khi được hướng dẫn hôm trước. Cứ tưởng phải tìm ở mấy mũi tên chỉ xem ở phần nào hóa ra chọt giữa bản đồ lol.
Tiện thể cho hỏi có cách nào chỉnh lại điểm ban đầu của GPS không. Chẳng là máy em không có GPS. Nếu chẳng may ấn nhầm vào thằng GPS là nó nhảy về thằng default (trong TP HCM, trong khi em ở HN) thế là lại phải chỉnh lại không thì bản đồ lại nhảy vào HCM. Em muốn chỉnh lại để nếu lỡ có bấm nhầm thì vẫn ở HN đỡ phải chỉnh lại :(.

Bác chọn điểm đến, chọn điểm đi rồi cho chạy mô phỏng lộ trình sau đó dừng mô phỏng thì dấu mặc định sẽ nằm tại vị trí điểm dừng mô phỏng thôi.

thanhgia123

"Chọt" vào khoảng trống trên bản đồ, sẽ ra trang này. Tắt GPS và thoát,chắc bác biết rồi :

Bạn vào công cụ, chọn chức năng khác rồi chọn tùy chọn, vào gps chọn không sử dụng gps thì khi bạn có nhấn lộn nút gps cũng không sao.

thanhgia123

Em cài VietmapR12 vào bộ nhớ của máy, map để trong thẻ nhớ ...sao khi chạy vẫn báo ko thấy bản đồ các bác nhỉ. Nếu để bản đồ trong bộ nhớ của máy thì chạy OK.

Bạn đã để vào thư mục my documents trên thẻ chưa nếu chưa có thư mục này trên thẻ thì có thể tạo thư mục my documents trên thẻ ở vị trí ngoài cùng và đưa file bản đồ vào thì vietmap chạy ầm ầm thôi.

dragondownloads

Mấy phần mềm các bác giới thiệu hay quá nhưng Link Die mất rồi, bác có thể up link khác cho em được không
Thanks!

langthangvip

Cho mình xin bản đồ Vietmap 1.3 về Hải Phòng

Chào các bạn!
Mình đang dùng bản VietMap 1.3 cài cho máy O2 mini mà không có bản đồ Hải Phòng. Bạn nào có bản đồ Hải Phòng thì Share cho mình nhé. mình cảm ơn nhiều nhiều.
Nhân tiện cho mình hỏi là O2 mini có cài được Mapking 2007 không ? vì mình cài cứ báo thiếu bộ nhớ ko biết có cài đúng không nữa.

alanlee

Mình không rành về O2 Mini nhưng MapKing cài vào thẻ vẫn sử dụng được, nếu vẫn như thế thì có lẽ không đủ Ram chạy rồi, máy mình Ram 64.
Thân.

MrThiet

Chào các bạn!
Mình đang dùng bản VietMap 1.3 cài cho máy O2 mini mà không có bản đồ Hải Phòng. Bạn nào có bản đồ Hải Phòng thì Share cho mình nhé. mình cảm ơn nhiều nhiều.
Nhân tiện cho mình hỏi là O2 mini có cài được Mapking 2007 không ? vì mình cài cứ báo thiếu bộ nhớ ko biết có cài đúng không nữa.
O2 mini hình như chạy WM 2003se. Nếu cài pm bằng file Cab thì nên có pm chỉ định địa chỉ cài để cài vào Storage card.
Mình đang xài Hp ipaq chạy WM 2003 mà cài tùm lum, Vietmap R12,MapKing 2007,Ozi,Garmin...vẫn không thiếu bộ nhớ :):

chevy

Mapking, VietmapR12 chạy tốt bạn ah, nếu bạn copy file cab vào thẻ nhớ mà setup thì nó sẽ lưu vào Storage (trong máy) nên có thể nó sẽ báo Low Memory. Bạn nên cài qua PC, chọn Storage Card (thẻ nhớ) là ok.

demax

Hì hì..! Sau 1h30p đao bằng trình tăng tốc với 6 line...Rất hồi hộp với tưởng tượng 1 VN map vô cùng chi tiết, 500MB cơ mà !
Và tình hình là như sau: Đây là file rar, "kho" bản đồ cũ "hầm bà lằng" có cả 1 số files của Palm. Về chất lượng,các mảnh bản đồ VN (theo nhận xét của mình) là thua bộ "bản đồ đường bộ VN" mà Ozi user vốn đã quen thuộc. Tuy nhiên,trong hơn 500MB này, mình cũng "lượm" ra được tấm bản đồ Đảo Phú Quốc. Thôi, thế cũng quý.
Thanks bác Binhhdda.

Có thể đây là cái mà bác MrThiet cần:

Địa chỉ tải bản đồ phía bắc:
http://www.nexus.net/~911gfx/NVNmap.html
http://www.nexus.net/~911gfx/mapnf4814.html
http://www.nexus.net/~911gfx/mapnf4815.html

Địa chỉ tả bản đồ phía nam:
http://www.nexus.net/~911gfx/SVNmap.html

DanBonChen

các bác ơi cho em xin vietmap handmap đj.các link down kia hỏng hết rồi.ko down dc !!!!!!!!!!

taokhung

Bác nào có cái phần mềm giống bản đồ eMap được giải FPT năm 2006 thì share nha !

conga2806

HandMap v3.6

Bản đồ nổi tiếng trên PPC với data các tỉnh, thành: Hà Nội, TP Hồ Chí Minh, Huế, Nha Trang, Cần Thơ, Sài Gòn Central, ChaoPhraya, Bankok, Pattaya, bản đồ Việt Nam, Malayxia.

HandMapv3.6 và Data ở đây.

sao em click hoài mà down ko dc vậy bác :-??