• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM BẢN ĐỒ TRÊN PPC

NguyenTu

Super V.I.P
Sắp tới mình sang UK, các bác cho hỏi nên dùng phần mềm bản đồ nào thì tốt nhất và data cập nhật nhất (mình cần data của London và Liverpool

Bạn tìm TomTom đi bạn. thấy nói dùng được đó!!

NguyenTu

Super V.I.P
Cám ơn bạn nhiều, cho mình hỏi thêm tí, máy mình là Exec, không có GPS thì liệu có dùng được Tomtom không?

vậy bạn phải mua bộ thu GPS ngoài, kết nối với PPC qua Blutooth. Giá đâu hình như là 80 USD

alanlee

Nếu có nhu cầu thực sự thì không bàn đến, nếu không thì tốt nhất là không nên mua vì quá tốn tiền, nhất là 80 USD đã tương đương giá trị thâu EXEC vào của cửa hảng rồi :D

CuongSuper

ơ mình tưởng là con exec có GPS chứ. mình thấy con exec của mình có cấu hình cài đặt GPS mà. hay của bạn là Atom Exec.
ah tiện thể bạn nào biết phần mềm nào xem bản đồ mà sử dụng đc GPS ko nhưng phải free cơ cho mình với.
mình đang dùng Pguid nhưng vẫn chưa hỗ trợ GPS

xuanthoai

Bác nào chỉ giúp mình cách sử dụng HandMap 3.6 đi, mình đã cài và đăng ký thành công rồi nhưng phần dữ liệu các tỉnh, thành thì kg biết bỏ nó vào đâu? vào đường dẫn nào mới có thể sử dụng được ạ? Các bác chỉ giáo chi tiết dùm nha, thanks!

NguyenTu

Super V.I.P
ơ mình tưởng là con exec có GPS chứ. mình thấy con exec của mình có cấu hình cài đặt GPS mà. hay của bạn là Atom Exec.
ah tiện thể bạn nào biết phần mềm nào xem bản đồ mà sử dụng đc GPS ko nhưng phải free cơ cho mình với.

Chẳng nhẽ lại không phân biệt thế nào là Exec hay antom exec nữa sao? cấu hình thì có nhưng để cấu hình cho ex GPS đó bạn!!

alanlee

Nếu có GPS tích hợp thì nó sẽ có anten GPS riêng :D

EXEC có cấu hình cài đặt GPS để liên kết với cục GPS riêng gắn ngoài :)

PM free hả có ngay, vào link dưới đây :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=38287

Thân

manhchinh0126

Mới mua con HTC T2223, thì mình nên dùng fần mềm nào các bạn nhỉ? topic những 85 trang, đọc lòi mắt.:( Mà lik die hay sao í , nản.

Chỉnh sửa cuối:

ThanhBinhab

mình có con treo800w có hổ trợ GPS. mình cài VietmapR12 sử dụng ...
nhưng kô biết sau để khởi động GPS. Winh nào biết thì chỉ em dùng con này với:-??

PhongQuang

Super V.I.P
mình có con treo800w có hổ trợ GPS. mình cài VietmapR12 sử dụng ...
nhưng kô biết sau để khởi động GPS. Winh nào biết thì chỉ em dùng con này với:-??
Bạn khởi động Vietmap R12 xong rồi ấn vào chữ GPS ở phía dưới bên phải nhé.

MrThiet

Mình e rằng chú Treo 800W này màn hình vuông (320x320) nên phần các icon điều khiển bên dưới màn hình Vietmap, bị đẩy "ra rìa" rồi !
Bạn thử coi trong Start/Setting có phần xoay màn hình không. Hãy thử xoay xem, nếu may mắn,những phần điều khiển bên dưới hiện ra thì phần nào đỡ "bó tay" (mặc dù sẽ hụt phần 2 bên).
Có thể sẽ vẫn bị mất phần "công cụ", và như vậy phải chạy theo mặc định, tệ hơn là thoát Vietmap không đúng cách !!!

Chỉnh sửa cuối:

toohot

sao bản R12 của em cứ thoát ra là nó báo lỗi sau đó phải khởi động lại máy mới chạy lại đc? em đã tắt GPS và vào Công cụ > Thoát nhưng vẫn báo lỗi. Ai biết vui lòng chỉ giúp ah.
Thanks.

MrThiet

Bạn nên nói cụ thể nó báo lỗi gì ? Nếu có thể, hãy kiểm tra xem ở thời điểm đó bộ nhớ còn được bao nhiêu.

MrThiet

Hoặc là gỡ ra rồi cài lại (cũng nhanh hơn lần đầu)...chạy thử tiếp 15 ngày nữa.
Kể ra 15 ngày không lâu, nhưng nếu cần đi du lịch,15 ngày cũng đủ đấy chứ..!

Nói về các phần mềm xem bản đồ và định vị trên PPC. Có lẽ cũng nên nhắc tới GPS Gate. Đây là phần mềm tạo cổng ảo trên PPC để có thể cùng lúc chạy được 2 (hoặc hơn) pm GPS mà không bị tranh chấp cổng,khi chỉ có 1 GPS receive. Những người thích "vọc" GPS thì cũng sẽ thích lưu lại số liệu những cung đường mình đã qua (Tracklog),trong khi cũng cần 1 pm dẫn đường hiệu quả. GPS gate cho phép chạy Vietmap (để dẫn đường), đồng thời chạy Ozi để vẽ và lưu Tracklog. Quá tuyệt,khi chúng ta chỉ có 1 PPC.
Bạn nào "hứng", có thể tham khảo chi tiết tại : http://www.otosaigon.com/forum/m1568634-p2.aspx .
http://www.otosaigon.com/forum/m1568634.aspx .

Chỉnh sửa cuối:

tranducnam

Active Member
Đúng rồi phần mềm bản quyền Việt Nam thì phải mua chứ Bác. Thật ra thì VM xài cũng tạm được thôi Bác. Báo cũng sai tùm lum, dữ liệu thì mới update đến tháng 3/2009. Vô http://www.vietmap.vn/ để xem các sản phẩm của VM nè Bác.

Re Bác MrThiet của otosaigon.com phải hem ta.

MrThiet

..."Thật ra thì VM xài cũng tạm được"...
Thôi thì chấp nhận "tạm được" đi. Dù gì, Vietmap cũng thuộc hàng đầu về GPS Vietnam rồi. Đã có ai khác cập nhật nhanh hơn Vietmap đâu, mặc dù người dùng (cả sòng phẳng lẫn "chùa" đều mong đợi điều này!).