• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

binhhdda

Bác nào có bản đồ Korea hỗ trợ GPS không cho mình xin với chứ dùng KingMap chỉ được từng thành phố thôi! Thnaks !

stevenpham

Em có bản đồ hành chính các tỉnh thành, xem bằng Resco Picture Viewer cũng rất hay, dành cho bác nào máy không có GPS như của em :( . Em scan từ tập bản đồ hành chính, rất nét, mỗi tỉnh từ 2-4 Mb. bác nào cần bảo em up nhé.

các bác nào có bản đồ về HẢI PHÒNG ko cho em xin

Nếu máy bạn không có GPS thì mình up cho

Last edited by a moderator:

ghostonline

Hổng có GPS vẫn dùng được các phần mềm bản đồ mà. Dùng như thế tiện hơn chứ vì khoản tìm đường nhanh hơn là nhìn bản đồ hành chính scan thông thường mà

NguyenTu

Super V.I.P
OziExplorerCE 2.31 + OziExplorerCE Development 2.30d3​

Ứng dụng bản đồ quen thuộc cho các máy có GPS. Cập nhật phiên bản mới. Hỗ trợ Pocket PC WM 2003 SE, 5.0, 6.0, 6.1 và các loại MH​

Thông tin thêm và downloaf CT và Map:​
Mã:
[CENTER]http://www.oziexplorer3.com/ozice/features/features_ce.html[/CENTER]

stevenpham

Hổng có GPS vẫn dùng được các phần mềm bản đồ mà. Dùng như thế tiện hơn chứ vì khoản tìm đường nhanh hơn là nhìn bản đồ hành chính scan thông thường mà

Vấn đề là các phần mềm chỉ có bản đồ các thành phố lớn, còn bản đồ hành chính có tất cả các tỉnh, dân số, diện tích, các huyện thị ...

sontunght

các anh ơi, cho em hỏi ai có bản đồ Hà Nội mở rộng và đầy đủ không ạ? em dùng Việt map mà ngay cả Hà nội cũ cũng ko đủ các phố, đường nữa. híc. bác nảo có up lên cho em với nhá.

NguyenTu

Super V.I.P
các anh ơi, cho em hỏi ai có bản đồ Hà Nội mở rộng và đầy đủ không ạ? em dùng Việt map mà ngay cả Hà nội cũ cũng ko đủ các phố, đường nữa. híc. bác nảo có up lên cho em với nhá.

Nếu nhớ k nhầm thì bản đồ mới nhất tại trang chủ Vietmap là tháng 3/2009. Bạn vô thẳng đó mà down về rồi copy vào mục mydocument trên thẻ nhớ. Còn có đủ các đường phố hay không thì phụ thuộc vào nhà cung cấp thôi bạn ah.

Một lựa chọn nữa cho bạn là bạn thử dùng MapkingMap R12 hoặc MapkingMap 2007 xem. Mình dùng thấy OK lắm. Có vẻ bản đồ chi tiết hơn VietMap đó

thanh885

xin phan mem

chào mọi người mình đang cần bản đồ để xài cho chương trình gps của điện thoại mà ko biết tải ở đâu,có ai biết ko chỉ mình với mình là lính mới xài ppc nên ko rành lắm mong mọi người chỉ giúp thanks các pro nhìu

MrThiet

chào mọi người mình đang cần bản đồ để xài cho chương trình gps của điện thoại mà ko biết tải ở đâu,có ai biết ko chỉ mình với mình là lính mới xài ppc nên ko rành lắm mong mọi người chỉ giúp thanks các pro nhìu
Pm xem bản đồ trên ppc thì nhiều lắm.
Trước tiên, bạn hãy thử vào http://vietmap.vn để tải Vietmap R12 bản cài đặt chạy thử. Cài đặt thành công là bạn đã tiến bộ nhiều rồi.
Thường thì các pm được download về pc xong là...quên link. Hãy tập tiềm kiếm với Google, khi đó, bạn sẽ chủ động hơn rất nhiều. Bản đồ GPS cho PPC có : Vietmap R12, KingMap , Ozi...và nhiều thứ nữa.

phithang84

Mấy bác cho hỏi máy mình ko có hỗ trợ GPS .
vậy mình có thể cài được những phần mên có hỗ trợ GPS ko?
Theo các bác phần mền bản đồ nào là tốt nhất cho dòng PPC ko có hỗ trợ GPS
Em chỉ cần bản đồ Hồ chí Minh thui . bác nào có chỉ với WM6.1

JongZiZi

Cái PyDod ấy đã down đã có activecode. Nhưng ko biết máy AtomExec cái External GPS có xài đc ko và xài như thế nào nữa anh Quang ơi.

PhongQuang

Super V.I.P
Cái PyDod ấy đã down đã có activecode. Nhưng ko biết máy AtomExec cái External GPS có xài đc ko và xài như thế nào nữa anh Quang ơi.
Hiện tại PyDod 2009 chưa hỗ trợ GPS trong cho dòng PPC, máy bạn chỉ dùng GPS ngoài qua BT thì dùng tốt.

rosa

Sắp tới mình sang UK, các bác cho hỏi nên dùng phần mềm bản đồ nào thì tốt nhất và data cập nhật nhất (mình cần data của London và Liverpool