• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

CHUYÊN ĐỀ: CÁC PHẦN MỀM XEM VÀ UPDATE THỜI TIẾT TRÊN PPC

Bạn thích chương trình cập nhật thời tiết nào?

• Spb Weather

Votes: 295 60.0%
  • Weather Panel

Votes: 99 20.1%
  • SBSH Pocket Weather

Votes: 17 3.5%
  • Fizz Traveller

Votes: 7 1.4%
  • Weather Watcher Mobile

Votes: 22 4.5%
  • MobiMate WorldMate

Votes: 52 10.6%

• Total voters
    492
Xin chào các bác, các anh trong diễn đàn.Em là thành viên mớI của DĐ.PDA Việt.Xin các bác, các anh có mã thờI tiết thế giớI cho em xin.Chân thành cảm ơn các bác và các anh trong diễn đàn.
Mã thời tiết thế giới là sao bạn nhỉ? Mình mới nghe mã các thành phố trên thế giới, các templates thời tiết từ các nguồn khác nhau, nhưng mỗi phần mềm mỗi khác, bạn nói chung chung như vậy thì ko thể giúp bạn được!

m600

Dạ đúng rồi Bro PTD.Em không biết nói như thế nào nên mới làm cho các bác và các anh không hiểu.Em muốn xin các anh mã các thành phố trên Thế Giới ( NEW YORK - PARI - LONDON) để sử dụng cho chương trình WP.Xin chân thành cảm ơn các anh và các bác.

m600

Chào anh Ancola.Em làm theo y như hướng dẫn của anh để khai thác hết WP và ông mặt trăng có chị Hằng cư ngụ trên đó hiện ra mà em úp double luôn cũng hõng thấy ông mặt trăng nào hiện ra hết.Toàn là thấy sao đầy trời.Anh Ancola có thể giúp anh em trong diễn đàn bao quát về cách anh nhìn chị Hằng mỗi ngày được chứ?Xin chân thành cảm ơn anh Ancola và các anh em trong diễn đàn.

ancola66

Super V.I.P
Chào anh Ancola.Em làm theo y như hướng dẫn của anh để khai thác hết WP và ông mặt trăng có chị Hằng cư ngụ trên đó hiện ra mà em úp double luôn cũng hõng thấy ông mặt trăng nào hiện ra hết.Toàn là thấy sao đầy trời.Anh Ancola có thể giúp anh em trong diễn đàn bao quát về cách anh nhìn chị Hằng mỗi ngày được chứ?Xin chân thành cảm ơn anh Ancola và các anh em trong diễn đàn.
Vấn đề ở đây là bạn cài bản Theme nào của WeatherPanel? Hay bạn dùng Theme mặc định ?Nếu bạn dùng theme mặc định thì chắc chắn là thấy chị Hằng rồi:D mặc dù chị Hằng hơi minhon một tí:)).Còn nếu bạn muốn nhìn thấy như ảnh trên máy mình thì bạn phải cài Theme vista Alive ( với phiên bản có hỗ trợ Lịch mặt trăng ).Bạn có thể sang đây để lấy bản Theme đó :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=8430&page=10

Bạn nhớ làm theo đúng hướng dẫn đấy nhé

m600

Em làm y chang như anh chỉ dẫn nhưng chắc có lẻ do em sai xót trong phần cài đặt.Ko xóa những file "đì fau" mặc định của WP.Thanks anh Ancola 999 lần.Dzậy là mình phải xóa mấy cái file "đì fau" trong Icon và Theme luôn rồi nó mới hiện nguyên hình ông mặt trăng ra phải hông anh ancola?

ancola66

Super V.I.P
Em làm y chang như anh chỉ dẫn nhưng chắc có lẻ do em sai xót trong phần cài đặt.Ko xóa những file "đì fau" mặc định của WP.Thanks anh Ancola 999 lần.Dzậy là mình phải xóa mấy cái file "đì fau" trong Icon và Theme luôn rồi nó mới hiện nguyên hình ông mặt trăng ra phải hông anh ancola?
Bạn không phải xóa gì cả .Bạn vào link bên trên sang chuyên mục Theme cho WeatherPanel down theme mình up bên đó trong đó có đầy đủ hướng dẫn .Chúc bạn thành công

Dạ đúng rồi Bro PTD.Em không biết nói như thế nào nên mới làm cho các bác và các anh không hiểu.Em muốn xin các anh mã các thành phố trên Thế Giới ( NEW YORK - PARI - LONDON) để sử dụng cho chương trình WP.Xin chân thành cảm ơn các anh và các bác.
Bạn mở Options của WP lên, chọn
Cities>Add New, trong phần "Search for" bạn nhập tên của thành p cần tìm, ví dụ như Paris, London, New York...rồi bấm Search, nếu có nhiều tên trùng nhau thì trong mủi tên sổ xuống bên dưới bạn chọn chính xác tên cần tìm là xong! Luư ý trước khi search thì PPC của bạn phải được kết nối internet.
Còn nếu ko có thời gian search thì mã của những thành phố mà bạn cần đây:
Paris: FRXX0076
London: UKXX0085
New York: USNY0996

asutaka3

ko cài nổi weather panel

em đã cài weather panel của marsware. sau khi cài , chép file .dll vào mà chẳng hiểu làm sao nó lại trả lời là error , sau khi tắt chương trình trong đi, chép vào thì lại ok, nhưng đk với code : "i love 4pda !" như tài liệu hướng dẫn thì máy lại thông báo là owner name có vấn đề:((. bác nào có cái code xịn thì cho em xin cái. owner name của me là : asutaka3. grazie mille

ancola66

Super V.I.P
em đã cài weather panel của marsware. sau khi cài , chép file .dll vào mà chẳng hiểu làm sao nó lại trả lời là error , sau khi tắt chương trình trong đi, chép vào thì lại ok, nhưng đk với code : "i love 4pda !" như tài liệu hướng dẫn thì máy lại thông báo là owner name có vấn đề:((. bác nào có cái code xịn thì cho em xin cái. owner name của me là : asutaka3. grazie mille
Nếu bạn đăng kí đúng như bạn viết ở bài này thì không đựoc là phải rồi . Giữa pda và dấu chấm than không có dấu cách mà phải viết liền : 4pda!
toàn bộ là thế này :
i love 4pda!

ancola66

Super V.I.P
VẤN ĐỀ CỰC KÌ NÓNG HỔI ĐỐI VỚI PHẦN MỀM THỜI TIẾT WEATHER PANEL 2.51 ĐÂY:
Trước tiên xin các MOD đừng gộp bài này với bài trên vì đây là vấn đề theo mình là rất nhiều bạn chưa biết để khai thác hết tính năng của bản WP 2.5.1

Phiên bản WP 2.5.1 là phiên bản tiếp theo của 2.50 nhưng có thêm phần lịch mặt trăng .
Bản thân tôi trước đây không bao giở updata đựoc ảnh mặt trăng ,lúc nào nó cũng là một hình tròn đen kịt và đưa một số % trời ơi đất hỡi nào đó hoặc là 0% mặt trăng được chiếu sáng.Tôi cũng tìm khắp các diễn đàn cả của ta lẫn của tây và phát hiện ra rằng phiên bản này khi up lên các diễn đàn thiếu một file rất quan trọng để dùng cho lịch mặt trăng đó là file WP.dll .......(file giải mã dữ liệu mặt trăng theo hệ thời gian UT - Universal Time) .
Cách chép đè file này các bạn làm như sau:
Sau khi cài phần mềm và đăng kí bằng file .dll với code để kkk (Như ở các bài trên đã nói ).
1. Bạn lại vào Today/Item bỏ dấu kiểm ở WP

2. Bạn SR lại máy

.3 Kết nối với máy tính và copy đè file WP.dll .......mà tôi gửi kèm dứoi đây vào thư mục cài WP

4. Bạn vào Today/Item đánh dấu kiểm vào WP rồi ra ngoài updata .Bạn sẽ có ảnh mặt trăng hiện tại và số % mặt trăng được chiếu sáng ,biến đổi hàng ngày như hình dưới đây nếu bạn dùng theme WP Vista Alive. Nếu bạn dùng theme mặc định của PW thì hình mặt trăng hơi bị bé (Như hình 3). Thế là bạn đã khai thác hết các chức năng của WP 2.5.1 rồi đó

Chúc các bạn vui vẻ nhé:D

Chú ý : Các bạn quan tâm đến phần lịch mặt trăng của WeatherPanel thì sang đây lấy file .dlltrial08 nhé :

http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=11274

tmk234

Mình trước cài Weather panel làm theo hướng dẫn cũng không đươc là do cài vào thẻ nhớ thì nó toàn báo lỗi owner code,chuyển qua cài vào main thì ngon lành bạn ạ

binhhdda

Mình vẫn đang cài trên thẻ mà có sao đâu. Kể cả chuyển sang WP Vista Alive trên thẻ. WA3 và WAD trên thẻ vẫn tốt. Lưu ý khi mua thẻ chọn loại có tốc độ cao là OK!

tmk234

cài lên thẻ cũng đc nhưng bạn phải copy file cr@ck dll vào marsware nằm trong /Program file (ko phải Program file nằm trên thẻ nhớ ) sau đó điền register code thôi là đc

TLV

Active Member
Tất cả ảnh vệ tinh đều có thể là ảnh động được vấn đề là sau khi set ảnh vệ tinh cho một bản đồ nào đó bạn đặt thời gian là 1 day >>> sau vài khoảng thời gian up data thì hình ảnh sẽ chuyển động vì mỗi lần bạn updata thì hình ảnh của vệ tinh đó sẽ lưu trong vòng một ngày và cứ thế luân phiên>>>> ảnh sẽ động.Mình đã test rất kĩ trên các loại bản đồ khác nhau và đều OK

Để ảnh động có tính liên tục, thời gian quãng cách 1 ngày e hơi lâu. Với WeatherPanel mình thấy khoảng 3 giờ đã có ảnh mới.

Còn với WordMate (có link vệ tinh là http://images.myforecast.com/images/cw/satellite/CentralAsia/CentralAsia_anim.gif), khi update, chương trình sẽ cấp cho ta 5 ảnh 1 lúc. Khoảng cách thời gian giữa các hình cũng khoảng 3 giờ

shpy

Để ảnh động có tính liên tục, thời gian quãng cách 1 ngày e hơi lâu. Với WeatherPanel mình thấy khoảng 3 giờ đã có ảnh mới.

Còn với WordMate (có link vệ tinh là http://images.myforecast.com/images/cw/satellite/CentralAsia/CentralAsia_anim.gif), khi update, chương trình sẽ cấp cho ta 5 ảnh 1 lúc. Khoảng cách thời gian giữa các hình cũng khoảng 3 giờ

Chính xác thì worldmate vào ~ phút thứ 5 của mỗi giờ sẽ cập nhật 1 ảnh mới. Nhưng mà worldmate có 2 file ảnh. 1 file thì nhìn mây trắng tinh, một file nhìn mây có pha thêm màu tím - đỏ nhìn rất pro, rất dễ biết khu vực nào sắp mưa.
Link mà share trên này toàn là file mây màu trằng, mình chỉ để nhìn chơi thôi.

xmenreturn

Phần mềm Weather Watcher này đúng là rất hay. Hiện đã có bản 1.06 sửa một số lỗi.
Mọi người có thể tham khảo và tải về ở đây

huynhba

các bác ơi! em mới tải WP 2.5.1 về cài ok hết,copy .dll, đăng kí được luôn,rồi em chọt SR lại máy,thì tự nhiên PPC chạy đến màn hình O2(giọt nước) đứng yên, hiện bảng thông báo "booting in normal mode..." em đợi hoài mà nó chẳng biến động gì hết.em chọt mấy lần SR cũng vậy.ko chụp được cái hình cho bác xem được.có cách nào giải cứu ngoài HardReset ko bác

huynhba

Mã 1 số thành phố như sau:
An Nhon VMXX0001
Bac Giang VMXX0002
Bach Long Vi VMXX0024
Bien Hoa VMXX0003
Ca Mau VMXX0031
Can Tho VMXX0004
Cao Bang VMXX0020
Con Son VMXX0033
Da Nang VMXX0028
Dong Hoi VMXX0027
Haiphong VMXX0005
Hanoi VMXX0006
Ho Chi Minh City VMXX0007
Hoa Binh VMXX0008
Hue VMXX0009
Lang Son VMXX0023
Lao Cai VMXX0019
My Tho VMXX0010
Nam Dinh VMXX0011
Nha Trang VMXX0029
Phan Thiet VMXX0012
Phu Lien VMXX0022
Phu Quoc VMXX0032

còn link để xem anh vệ tinh:
http//image.weather.com/images/sat/asiasat_720x486.jpg.

sao em copy link trên của anh:http://image.weather.com/images/sat/asiasat_720x486.jpg vào URL xong update lại nhưng ko thấy hình ảnh vệ tinh của VN.